Announcement

Collapse
No announcement yet.

4870แรงกว่า4850มากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by maxsaag View Post
    คล้ายๆกับcase

3870-3850 ต่างกันที่แรม(ddr4-ddr3) gpu ตัวเดียวกัน

4870-4850 ต่างกันที่แรม(ddr5-ddr3) gpu ตัวเดียวกัน อีก

แค่เปลี่ยนแรมกับอัดcoreขึ้นก็ได้อีกรุ่นแล้ว อิอิ

รอ 4850 ddr5 co มาก่อนก็คงรู้กัน

ลืมอีกตัว4890 อัด4870 มาอีกนิดเปลี่ยนชื่ออีกหน่อยได้อีกรุ่น หุหุ
    มีเหตุผล แต่ddr5 เมื่อไหร่จะมา เอา4870 มือ2ก่อนดีไหม

Comment

4850ไปเลยคุ้มกว่า 4870 อย่าเล่นแล้วจะเสียใจ

Comment

4870 ยาวๆไปครับ

Comment

4850 ดันๆ

Comment

4870 มือ2เลยครับ

Comment

4870 อีกเสียงครับ....

Comment

4870แรงกว่า4850อยู่แล้วครับ แต่ถ้าถามว่ามากมั้ย หากใช้คะแนนวัดมันไม่มากเท่าไรครับ
                เมื่อก่อนผมก็ใช้4850IceQ Turbo แต่หลังจากลองเอา4870ของพี่ชายมาใช้งานจริงผมขาย4850 ไปซื้อ4870ตัวที่แกเอามาให้ลองทันทีเลย ความแรงไม่ต่างกันเท่าไรครับ แต่ความเนียนมันคนละเรื่อง

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
                  4870แรงกว่า4850อยู่แล้วครับ แต่ถ้าถามว่ามากมั้ย หากใช้คะแนนวัดมันไม่มากเท่าไรครับ
                  เมื่อก่อนผมก็ใช้4850IceQ Turbo แต่หลังจากลองเอา4870ของพี่ชายมาใช้งานจริงผมขาย4850 ไปซื้อ4870ตัวที่แกเอามาให้ลองทันทีเลย ความแรงไม่ต่างกันเท่าไรครับ แต่ความเนียนมันคนละเรื่อง
                  4870 ภาพสวยกว่า 4850 หรอครับ

Comment

อุๆ เนียนอีกแล้ว -.-" ข้องใจเหลือเกิน ขอให้เคลียหน่อยครับ เนียนเรื่องไหน? เปิด AA AF ได้สูงกว่าโดยไม่กระตุก หรือภาพสวยกว่า หรือเคลื่นไหว smooth ได้เนียนกว่า?

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
                      เป็นไปได้เหรอ

Comment

ผมใช้ 4850 ยุน ะ แต่ผมว่า 4870 มือ2 คุ้มเห้นปล่อยยุ 6500

Comment

Originally posted by msconfig View Post
                          4870 ภาพสวยกว่า 4850 หรอครับ
                          ขอใช้คำว่า
                          เคลื่อนไหว smooth ได้เนียนกว่า
                          จะดีกว่าครับ

Originally posted by shady View Post
                          อุๆ เนียนอีกแล้ว -.-" ข้องใจเหลือเกิน ขอให้เคลียหน่อยครับ เนียนเรื่องไหน? เปิด AA AF ได้สูงกว่าโดยไม่กระตุก หรือภาพสวยกว่า หรือเคลื่นไหว smooth ได้เนียนกว่า?
                          สำหรับตัวผมคงจะประมาณนี้ละครับ "เคลื่อนไหว smooth ได้เนียนกว่า"
                          ส่วนเรื่องการเปิด AA AF เกมส์ที่ผมเล่น ส่วนมากจะปรับ2x AA 8XAFไว้ตลอดครับ เปลี่ยนการ์ดก็ปรับทิ้งไว้อย่างนั้น เลยไม่แน่ใจว่าตรงนี้มันแตกต่างกันรึเปล่า

Originally posted by maxsaag View Post
                          เป็นไปได้เหรอ
                          เป็นไปได้เหรอ ของท่านนี่ความหมายประมาณไหนครับ
                          ประมาณว่า4870แรงกว่า4850 หรือว่าเป็นแบบ 4870เวลาเล่นเกมส์แล้ว "เคลื่อนไหว smooth ได้เนียนกว่า"

ถ้าเป็นแบบหลังของผมคือ ใช่ ครับ แต่ผมคงไม่กล้าบอกว่าภาพที่ได้จาก4870 จะ "สวยงาม"มากกว่าภาพที่ได้จาก4850 เพราะความรู้สึกนึกคิดและสายตาของแต่ละคนนั้นไม่เหมือนกันอยู่แล้ว

ที่โพสไปข้างบนของผมคือ ความคิดเห็น+ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ บอกไว้ก่อน
                          (ผมไม่อยากจะมาเถียงกันแบบกระทู้ "สีของการ์ดจอค่ายเขียวกับค่ายแดงเวลาดูหนัง")
                          ไม่ได้บอกว่ามันจะต้องเป็นในลักษณะนี้กับสายตาของทุกคน
                          แต่ถ้าท่านใดมีโอกาศ ผมว่าท่านลองเล่นด้วยตัวเองเลยครับ จะได้พิสูจน์ด้วยตาตัวเองว่า4850กับ4870 มีข้อแตกต่างกันตรงไหนบ้าง

เอาซะหน่อยครับ ไหนๆก็พิมพ์มาซะยืดยาวละ
                          เป็นคะแนนของเครื่องผมเองนะครับ เวลาซื้อการ์ดอะไรมาใช้ก็จะรัน3D 06แล้วเซฟภาพเก็บไว้
                          ทุกภาพใช้systemชุดเดียวกันนะครับ พอดีรันแล้วเซฟภาพไว้ไม่ได้เทสการ์ดจอทีเดียว2-3ใบดังนั้นจึงมีรายละเอียดต่างกันนิดหน่อย
                          การ์ดทุกใบที่ใช้รัน จะถูกลากให้มีความเร็วcore/memสูงสุดเท่าที่มันจะทำงานได้แบเสถียรนะครับ

สเป๊กก็
                          E8400 @3.6 เป้นค่าที่เอาไว้ใช้งานจริงทุกวันครับ เลยเปิดC1EและEISTไว้
                          OCZ 1Gx2
                          ็His IceQ Turbo4850 , His 4870 Ref. , PWC 4870 PCS+(ล๊อตที่สเป๊กมันเหมือนกับการ์ดRef.นั่นละ)
                          DFI P45T2RS+
                          Icute 650W
                          Seagate500Gb

อันนี้็HIS 4850 IceQ Turbo

PWC 4870 PCS+

HIS 4870Ref. card

ขออภัยนะครับ รูปแสุดท้ายไม่ได้Resize พอดีเตรียมมาจากที่บ้าน ตอนนี้ใช้เครื่องที่ทำงานมันอืดสุดๆเลย
                          Last edited by บ้าคอม; 3 Apr 2009, 00:32:28.

Comment

เล่น 4830 ก็พอแล้ว เอาตังไป อัพ cpu ดีกว่า เห็นบอก LE1200 เองหนิ

Comment

Working...
                            X