Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วย ท่านทั้งหลาย ทีเคยเจอปัญหาแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วย ท่านทั้งหลาย ทีเคยเจอปัญหาแบบนี้

ผมไส่ แรม ddr 400 2 ตัว ตัวละ 256 กับ k8n ผมเล่นได้ปกรติ

แต่พอเอา 400 512 2 ตัว มาไส่ เล่นไปสักพักก็ ดับไปเลย หรือ บางทีก็ bluescreen

ram ไม่เสียนะครับ แต่ใสตัว 512 เดียวเล่นได้ ram bus เท่า bus กันนะครับ

ช่วยที หรือต้องไป set bios อะไรหรือเปล่า เอาง่ายๆ ตอนนี้ผมคิดว่า ใส่ ram เกิน 512 ไม่ได้

อะ

ต้องทำอย่างไงครับ ช่วยทีครับ

สลับๆ เเถวเสียบ หลายๆ แบบดู

Comment

สลับหลายครับแล้ว เล่นสักพักก็ดับอีก cpu m/b hdd ram ปกติ

Comment

Working...
      X