Announcement

Collapse
No announcement yet.

HTlink ไม่เต็ม???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HTlink ไม่เต็ม???

HTlink คือ อะไรครับ แล้วที่บอกว่า คือจาก 3600MHz(1800MHz) จะได้แค่ 2000MHz(1000MHz)หมายความว่างัยครับ ช่วยผู้มีความรู้แนะนำหน่อยครับไม่รู้จิง ๆๆ

เช่น x2 5000+ HTT จะวิ่ง 2000MHZ (อันนี้วิ่งเต็ม speed) แต่พวกตัวใหม่หน่อย เช่น 7750 วิ่ง 3600 4000MHZ แล้วใส่กับบอร์ดที่เป็น AM2 ก็วิ่งได้แค่ 2000MHZ ครับ คือไม่เต็ม speed ของ HTT

Comment

จดๆๆๆๆๆ

Comment

ขอบคุณมากคับ ที่สุดด เลยคับ จดไว้ ก่อน อิอิอิ

Comment

Comment

แล้วมันมีผลยังไง แล้วมากไหมคับ

Comment

Originally posted by NoName142 View Post
              แล้วมันมีผลยังไง แล้วมากไหมคับ
              เห็นเคยมีกระทู้นึงเทียบให้ดูครับ ผลเทสไม่ต่างกัน(HTT เยอะหรือน้อย คะแนนออกมาใกล้ๆกัน) แต่เทสเกม เฟรมเลทต่างกันครับ(บางเกม) สรุป HTT เยอะๆดีกว่าครับ

Comment

ใน CPU-Z มันโชว์แค่ครึ่งนึงรึป่าวคับ ก่อนหน้านี้ประกอบ LE-1200 ให้เค้าไปโชว์แค่ 800 เอง X4 9550 ของผมโชว์ 1800 คับ

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
                  ใน CPU-Z มันโชว์แค่ครึ่งนึงรึป่าวคับ ก่อนหน้านี้ประกอบ LE-1200 ให้เค้าไปโชว์แค่ 800 เอง X4 9550 ของผมโชว์ 1800 คับ
                  ใช่ครับ เอาไป *2 เองครับ

Comment

Working...
                  X