Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊คACERช่วยชาติเป็นไงบ้างครับ แบตนานมั้ย ร้อนมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊คACERช่วยชาติเป็นไงบ้างครับ แบตนานมั้ย ร้อนมั้ยครับ

http://www.buysbuy.net/template/a02/...8525&qid=47441)

ราคาสมเหตุสมผลมั้ยครับ อยากจะใช้งานได้ซัก2ชมและไม่ร้อนมาก พอใช้ได้มั้ยครับ

GF 8600 !! ระวัง heat cycle ครับ

Comment

Originally posted by essun View Post
      GF 8600 !! ระวัง heat cycle ครับ
      ใช่เลยครับ การ์ดจอรุ่นนี้มีปัญหาอยู่ ลองมองหารุ่นอื่นดีกว่า

Comment

สเปคอ่ะแรงเลยแหละ แต่ว่า ใช้ได้ไม่นาน ห้าๆๆ เพราะว่าพัง

ปล.acer มันมี 8600GS เมื่อไรเนี่ย ไม่เคยเห็น

Comment

8600m GT เกี่ยวป่าว?

Comment

Originally posted by atomsbaza View Post
            8600m GT เกี่ยวป่าว?
            เกี่ยว

Comment

heat cycle มันเป็นเพราะการ์ดจอติดบอร์ดไม่ใช่เหรอ?

acer ไม่เห็นจะติด ยิ่งเป็นตระกูล 8600M

Comment

รุ่นใหม่ๆก็ยังมีปัญหา heat cycle เหรอครับ ถ้าไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ แค่ใช้พิมงาน เล่นเน็ต โปรแกรมออฟฟิช
                photoshop จะเสียเร็วมั้ยครับ

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                  heat cycle มันเป็นเพราะการ์ดจอติดบอร์ดไม่ใช่เหรอ?

acer ไม่เห็นจะติด ยิ่งเป็นตระกูล 8600M
                  ชิบมาจากที่เดียวกัน โดนหมดแหละ

ต่างตรงที่ว่า acer เป็นการ์ด MXM การระบายความร้อนเลยดีกว่าแบบฝังบนบอร์ด

เลยพบเหยื่อน้อยกว่า S41 ที่ใช้ตัวชิปที่ฝังบนบอร์ดไรยังงี้ แต่ไม่ได้หมายความว่าชิบจะไม่มีปัญหา

ปัญหาอยู่ที่ชิบ ไม่ได้หมายความว่าติดบอร์ดไม่ติดบอร์ด คนล่ะประเด็นครับ

คิดว่าโดนเหมือนกัน - -"

Comment

ติดบอร์ด โดนเร็ว

ไม่ติดบอร์ด โดนช้า ว่างั้น

หุหุ

Comment

ถ้าเป็นผมผมไม่กลัวนะครับ เพราะว่าการ์ดจอเป็นแบบ MXM ครับไม่ใช่ติดอยู่บนบอร์ด เหมือนกับ S41 ครับ ซึ่งเรื่องความร้อนผมว่า Acer ออกแบบระบายคฝามร้อนได้ดีนะครับ ติดตรงที่เป็น AMD นี่แหละครับ จะทำให้เครื่องร้อนครับ

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
                        ติดบอร์ด โดนเร็ว

ไม่ติดบอร์ด โดนช้า ว่างั้น

หุหุ
                        งั้นผมก็คงขอให้มัน ช้าต่อไป ซื้อมาแต่มิ.ย. ยังไม่ออกอาการ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                          ถ้าเป็นผมผมไม่กลัวนะครับ เพราะว่าการ์ดจอเป็นแบบ MXM ครับไม่ใช่ติดอยู่บนบอร์ด เหมือนกับ S41 ครับ ซึ่งเรื่องความร้อนผมว่า Acer ออกแบบระบายคฝามร้อนได้ดีนะครับ ติดตรงที่เป็น AMD นี่แหละครับ จะทำให้เครื่องร้อนครับ
                          5920 ก็แยกใช้ไม๊?

Comment

จำได้ว่า5920แยกนะครับ มีคนถอดเปลี่ยนเป็น Radeon HD3650 ด้วยล่ะ

Comment

Working...
                            X