Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 55,000 ไม่เกินครับ เน้นเกมส์หนัก กราฟฟิก และใช้ประมวลผลข้อมูลที่มากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กำ เลยงบไปเยอะครับ รบกวนลดบางอย่างแล้วเอาไปเพิ่ม เคส กับ cpu cooling ให้เหมาะสมทีครับ

ขอบคุณครับ

ปล. สำหรับ Vga อยากเล่นของค่ายเขียวครับ

Comment

นี่แหละหนา

เหมือนผมเลย

ตอนจะซื้อสัก40เคก้อหรูแล้ว ถาม ญาติ(เซียนคอม ซื้อมาขายไปเล่นมาทุกตัว ที่ออกตลาด)

บอกแบบนู้นแบบนี้ เลยอยากลอง i7 ซะ

ผมศึกษากับเขาอยู่ ทุกวันจน2เดือนซื้อ

กลายเป็น70เคซะงั้น แล้วตอนซื้อยัง เกินอีก กลายเป็น 72เค รวมจอ ก้อ 80เคพอดีมั้ง

นี่แหละหนา แต่คุ้มราคาแล้ว ไม่รู้สึกเสียใจ

ของดีคุ้มราคาครับ สบาย ตอนเย็นทำงานเสร็จ มาเล่นเจ้าตัวนี้ ลื่นไปหมด เกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง
      โหลดบิท CRYSIS โคดมันส์ FARCRY 2 โคตแจ่ม GTA4 สนุกแสด FEAR หลอนแสด
      NEED 4 Speed ภาพสวยมาก prince persia เพลินตา FIFA เพลินใจ SIMS สร้างบ้าน-รื้อบ้าน

ยังมีเกมส์ไรน่าลองจะเอามาลงให้หมด อิอิ

ทำงาน ไรท์แผ่น โหลดบิท ตัดต่อ กราฟฟิค นานๆที

คุ้ม ผมว่า 8ปีสบาย

เครื่องเก่าของผม คอมชุดกากๆ 40เคตอนนั้น ถ้าซื้อประกอบผมว่าแค่28เคมั้ง

ตอนนั้นโง่ ไม่รู้ ตอนนี้ประกอบเอง ถ้าไปดูACER PRIDETER อะไรนี่แหละ ราคา99เค ยังไม่มีจอ

ยังสู้เครื่องที่ประกอบเองไม่ได้เลย มีดีแค่ blu-ray dise
      Last edited by godchaiz; 4 Apr 2009, 21:15:29.

Comment

Originally posted by godchaiz View Post
        นี่แหละหนา

เหมือนผมเลย

ตอนจะซื้อสัก40เคก้อหรูแล้ว ถาม ญาติ(เซียนคอม ซื้อมาขายไปเล่นมาทุกตัว ที่ออกตลาด)

บอกแบบนู้นแบบนี้ เลยอยากลอง i7 ซะ

ผมศึกษากับเขาอยู่ ทุกวันจน2เดือนซื้อ

กลายเป็น70เคซะงั้น แล้วตอนซื้อยัง เกินอีก กลายเป็น 72เค รวมจอ ก้อ 80เคพอดีมั้ง

นี่แหละหนา แต่คุ้มราคาแล้ว ไม่รู้สึกเสียใจ

ของดีคุ้มราคาครับ สบาย ตอนเย็นทำงานเสร็จ มาเล่นเจ้าตัวนี้ ลื่นไปหมด เกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง
        โหลดบิท CRYSIS โคดมันส์ FARCRY 2 โคตแจ่ม GTA4 สนุกแสด FEAR หลอนแสด
        NEED 4 Speed ภาพสวยมาก prince persia เพลินตา FIFA เพลินใจ SIMS สร้างบ้าน-รื้อบ้าน

ยังมีเกมส์ไรน่าลองจะเอามาลงให้หมด อิอิ

ทำงาน ไรท์แผ่น โหลดบิท ตัดต่อ กราฟฟิค นานๆที

คุ้ม ผมว่า 8ปีสบาย

เครื่องเก่าของผม คอมชุดกากๆ 40เคตอนนั้น ถ้าซื้อประกอบผมว่าแค่28เคมั้ง

ตอนนั้นโง่ ไม่รู้ ตอนนี้ประกอบเอง ถ้าไปดูACER PRIDETER อะไรนี่แหละ ราคา99เค ยังไม่มีจอ

ยังสู้เครื่องที่ประกอบเองไม่ได้เลย มีดีแค่ blu-ray dise
        ขอบคุณสำหรับคอมเมนต์โดนๆครับ

ผมก็อยากซื้ออะไรที่มันแรงๆ(แพงๆว่ากันอีกที)ไปเลย เพราะผมเป็นพวกใช้ยาวเหมือนกัน นิสัยของผมคือ เมื่อจะซื้อ ซื้อของแพงไม่เป็นไร ขอให้ตอบสนองความต้องการของผมได้ทั้งหมดพอครับ แล้วผมจะไม่รู้สึกเสียดายเวลาเสียตังซื้อไปครับ ถ้าซื้อครึ่งๆกลางๆ พอใจมั่งไม่พอใจมั่ง ผมจะรู้สึกตะขัดตะขวงใจอย่างบอกไม่ถูก และจะไม่มีความสุขเวลาอยู่กับมันครับ

ถ้าผมได้ชุดที่ผมเล้งไว้นะ ผมจะเล่นเกมส์ดังๆให้หมดเลย ตอนนี้เล่นไม่ได้เพราะใช้โน๊ตบุค สเปกกากๆ เมื่อ 3 ปีที่แล้วครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นต์อีกครั้งครับ แต่ถ้าท่านใดต้องการให้คำแนะนำเพิ่มเติม ผมยังเปิดรับนะครับ ผมอยากฟังทุกความคิดเห็นอยู่ครับ

ปล. เครื่องของท่านนี่ ผมตามไปดูมาหลายทีล่ะ โคตะระเมพขิงๆเลยครับ เห็นแล้วอิจฉา แต่เคสท่านนี่ผมก็อยากได้อ่ะ แต่ไม่ไหว สู้ราคาไม่ไหวครับ อิอิอิ แนะนำเคสหน่อยจิครับ อิอิ
        Last edited by jenjj69; 4 Apr 2009, 22:02:50.

Comment

กำ กะไว้ที่ 55000 ดันเลยไป 66000 ซะงั้น

Comment

Originally posted by jenjj69 View Post
            กำ เลยงบไปเยอะครับ รบกวนลดบางอย่างแล้วเอาไปเพิ่ม เคส กับ cpu cooling ให้เหมาะสมทีครับ

ขอบคุณครับ

ปล. สำหรับ Vga อยากเล่นของค่ายเขียวครับ
            CPU: Intel i7 920 =10800฿
            M/B: Gigabyte EX58-UD5=9900฿
            RAM: Corsair 3 GB/1600MHz XMS Dominator=4,550฿
            VGA: XFX GTX295 =18000฿
            HDD: WD Caviar Black WD1001FALS=4400฿
            Optical Drive: DVD LG22x SATA =800฿
            Case: Cooler Master CM690 nVidia Edition=2900฿
            PSU: Tagan TG700-U38 700w =3600฿
            Monitor:Samsung T220 =7200฿
            CPU Cooler: Cooler Master V8 =2300฿
            รวม===============64450฿
            คุ้มครับ
            Last edited by cheatnot; 5 Apr 2009, 16:06:52.

Comment

Originally posted by cheatnot View Post
              CPU: Intel i7 920 =10800฿
              M/B: Gigabyte EX58-UD5=9900฿
              RAM: Corsair 3 GB/1600MHz XMS Dominator=4,550฿
              VGA: XFX GTX295 =18000฿
              HDD: WD Caviar Black WD1001FALS=4400฿
              Optical Drive: DVD LG22x SATA =800฿
              Case: Cooler Master CM690 nVidia Edition=2900฿
              PSU: Tagan TG700-U38 700w =3600฿
              Monitor:Samsung T220 =7200฿
              CPU Cooler: Cooler Master V8 =2300฿
              รวม===============64450฿
              คุ้มครับ

ขอบคุณสำหรับคอมเมนต์ดีๆครับ แต่ MB ตัวที่ผมเล็งไว้กับที่ท่านแนะนำ ต่างกันมากมั้ยครับ แล้ว PSU 700W ที่ท่านแนะนำ จะพอเรหอครับ ผมเห็นมีแต่คนแนะนำให้ อย่างต่ำ 750 ขึ้น

ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

ถ้าผมจะเปลี่ยน MB เป็น P6T Intel X58 Triple-Channel DDR3 9270 บาท จะเวิร์คมั้ยครับ

Comment

Originally posted by jenjj69 View Post
                  ผมเล็งๆไว้บางส่วนแล้วครับ ช่วยจัดส่วนที่เหลือที่จำเป็นให้ทีนะครับ(ส่วนที่ผม( ...) ไว้อ่ะครับ) งบเลยไม่ว่ากันครับ

CPU : CORE i7 920 LGA1366 2.66 GHz Quad-Core 4.8GT/s QPI L3 8MB 10850 --อนาคตอยากลากไปที่ 3 GHz ครับ
                  VGA : XFX GTX 295 1792MB DDR3 896 BIT 576/2000 18900
                  M/B : ASUS P6T DELUXE LGA1366 X58/ICH10R DDR3 11900 (หรือตัวไหนดีครับ ?)
                  HDD : WD 6400 AAKS 640 GB,SATA II,16 MB,NCQ NEW 2390
                  RAM : G.skill Tri-ch 3HK 1600/3GB 8-8-8-21 4,900
                  LCD : Samsung T220 7,290
                  PSU : ThermalTake ToughPower 850W 5,900
                  CASE : ThermalTake Armor+ MX VH8000BWS 3,900
                  CPU Cooler : V8 Coolermaster 2,350
                  DVD-RW : อะไรก็ได้มั้ง 900

ราคารวม .........69,280........บาท <----------จะช๊อกตาย

ปล. ถ้ามีอะไรน่าสนใจหรือแนะนำเพิ่มเติมว่าควรเพิ่มหรือลดตรงส่วนไหน รบกวนแนะนำทีนะครับ ผมจะซื้อวันเสาร์หรืออาทิตย์นี้แล้วหล่ะครับ
                  ปล.2 คอมฯเครื่องนี้ผมกะจะใช้นานเลยครับ กะว่าสัก 5 ปีขึ้นไปครับ โดยไม่เปลี่ยนแปลง(ถ้าไม่พัง)
                  ปล.3 ใช้เดิมๆครับ ไม่ OC แต่อนาคตไม่แน่ใจเพราะผมก็สนใจอยู่เหมือนกัน

ตัดสินใจครั้งสุดท้ายแล้วสินะครับ อิอิ

ราคาผมจะบอกแบบที่ต่อแล้ว NET เลยนะ ราคาที่ท่านเขียนมันราคา ผ่านๆ

CPU : CORE i7 920 10,700
                  VGA : XFX GTX 295 18,900 ส่วนใหญ่การ์ดจอ ลดยากเพราะ เป็นตัวที่คนขายกำไรเยอะที่สุด
                  เนื่องจาก เปลี่ยนบ่อยสุด เลยราคา ต่อไม่ค่อยได้
                  M/B : DFI LP UT X58-T3eH6 9,400 ถ้าถาม m/bตัวไหนคุ้มสุดในราคาไม่เกิน10เค ต้องตัวนี้ review หาดูได้ ดีสุดแล้ว
                  RAM : GEIL 3/1600 TRIPLE 3GB (3x1024MB) 1600 MHz CL 7-7-7 4,400
                  ตัวนี้cri7 ดีกว่าตัวที่ท่านจัด ราคาถูกกว่า500
                  HDD : WD 6400 AAKS 640 GB,SATA II,16 MB,NCQ NEW 2,390
                  LCD : Samsung T220 ราคา ตอนนี้น่าจะ 6,980
                  PSU : ThermalTake ToughPower 850W 5,900
                  CASE : ThermalTake Armor+ MX VH8000BWS 3,900 ต่อได้อีก
                  CPU Cooler : V8 Coolermaster 2,200 ราคานี้
                  DVD-RW : 22x 800

รวมๆ ราคาเองนะ แรงสุดๆ ตามงบแล้ว รับรอง

FIX ให้ละ

Comment

Originally posted by godchaiz View Post
                    ตัดสินใจครั้งสุดท้ายแล้วสินะครับ อิอิ

ราคาผมจะบอกแบบที่ต่อแล้ว NET เลยนะ ราคาที่ท่านเขียนมันราคา ผ่านๆ

CPU : CORE i7 920 10,700
                    VGA : XFX GTX 295 18,900 ส่วนใหญ่การ์ดจอ ลดยากเพราะ เป็นตัวที่คนขายกำไรเยอะที่สุด
                    เนื่องจาก เปลี่ยนบ่อยสุด เลยราคา ต่อไม่ค่อยได้
                    M/B : DFI LP UT X58-T3eH6 9,400 ถ้าถาม m/bตัวไหนคุ้มสุดในราคาไม่เกิน10เค ต้องตัวนี้ review หาดูได้ ดีสุดแล้ว
                    RAM : GEIL 3/1600 TRIPLE 3GB (3x1024MB) 1600 MHz CL 7-7-7 4,400
                    ตัวนี้cri7 ดีกว่าตัวที่ท่านจัด ราคาถูกกว่า500
                    HDD : WD 6400 AAKS 640 GB,SATA II,16 MB,NCQ NEW 2,390
                    LCD : Samsung T220 ราคา ตอนนี้น่าจะ 6,980
                    CASE : ThermalTake Armor+ MX VH8000BWS 3,900 ต่อได้อีก
                    CPU Cooler : V8 Coolermaster 2,200 ราคานี้
                    DVD-RW : 22x 800

รวมๆ ราคาเองนะ แรงสุดๆ ตามงบแล้ว รับรอง

FIX ให้ละ

ขอบคุณท่าน godchaiz อีกครั้งครับ ที่ตามมาให้คำแนะนำเสมอมาครับ ผมจะซื้อพรุ้งนี้ชัวร์ๆแล้วครับ รอไม่ไหวแล้นนนนนน

แต่ผมยังสงสัยอยู่นิดนึงครับ สำหรับท่าน godchaiz ที่บอกว่า ไม่อยากแนะนำตัว VGA GTX295 หรือ 285 เหรอครับ ที่ว่าจะมีเสียง จี่ๆๆ ออกมาน่ารำคาญอ่ะครับ ผมอ่านแล้วงงๆ เพราะข้างบนท่านแนะนำ 285 แต่ลงมาอีกกระทู้ท่านบอกไม่อยากแนะนำ 285 ผมเลยงงๆ ว่าตกลงตัวไหนที่ท่านไม่อยากแนะนำครับ

รบกวนอีกนิสครับ จะได้ข้อสรุปล่ะครับ อิอิ

ปล. ตัว DFI LP UT X58-T3eH6 9,400 ดีกว่าตัว ASUS P6T อีกเหรอครับ

ปล.2 ถ้าผมจะลดการ์ดจอเป็น HD4890 แล้วเพิ่มบอร์ด จะดีไหมครับ ในอนาคตค่อยเก็บตังแล้ว ต่อการ์ดจอของ Nvidia เข้าไปอีกตัว จะได้มั้ยครับ(ที่อยากเล่นของค่ายเขียวเพราะไม่ยุ่งยากเรื่องไดร์เวอร์และชอบระบบ Phisx ของมันอ่ะครับ)
                    Last edited by jenjj69; 5 Apr 2009, 21:50:07.

Comment

ที่ผมบอกคือว่า GTX285 มันมีเสียง อยู่เวลาเล่นเกมส์หนักๆ

แต่ยี่ห้อ ASUS GTX 285 เล่นได้ครับ ไม่มีเสียง

ตัวอื่นไม่แนะนำ มันเป็นกันหมด (จากคนใช้จิง บอกต่อมา)

DFI LP UT X58-T3eH6 9,400 ดีกว่า ASUS P6T ในราคาใกล้เคียงเห็นๆ

oc ได้ดีกว่า จ่ายไฟไปเลี้ยง cpu ดีกว่า ตัวนี้ ท่านวิกร confirm ครับ

ท่านวิกร แนะนำให้หลายๆคน มันลากง่าย คุณภาพดีกว่า

ส่วนGIGABYE ที่มีปัญหาเยอะ ไม่support อะไรต่อมิอะไร บ่อย

(จากที่เซียนๆต่างรู้กัน)

ถ้าเล่น 295 ไม่ไหว เอา 285ASUS ดีครับ ถ้าไม่ไหวเอา 4890 ตัวใหม่ ก้อได้

295>285ASUS>4890>GTS250

Comment

ที่ผมบอกคือว่า GTX285 มันมีเสียง อยู่เวลาเล่นเกมส์หนักๆ

แต่ยี่ห้อ ASUS GTX 285 เล่นได้ครับ ไม่มีเสียง

ตัวอื่นไม่แนะนำ มันเป็นกันหมด (จากคนใช้จิง บอกต่อมา)

DFI LP UT X58-T3eH6 9,400 ดีกว่า ASUS P6T ในราคาใกล้เคียงเห็นๆ

oc ได้ดีกว่า จ่ายไฟไปเลี้ยง cpu ดีกว่า ตัวนี้ ท่านวิกร confirm ครับ

ท่านวิกร แนะนำให้หลายๆคน มันลากง่าย คุณภาพดีกว่า

ส่วนGIGABYE ที่มีปัญหาเยอะ ไม่support อะไรต่อมิอะไร บ่อย

(จากที่เซียนๆต่างรู้กัน)

ถ้าเล่น 295 ไม่ไหว เอา 285ASUS ดีครับ ถ้าไม่ไหวเอา 4890 ตัวใหม่ ก้อได้

295>285ASUS>4890>GTS250
                        นี่แหละคำตอบที่ผมต้องการครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ ขอให้รวยๆๆๆ นะครับ พรุ่งนี้ผมจะจัดแล้วว่างๆ เด็วผมจะขึ้นรูปให้ดูบ้าง (ขออวดนิสนึง อิอิอิ คอมตั้งโต๊ะตัวแรกในชีวิต)

สุโค่ยยยยย

Comment

ไม่เอา speaker ด้วยเหรอครับ......เดี๋ยวเล่นเกมส์ไม่สนุกนะ

Comment

+
                            SOUNDCARD creative sb x-fi music - 2500-2700.-

ลำโพง accan a200 5.1____________2800.-

ยังงร่ละครับโรงหนังก็ไม่ต้องไปแล้ว

Comment

Originally posted by CrA_Zy View Post
                              ไม่เอา speaker ด้วยเหรอครับ......เดี๋ยวเล่นเกมส์ไม่สนุกนะ
                              ขอบคุณครับ แต่ผมมีสปีคเกอร์ตัวเบอร์เร่อ ที่ห้องแล้วหล่ะครับ 2.1 ถึงไม่ใช่ของดีอะไร แต่ก็กระหึ่มไม่แพ้กันครับ แต่อนาคตผมได้สอย 5.1 สักทีแน่ครับ อิอิอิ

Originally posted by marguy3412
                              +
                              SOUNDCARD creative sb x-fi music - 2500-2700.-

ลำโพง accan a200 5.1____________2800.-

ยังงร่ละครับโรงหนังก็ไม่ต้องไปแล้ว
                              อิอิอิ ที่ไปโรงหนังเพราะใจร้อน อยากดูครับ แต่ถ้าดูเร็ว ดูหนังซูมไม่ดูดีกว่า เสียอารมณ์ครับ อิอิอิ

ยังไงก็ขอบคุณทุกคอมเมนต์นะครับ ผมจะไปสอยวันนี้แล้นนนครับ

นับถอยหลัง 10 9 8 7 ....................... Let's Go

Comment

ได้มาแล้วครับบบบบบบ อิอิอิ

สรุปที่ไปซื้อมาวันนี้ เครื่องยังร้อนๆ + กระเป๋าตังฉีก กินมาม่าสัก ครึ่งปี อิอิ

i7 920 10900
                                DFI LP DK X58- T3eH6 9450
                                WD 640 GB Sata II AAKS 2390
                                Geil 3/1600 Triple DDr3 CL8 3650 <---ไม่รู้เวิร์คอ่ะป่าว แต่ช่วงนั้นกำลังมึนๆ ตัวที่ท่านแนะนำมามันหมด เลยได้แค่ CL8
                                LG DVD-RW 850
                                TT 850W 5800
                                CM 690 2990 <---เคสตัวนี้ เห็นตัวจริงแล้วชอบมากครับ เลยสอยมาซะเลย
                                INNO GF GTX295 18500 <---ไม่รู้จะดีเหมือนของ ASUS,XFX,EVGA หรือป่าว แต่ของมันไม่มีแล้ว มีแต่ของ INNO นี่แหละครับ พี่เค้าบอกว่า มันเหมือนกันทุกอย่างยกเว้น ป้ายยี่ห้อ(ซึ่งผมก็มองว่าอย่างนั้นแหละ) เพื่อนๆว่าไงครับ สำหรับรุ่นนี้ แต่เสียงบูตมันแรงได้ใจจริงๆครับ
                                CM V8 2390
                                Monitor HP 2309m 8500 ไม่รู้ดีป่าว แต่เห็นสเปกคร่าวๆ ก็คล้ายๆ Samsung แต่ชอบดีไซน์มากกว่าซัมซุง เลยจัดมาซะอีกดอก

รวมแล้วประมาณ 65,000 บาท < --- แต่แปลก ไม่เสียดายเงินแฮะ พอได้เห็นของ อิอิ

ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังรับชมครับบบบบ
                                Last edited by jenjj69; 6 Apr 2009, 21:52:40.

Comment

Working...
                                X