Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 GTS กินไฟเท่าไหร่ จะต้องซื้อ PowerSupply เพิ่มมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800 GTS กินไฟเท่าไหร่ จะต้องซื้อ PowerSupply เพิ่มมั้ยครับ

จะซื้อการ์ดจอตัวใหม่ครับ (ตัวเดิมใช้ XFX 7300 GS 512mb ใช้ไปใช้มาพบว่าไม่แรงพอ)
    **มองๆเจ้า 8800 GTS อยู่ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะกินไฟมากกว่าเท่าไหร่ (เห็นเค้าบอกมาครับ) ต้องซื้อ powerSupply เพิ่มเท่าไหร่ครับ
    **หรือหากไม่ได้ยังไง ผมก็มองเจ้า 7950GTS 512mb รองลงมาครับ จะดีมั้ยเอ่ย แล้วใช้ powerSupply เท่าไหร่ครับ แนะนำทีครับ เพื่อนๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

500w

Comment

งั้นผมก็ต้องเปลี่ยน PowerSupply ใหม่สิเนี้ย หากจะถอยเจ้า 8800 GTS (ตัวเดิมใช้ 450w อ่ะ)
      **แล้วไม่ทราบว่า 500w ประมาณเท่าไหร่ครับ ลองคิดดูอีกทีเผื่อซื้อครับ ขอบคุณนะครับที่แนะนำ

**พอดีผมไปเห็นกระทู้อื่นเค้าว่าเจ้า X1950 XTX นี่ก็ดีนะครับ ราคาไม่แพงด้วย น่าสนใจนะตัวนี้ แต่ไม่รู้ว่าจะใช้กับบอร์ด CPU P4 ได้มั้ยครับ จะได้เป็นทางเลือกอีกทาง
      **สมมุติ หากผมเอาเจ้า X1950 XTX แล้ว PowerSupply ตัวเก่าจะใช้ได้อยู่มั้ยครับ หรือต้องเพิ่มอะไรอีกยังไง แนะนำทีครับ

Comment

minimum System For 8800 OC

Comment

minimum System For 8800 OC

Minimum Power 400W Or greater System power supply

Minimum Power 450W For SLI มันเขียนข้างกล่องยังงี้อะ

ผมไช้ 470 W อยู่ ไม่มีปันหา

Comment

ตอนนี้ผมก็ใช้460อยู่ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

Comment

450+ ครับ realpwer นะครับ ไหว เพราะผมก็ใช่แ 450 w เองของ Delux

Comment

ของผม 8800GTS 320MB ใช้ 550 W อยู่ครับ ไม่มีปัญหาเหมือนกันครับ

Comment

ตกลงว่าถ้าผมใช้ 8800 และ X1950 XTX ใช้PowerSuply 450w ยังเอาอยู่ใช่มั้ยครับ จะได้ไม่ต้องซื้อเพิ่ม ครับ
                  **ตกลง เมนบอร์ดผมรับเจ้า x1950xtx ได้ใช่ป่ะครับ ผมไม่เคยใช้ค่าย ATI เลย เล่นแต่ของ intel มาตลอดทั้ง cpu และ graphic card

Comment

แล้ว x1950 กับ 8800 ใช้ psu ของ deluxe 420w ไหวมั้ยคับ

Comment

เหนแวบๆ ว่ามีคนใช้ FMA II 370 ยังพอเลยครับ กับ 8800GTS

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                        เหนแวบๆ ว่ามีคนใช้ FMA II 370 ยังพอเลยครับ กับ 8800GTS
                        8800GTX เลยคับ ไม่ใช่ GTS แถมCPU E6700 OC เต็มสูบทั้ง CPU+VGA เลยด้วย แต่HDD ตัวเดียวนะ ที่บอกว่าไฟไม่พอๆกันเพราะ HDD เยอะพัดลมเยอะมากกว่า

Comment

ซื้อเลย ฟันธง

Comment

Working...
                          X