overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 52

Thread: แนะนำเพลงที่เน้นเสียง Female voice หน่อยครับ

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

Default แนะนำเพลงที่เน้นเสียง Female voice หน่อยครับ

ช่วงหลังๆนี่ผมชอบฟังเพลงสบายๆ พวกที่เน้นเสียงนักร้องหญิงใสๆ ฟังชิวๆ

แต่ผมไม่ค่อยรู้จักนักร้องหญิงต่างชาติสักเท่าไร (ที่รู้จักนี่คือ ดังจริงๆ ไม่ก็เพื่อนแนะนำ)

ที่รู้จักก็มี

Olivia
    YUI
    SNSD (อันนี้ผมชอบทั้งภาพทั้งเสียง ตอนร้องรวมอาจจะไม่เท่าไร แต่ลองหาดูร้องแยกแต่ละคนเสียงใช้ได้เลย)
    Itou yuna (เพลง Trust you)
    M2M (ไม่ออกผลงานใหม่แล้ว น่าเสียดาย)
    แอน ฐิติมา

หรือพวกเสียงมีสเน่ห์อย่างพวก นี้ก็ได้
    ญารินดา
    ดา เอนโดรฟิน
    Evanescense
    Palmy
    อิย บูโดกัน

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ แลกเปลี่ยนกันหน่อยผมชอบฟังแต่ไม่ค่อยรู้จักเท่าไร

OverclockZone Member

J-Pop หยิบ ๆ มาเถอะครับ +_+
    ฟังกันจนเลี่ยนทีเดียว Female Vocal

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

555+ เพื่อนที่มันแนะนำ YUI ให้ผม มันก็ฟังแต่เพลงญี่ปุ่นเนี่ยแหล่ะครับ ฟังทั้งวัน

เห็นมันฟังแล้วเลี่ยนแทน

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

Joanna Wang / Jheena Lodwick / Emi Fujita / Alison Krauss / Noon และอีกมากมาย ลองหาฟังดูครับ

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

utada hikaru ที่เหลือถ้าเป็นญี่ปุ่น ผมก็ฟังพวกเป็นวงๆ แทน ซาวด์ล้ำยุคดี

OverclockZone Member mballx's Avatar

Jheena Lodwick /a child is born ชอบมาก

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Tong Li

tsa chin

teresa teng

Amanda McBroom

Clair Marlo

Orawee Satjanont ???

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Ishikawa Chiaki

Tsunematsu Ayumi

OverclockZone Member redondo16's Avatar

Lia
    Sakamoto Maaya
    Hashimoto Miyuki
    KOTOKO

OverclockZone Member sierra's Avatar

Emi fujita
    noon
    susan wong
    celine dion
    lula

OverclockZone Member leahlover's Avatar

susan wong - เสียงไม่แพ้ olvia แน่นอน แต่ผมชอบทั้งคู่
    Norah Jones - น่าจะรู่จัก แต่ลืมใส่ชื่อ บอกอีกที เผื่อใครที่อยากลองฟัง
    enya - คงไม่ต้องแนะนำ 55
    Colbie Caillat - สวย เซ็ก เซอร์
    taylor swift - สวย เซอร์ แอบหวาน เล็ก แต่ผมชอบ colbie มากกว่า
    shania twain - สวยเซอร์ xแตก
    วง FlyLeaf - เสียงเท่ย์ มากๆ นักร้องไทยยังก๊อบท่าทางมา 555 ไปหาเอาเองว่าใคร อิอิ
    yao si ting - ทั้งเพลงจีน ทั้งเพลงสากล ร้องเสียงหวานมากๆ

แนวเเพลงปนๆกันนะครับ ฟังแนวเดียว ง่วงตาย

ส่วนอันนี้เป็นวงพวก โกทิก เมทัล นะครับไมรู้ฟังป่าว แนวๆ Evanescense แต่ไม่ตลาดเท่า แต่ผมชอบมากกว่า

Operatika
    Within temptation
    Nightwish

จริงๆมีเยอะกว่านี้ แต่ ขี้เกียจพิม 5555

OverclockZone Member marguy3412's Avatar
    COMPUTER ENGINEERING VII : NARESUAN UNIVERSITY

หาเพลง อสงไขย ของเดอะซิสครับ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

ลืม dido กะ the cranberries ไปซะนิ 555555

ถ้าชอบ bossanova ลองหา Bossa n' Marley หรือ Bossa N' Roses
    มาฟังดูครับ เอาเพลง ของ พวก บ๊อบ มาเล่ โลริ่งสโตน กันแอนโรสเซส มา cover ใหม่ ในสไตล์ bossa
    ผมยังชอบเลย ฟังจนง่วงไปข้างเลย 55

OverclockZone Member nests's Avatar

อูทาดะ เพิ่งออก ซิงเก้ล ใหม่ พอดีอะครับ เพลงก็ โอ อยู่นะครับ

OverclockZone Member FrieeZe's Avatar

Maria Osawa
    Sora Aoi

เอ้ย!!

ขำๆเน้อ อย่าเครียดๆ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Amy Winehouse/Feist/PJ Harvey/Bjork
    Sarah McLachlan Joan Osborne/Beth Orton
    Cardigan/Frente/Six pense none the richer
    Catatonia/Frou Frou/Mono/Innocence mission
    Everything but the girl/Portishhead

OverclockZone Member newbie66's Avatar

ผมเสนอเป็นเพลงไทยเดิมบ้างแล้วกันนะครับ

*ดวงพร ผาสุข - ลาวดวงเดือน
    *กอไผ่ - สร้อยแสงแดง แต่ผมชอบเวอร์ชั่นนึงเป้นเด็กม.ต้นร้องที่มาออกรายการดนตรีกวีศิลป์ ร้องได้ดีทีเดียว
    *งามแสงเดือน (cd เพลงไทยเดิม หาได้จากศึกษาภัณฑ์) เพลงแม้จะเนื้อร้องสั้นมาก แต่ฟังแล้วรุ็สึกชอบน้ำเสียงคนร้องจริงๆ
    *รำนพรัตน์ - เพลงไทยเดิมร้องประกอบรำชุด 2
    *คืนเดือนหงาย
    *หญิงไทยใจงาม
    *ดอกไม้ของชาติ
    *รำมาซิมารำ เป็นต้น

OverclockZone Member

ตามนั้นครับ ผมก็ฟังสลับเห่อแต่ละคนเป็นพักๆแล้วก็หันไปฟังคนอื่น แนวอื่นบ้าง
    แต่ j. pop k. pop ไม่ค่อยฟังครับชอบดูชอบดูมากกว่า อิอิ...

Barb Jungr - Just Like a Woman (Hymn to Nina)
    Diana Krall
    Claire Martin - Take My Heart
    Norah Jones
    Kari Bremnes
    Sara K
    Simone
    Susan Wong
    Jacintha
    Yao Si Ting - Endless Love IV
    Eva Cassidy

OverclockZone Member lupin_III's Avatar

เอา bob marley ไปฟังดีกว่าไหมครับ
    เหอะๆๆๆ

OverclockZone Member markzar's Avatar
    Upper East Side

ถ้าฟังชิวๆ bossa nova ก้อ

Sitti Navarro

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks