Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ผมไปยกเลิก maxnet ที่สมัครไว้มาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ผมไปยกเลิก maxnet ที่สมัครไว้มาครับ

ผมใช้ทรูอยู่ก่อนแล้ว พอ maxnet มีโปรใหม่มาผมจึงไปสมัครใช้บริการวันที่ 13 มีนาคม จ่ายเงินไปเรีบยร้อย 700กว่าบาท พนักงานบอกรอไม่เกิน 15 วัน หลังจากนั้นผมรอไป 10 วัน ผมจึงโทรไปถามที่ Call Center เขาบอกว่าได้รับเรื่องเรียบร้อยแล้วกำลังดำเนินการ ผมรอไปอีก 3-4 วัน ผมโทรไปที่ Call Center อีก เขาบอกว่าช่วงนี้ฝนตกงานเลยช้าหน่อยบอกให้ผมรอ

ผมรอจนกระทั่งวันที่ 29 ทรูมีโปรใหม่ออกมา 3mb 599บาท ผมจึงตัดสิ้นใจไม่เอาแระ maxnet ไปยกเลิกดีกว่า รอมานานไม่มาเดินสายติดตั้งสักที รอจนจะได้ใช้ทรู 3mb ก่อน maxnet อีกเหรอเนี่ย

ยังดีที่เขาจะคือเงินให้ใน 45 วัน

3 M เวปภายในประเทศ
    และไม่ใช่เล่นได้เต็มทุกพื้นที่
    โทรเช็ค ละ ขึ้นกับพื้นที่นั้นๆ ด้วย
    พนักงานเค้าบอกได้เต้มที่ 2 M ( วันที่ 2 รู้กัน เกิดได้ไม่เยอะก็ย้าย Maxnet ละ) ตู้สาขา True อยู้หน้าบ้านนี้ นะ กำ แท้ๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      และไม่ใช่เล่นได้เต็มทุกพื้นที่
      โทรเช็ค ละ ขึ้นกับพื้นที่นั้นๆ ด้วย
      พนักงานเค้าบอกได้เต้มที่ 2 M ( วันที่ 2 รู้กัน เกิดได้ไม่เยอะก็ย้าย Maxnet ละ) ตู้สาขา True อยู้หน้าบ้านนี้ นะ กำ แท้ๆ
      ทุบตู้ประท้วงเลยครับ อิอิ

จริงๆผมก็ไม่อยากแอนตี้ maxnet หรอกนะ แต่ผมทำเรื่องไป 6 เดือนก่อนมาติด True
      แค่ให้มันเช็คว่ามีคู่สายรึเปล่า มันยังไม่โทรมาบอกเลย
      15 วันแรกก็แล้ว 1 เดือนก็แล้ว โทรตามมัน 4 รอบ
      มันก็ยังเงียบ

โทรไปหา True ยอมจ่ายค่าติดตั้ง 2800 แค่อาทิตย์เดียว ทุกอย่างก็เรียบร้อย
      เน็ทก็ไม่เคยมีปัญหาเลยสักครั้งมา 6 เดือน

เรื่องจ่ายเงินผมมีผมก็จ่าย จ่ายแพงกว่านิดหน่อยผมก็ไม่ซีเรียส
      ถึงจ่ายถูกกว่าแต่ถ้าบริการไม่ถูกใจผม ผมก็ไม่สน คนเราต้องมีจุดยืนครับ หุหุ

Comment

Originally posted by TWK. View Post

ผมเคยอ่านท่านหนึ่งในนี้ เขาโทรไปขออัพสปีดแต่ call center ที่คุยด้วยบอกอัพไม่ได้

เขาเลยขอสายช่างบอกว่าจะอัพสปีดเน็ต ช่างเขาก็อัพให้เลย

ผมรู้ว่าบ้านผมใช้ได้ 3mb จากกระทู้นี้
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=435480

ผมรู้ว่า 3mb เฉพาะ local จากกระทู้นี้ ผมจึงกำลังหา VPN ใช้อยู่ หุหุ
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=431987

Comment

ดีครับ ที่เค้ารับผิดชอบคืนเงิน แต่กว่าจะได้เงิน จะนานเกินที่เค้าบอกมั้ยนี่

Comment

ไม่ทราบว่า ไปแจ้งยกเลิกที่ไหนคับ พอดีจะยกเลิกบ้าง

Comment

นึกว่าจะเป็นคนเดียว ผมโอนตังไป แต่ พฤศจิ ตอนนี้ยังไม่ได้เลย ไปๆ มาๆ ติดไม่ได้ซะงั้นกำลังทำเรื่องขอตังคืน เครียดอยู่อย่างให้ลูกค้าโทตามเรื่องเอง ไม่มีโทกลับมาซักครั้ง สงสัยรวมๆ หมดค่าโทไปเป็นร้อยละ ตอนนี้กำลังขอตังคืนสงสัยจะเป็นเดือนอีกเช่นเคย ช้าจิงๆ

Comment

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลนะครับ.... เยี่ยมเลย
                ของผมครบ 20 วันแล้ว แม่ม ยังไม่โผล่หัวมาเลย
                โทรก็ไม่โทรมา... รอจนหมาตายไปตัวนึงแระ

Comment

เอาคำตอบของคำถามมาให้อ่านกันเล่นๆ ครับ...

Comment

โดนหลอกกันเป็นแถว ไม่ต่างจากแชร์ลูกโซ่เลย

Comment

แจ้งยกเลิกต้องทำไงมั่งครับ

Comment

ตอบเมลล์งี้รู้เลยว่าเซฟสำเนาไว้ตอบแน่เลย

Comment

เหมือนบ้านแฟนผมเลยไปขอmaxnetจะเป็นเดือนและ ยังไม่ได้ซักที

Comment

แต่ของผมคงไม่โดนหลอก เพราะโอนเข้า triple t โดยตรงเลย ถ้าจะโกงคงเป็นบริษัทโกงละ

Comment

ส่งสัยแห่ไปช่วงคนสครัมเยอะ ผมโชดีที่รู้ข่าวก่อนเลยรีบโทรหาเซลแล้วสมัคร รู้เลยถ้าโฆณษาออกต้องมีปัญหาแน่เลยผม 10 วันช่างมาติดให้แล้ว น้องสมัครที่คาฟูรัชดา(ช่วงคนแห่สมัคร)พนักงานเค้าบอกเลย 1เดือน
                              ยังว่า ผมส่งสารคนที่ใช้ True แล้วใจร้อนยกเลิกไปสมัคร Maxnet เหมือนกกัน เพื่อนผมก็เป็นขนานผมเห็นโปรใหม่ของ True ยังอยากจะสมัครเลย เอาไว้ค่าขอเบอร์ฟรี+107ไม่เสียก่อน เจอกันแน่ True
                              Last edited by kidnapped1; 31 Mar 2009, 15:08:55.

Comment

Working...
                              X