Announcement

Collapse
No announcement yet.

4870แรงกว่า4850มากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4870แรงกว่า4850มากมั้ยครับ

จะเล่น4870ไปเลยนี้คุ้มมั้ยครับ (ตอนนี้งบพอสำหรับ4850) กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะเก็บเงินอีกสักหน่อยไปเล่น4870เลยจะดีมั้ย ถามความเห็นคนเคยใช้2ตัวนี้หน่อยครับ

10 % กว่าๆ ได้
    ถ้าจะ Up คิดว่าไม่คุ้ม

Comment

แรง กว่าเยอะน่ะ ผมว่า

Comment

ทิ้ง***งหลายเสา 4870 โลด

Comment

อีกนิดนึงในกรณีนี้คือผมประกอบเครื่องใหม่เลยนะครับ ไม่ได้อัปเกรด การด์จอใหม่นะครับ คืออยากมีเครื่องเทพๆเล่นกะเขามั้ง เครื่องเก่าผมADM le1200 การด์ออน เองครับครับ (ไว้โหลดบิตเท่านั้นเอง)

Comment

ใช้จอเท่าไร ครับ ปรับละเอียดไม่เกิน 1440* hd4850 ก็พอ
            มากกว่านั้น hd4870 โลด

Comment

คิดๆอยู่เหมือนกันว่าจะเปลี่ยนเป็น 4870 ดีไหม แต่หากได้ 4870 1gb ผมจะเปลี่ยนโดยไม่คิดเลย เพราะเล่นเกมส์native 1680*1050 แรมการ์ดจอเหมือนจะไม่พอในบางเกมส์

Comment

ผมใช้ 17นิ้ว 1440x 900 กับ 4850 ก็พอแล้วครับ

แต่หากใหญ่กว่านั้น 4870 เลยครับ

Comment

4870โลด
                  แรงกว่าแบบรู้สึกได้ในเกมส์ที่โหดๆ
                  ในเกมส์ที่ไม่ค่อยกินสเปคเท่าไหร่ก็ไม่เห็นความแตกต่าง

Comment

งบมากก้อ 4870 งบน้อยก้ออย่าฟืนเหละคับ แรงๆไม่แรง มันอยู่ที่เราคิด ถ้าเราจะคิดว่าไม่แรงไม่ว่าตัวไหนก้อยังไม่แรง -..- ^^ Ok น้าา แต่ถ้าใจอยากได้ ก้อเอาครับ เดี่ยวจะมาเสียใจภายหลัง เอิ้กก

Comment

5555

จัดไปเผื่ออนาคตครับ
                      4870 ยาว เลย
                      แรมซัก4 กิ๊ก

Comment

แรงดีครับ

Comment

รอไปไม่ได้ใช้ง่าย+งบบาน ชั่งใจดูดีกว่าว่าอันไหนเหมาะกับการใช้งานของเรา ถ้าใช้งานถึงขนาด4870 ก้อเก็บตังซื้อดีกว่าแน่นอน

Comment

คล้ายๆกับcase

3870-3850 ต่างกันที่แรม(ddr4-ddr3) gpu ตัวเดียวกัน

4870-4850 ต่างกันที่แรม(ddr5-ddr3) gpu ตัวเดียวกัน อีก

แค่เปลี่ยนแรมกับอัดcoreขึ้นก็ได้อีกรุ่นแล้ว อิอิ

รอ 4850 ddr5 co มาก่อนก็คงรู้กัน

ลืมอีกตัว4890 อัด4870 มาอีกนิดเปลี่ยนชื่ออีกหน่อยได้อีกรุ่น หุหุ
                            Last edited by maxsaag; 30 Mar 2009, 18:39:44.

Comment

ผม HIS 4850 turbo ก็พอใจในหลายเกมๆนะปัจจุบัน
                              แต่ว่า 4890 กำลังจะมาอะดิ.....เอิ้กๆ

Comment

Working...
                              X