Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dark Sector ปรับความละเอียดจอ แล้วเด้งเป้นเพราะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dark Sector ปรับความละเอียดจอ แล้วเด้งเป้นเพราะไรครับ

Dark Sector ปรับความละเอียดจอ แล้วเด้งเป้นเพราะไรครับ

ตอนแรกลงเกมส์ เล่นที่ความละเอียด 800X600

แต่จอผม 17 นิ้ว ผมเลยอยากปรับไปที่ 1280X720 แต่แล้วมันก็เด้งออกจากเกมส์ซ่ะงั้น

สเปกคอมผมไม่น่าจะมีปัญหาอ่ะ
    AMD 5000+
    RAM 4 GB
    VGA 8800 GT G92 512/256

มันเป็นเพราะไรอ่ะครับ

ในโฟลเดอร์ Confingsเปิด DS.cfg แบบ notepad
    แล้วก้อ ปรับ ตัว เลข

Graphics.FullScreenSizeX=800
    Graphics.FullScreenSizeY=600
    จะเปลี่ยนเป็นเท่าไหร่ก็ใส่ไปครับ
    สมมุติ 19 wide
    Graphics.FullScreenSizeX=1440
    Graphics.FullScreenSizeY=900

Comment

ในโฟลเดอร์ Confingsเปิด DS.cfg แบบ notepad
      แล้วก้อ ปรับ ตัว เลข

Graphics.FullScreenSizeX=800
      Graphics.FullScreenSizeY=600
      จะเปลี่ยนเป็นเท่าไหร่ก็ใส่ไปครับ
      สมมุติ 19 wide
      Graphics.FullScreenSizeX=1440
      Graphics.FullScreenSizeY=900
      ..............................................
      เปิดด้วยnotepadคอมแจ้งว่า cannot create the .....Ds.cfg .......ควรต้องทำอย่างไรครับ

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

Working...
        X