Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง windowXP บนMacbook แล้วเล่นเนตความเร็วช้ากว่าปกติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำไมไม่ใช้ osx ล่ะนั่น

Comment

Originally posted by ~jelly* View Post
      ทำไมไม่ใช้ osx ล่ะนั่น
      นั่นนะสิครับ ทำไมไม่ใช้OSXแล้วลองTest Speed ดูละครับ
      ของอย่างนี้มันก็เหมือนเอารถมาแปลงให้วิ่งในนำ้ได้นั่นแหละครับ
      มันก็วิ่งได้นะแต่จะให้เร็วแบบเรือนี่มันผิดที่ผิดทางครับ..

Comment

แต่ก็น่าแปลกอยู่ดี
        ตัวเก่าได้ค่าเฉลี่ยเท่าไหร่

แล้วตัวใหม่ได้เท่าไหร่ล่ะครับ

Comment

Acerตัวเก่า 2,300 Kb
          Macbook 202 Kb
          มันน่าแปลกมั๊ยล่ะครับ

Comment

คือมันมีหลายๆอย่างนะครับที่ทำให้การ TestSpeed ของ Pc and Mac ต่างกัน เช่นเครื่อง Acer ที่คุณใช้อยู่อาจเปิดโปรแกรมโหลดอะไรอยู่ แล้วพอเทสเครื่อง Mac เลยได้ความเร็วลดลง เพราะผมลองมากับตัวเอง (8m) มันก็วิ่ง 7.5 กว่าๆทั้ง 2 เครื่องนะครับ รวมทั้งกระทั้ง Windows ที่ลงจาก Bootcamp ก็ได้เท่าๆกัน ผมว่าลองเอา OsX มาลงแล้วค่อยลง Windows ผ่าน Bootcamp จะดีไหมครับ?

Comment

ผมว่าลอง Bootcamp นะครับ
              เหอแต่ว่าซื้อแมคมาไม่ใช้แมค มันยังไงๆอยู่นะครับ
              เป็นผมก็ลง XP ครับ แต่ผ่าน Bootcamp ครับ

Comment

ผมต้อง format harddiskใหม่รึเปล่าครับ
                ตอนนี้มีdrive C(window) , และ Drive D(ข้อมูล)
                จะลองลง window ผ่าน bootcamp ต้องเริ่มยังไงก่อนครับ

Comment

แล้วผมจะกลับมาใช้ OS X อีกทีได้มั๊ยครับ
                  เพราะได้ยินมาว่า ถ้า format Harddisk หมดทั้งลูกแล้ว
                  จะกลับมาลง OS X ไม่ได้แล้ว

Comment

Originally posted by konmunrak View Post
                    แล้วผมจะกลับมาใช้ OS X อีกทีได้มั๊ยครับ
                    เพราะได้ยินมาว่า ถ้า format Harddisk หมดทั้งลูกแล้ว
                    จะกลับมาลง OS X ไม่ได้แล้ว
                    ใครบอกมาเนี่ย

อยากลงก็ใส่แผ่น OSX สั่ง restart แล้วกด alt ค้างไว้ตอนเครื่องเริ่มบูท เลือกบูทจากแผ่นแผ่นOSX แล้วก็ format ลงได้ตามปกติ

Comment

ใช้ osx แล้วหา Parallels Desktop 4 มาลง XP ก็ work นะครับผมใช้ เล่น msn กับ office นิดๆ หน่อยๆ

Comment

ขอวิธีการเริ่มลง OS X ใหม่หน่อยครับ
                        ตอนนี้ของผมมีdrive C(window)30GB , และ Drive D(ข้อมูล)120GB
                        ผมต้อง format drive ทั้งหมดรึเปล่า

Comment

Working...
                        X