Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ปรึกษา+เครียด]E2xx กับE5200 ถ้าจะดีดไปไกลๆ(3ปลายๆ)บอร์ดต้องระดับไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ปรึกษา+เครียด]E2xx กับE5200 ถ้าจะดีดไปไกลๆ(3ปลายๆ)บอร์ดต้องระดับไหนครับ

ตามหัวเลยครับ เครียดเรื่อง CPU + บอร์ดมาหลายวันแล้ว พอดีงบน้อยเลยต้องการราคาประหยัดแต่แรงพอตัวในตัวอยู่

เลยจะมาถามว่า

E2xxx กับ E5200 กับแรม Kingston บ้านๆถ้าอยากไปแถวๆ3กลางๆ ต้องคู่บอร์ดระดับไหนครับ

หรือถ้าสามกลางๆไม่ถึง จะได้ประมาณเท่าไหร่ครับ

งบให้บอร์ดประมาณ2-2500 (มือ1 มือ2ไม่เกี่ยง)

ขอบคุณครับ
    Last edited by xexalskyline; 31 Mar 2009, 01:04:38. Reason: เปลี่ยนปลายๆเป็นกลางๆแล้วกัน

GA-EP31-DS3L

ตัวนี้เลยครับ

E2xxx @3.0 แน่ๆ................................มั้ง

E5xxx@4.0 ครับชัวร์ ๆเลย

Comment

โอ้ ขอบคุณครับ

ท่านอื่นๆว่าไงเอ่ย

Comment

Originally posted by converseboy View Post
        GA-EP31-DS3L

ตัวนี้เลยครับ

E2xxx @3.0 แน่ๆ................................มั้ง

E5xxx@4.0 ครับชัวร์ ๆเลย

Comment

GA-P31-ES3G จะเอา E5400 ไปได้ถึงระดับไหนครับนี่

Comment

Originally posted by dnet View Post
            GA-P31-ES3G จะเอา E5400 ไปได้ถึงระดับไหนครับนี่

GA-P31-ES3G น่าจะได้ ไำม่เกิน 3.8ล่ะมั้ง

รอผู้รู้

ผมว่าเล่น GA-EP31-DS3L ไปเลยคุ้มโคตรๆ

Comment

E5400 เหรอครับ

ถ้าลากก็จะง่ายหน่อยเพราะแค่บัส 330 นี่สบายๆ กับ 13.5 มันก็ดีตรงนี้แหล่ะครับ ซีพียูราคาสามพันนิดๆทำได้ระดับ 4.4 นี่ผมคิดว่าก็คุ้มค่ากับราคาที่จ่ายไปพอสมควร

เหลือๆไว้สำหรับ FSB WALL ที่ 340- 350 ได้

ที่ 340x13.5 ก็เล่นได้ครับ แต่ว่า ต้องกดไป 1.63 V

เอาแค่เล่นเสถียรๆแค่นี้พอครับ เพราะที่ 1.63 มันจะกินไฟถึง 100 วัตต์พอดีครับ เซฟไว้ให้กับพัดลมเป่าตัวเองอีก 20 กว่าวัตต์ในช่วงหน้าร้อนดีกว่า

จริงๆไม่ต้องไปกลัวว่ามันจะเปลืองค่าไฟอะไรนะครับ รวมๆที่มิเตอร์มันโชว์ บอกแค่ประมาณ 80 วัตต์เท่านั้น ประหยัดไฟดีครับ

ลองดูครับ E5400 RO ลากมาระดับนี้ กับความร้อนขนาดนี้ จะบอกว่า เย็นพอสมควรครับ
              Last edited by Leim; 26 Apr 2009, 10:19:42.

Comment

เป็นไปได้

หาบอร์ดที่สามารถเล่น Vcore ให้ถึงจริงๆเผื่อไว้สัก 1.7 นะครับ (ถ้าจะเล่น E5xxx) เพราะบอร์ดบางตัวมันจะมีปัญหา Vdrop พอสมควร ทำให้บางครั้ง full load ก็อาจจะวูบได้ครับ ส่วนราคาและรุ่นรบกวนท่านออกแรงหาเองลองดูครับ น่าจะไม่เกินความสามารถครับ

Comment

EP31-DS3L ครับใช้อยู่
                  ลากไม่สุดไปที่ 3 Ghz+ ไปเยอะมากไม่ไหว
                  ซิ้งค์เดิม กลัวร้อนคับ

Comment

Originally posted by Leim View Post
                    E5400 เหรอครับ

ถ้าลากก็จะง่ายหน่อยเพราะแค่บัส 330 นี่สบายๆ กับ 13.5 มันก็ดีตรงนี้แหล่ะครับ ซีพียูราคาสามพันนิดๆทำได้ระดับ 4.4 นี่ผมคิดว่าก็คุ้มค่ากับราคาที่จ่ายไปพอสมควร

เหลือๆไว้สำหรับ FSB WALL ที่ 340- 350 ได้

ที่ 340x13.5 ก็เล่นได้ครับ แต่ว่า ต้องกดไป 1.63 V

เอาแค่เล่นเสถียรๆแค่นี้พอครับ เพราะที่ 1.63 มันจะกินไฟถึง 100 วัตต์พอดีครับ เซฟไว้ให้กับพัดลมเป่าตัวเองอีก 20 กว่าวัตต์ในช่วงหน้าร้อนดีกว่า

จริงๆไม่ต้องไปกลัวว่ามันจะเปลืองค่าไฟอะไรนะครับ รวมๆที่มิเตอร์มันโชว์ บอกแค่ประมาณ 80 วัตต์เท่านั้น ประหยัดไฟดีครับ

ลองดูครับ E5400 RO ลากมาระดับนี้ กับความร้อนขนาดนี้ จะบอกว่า เย็นพอสมควรครับ

ตามนี้ครับ

เมพ คุ้มโคตรๆ

E5500 2.80 มา เมษา รับรอง @ 4.5 ชิวๆ

Comment

คงไม่ต้องถึง E5500 ก็ไปถึง 4.5 เล่นได้ ใช้ได้ปกติ (ยังห่ างจาก FSB WALL ของตัวมันเองอยู่อีกหน่อย)

333x13.5 ก็ยังพอได้ครับ (ผมเล่นการ์ดจอออนบอร์ดครับ เลยติดตรง 333... กรรม)

ความร้อนแทบไม่เพิ่ม

เท่าที่เจอคือ ที่ผลิตทั้งใน คอสตาริก้า กับ มาเล ก็เย็นพอๆกันครับสำหรับ R0

แรงแบบราคาพอเพียงครับ คุ้มเงินประมาณ 3 พันดีครับ
                      Last edited by Leim; 26 Apr 2009, 10:19:42.

Comment

Originally posted by Leim View Post
                        คงไม่ต้องถึง E5500 ก็ไปถึง 4.5 เล่นได้ ใช้ได้ปกติ (ยังห่ างจาก FSB WALL ของตัวมันเองอยู่อีกหน่อย)

333x13.5 ก็ยังพอได้ครับ (ผมเล่นการ์ดจอออนบอร์ดครับ เลยติดตรง 333... กรรม)

ความร้อนแทบไม่เพิ่ม

เท่าที่เจอคือ ที่ผลิตทั้งใน คอสตาริก้า กับ มาเล ก็เย็นพอๆกันครับสำหรับ R0

แรงแบบราคาพอเพียงครับ คุ้มเงินประมาณ 3 พันดีครับ

อย่าบอกน่ะว่า ซิ้งเดิม

แม่มโคตรเย็นเลย ท่าน

4.5 แค่ 30กว่าๆ

Fullod เท่าไหร่หรอ

Comment

ความรักใน AMD เริ่มสั่นคลอนแล้วสิ + +

Comment

Working...
                          X