Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยำแหลก Retro Fulltower

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยำแหลก Retro Fulltower

สืบเนื่องมาจาก เมื่อประมานปลายปีที่แล้ว ผมเดินออกไปซื้อเป๊บซี่แล้วบังเอิญเห็นซาเล้งผ่านมา
    ในรถเค้ามี เคส Fulltower อยู่ในกองที่เค้าขนมา ผมก็เลยดุ่มๆเข้าไปถาม ว่าขายมั้ยครับอันนี้
    เค้าก็คิดๆอยู่สักพัก บอก "ขายครับจะเอาเหรอ?"
    ผมก็เลยถามว่า"เท่าไหร่"
    คิดๆในใจว่าโดนเยอะอยู่แหละ
    แล้วเค้าก็บอกมาว่า "20 เอามั้ย"
    ผมก็ตอบตกลงแล้วก็ถามว่ามีฝาหน้ามันมั้ย
    "ก็มีแต่มันแตกนะ ถ้าเอาก็ขอ 30 แล้วกันรวมเลย"
    สรุปรวมฝาหน้าแล้ว 30 บาท ผมให้ 40 เลย หิ้วเข้าบ้าน มาเล็งๆดู
    ก็ เล่นเอาปวดหัวไปพักนึง ช่องตรงด้านหลัง ที่ใช้เสียบพวก คีย์บอร์ด รึอะไร มันไม่แมชกันสักอย่าง
    เดาว่ามันคงจะเก่าแก่มาก ก็เลยทิ้งไว้จนจวบปัจจุบัน
    จนกระทั่ง ผู้จัดการวงที่มีความสามารถของผมมาเล็งเห็น แล้วเค้าก็บอกว่า
    "เด๋วกุตัดให้เนียนๆเลย"

ความหวังของผมก็เริ่มกลับมาอีกครั้ง...

ก่อนการชำแหละ

รอยบิ่นๆด้านหลังนี่เกิดจากการที่ต้องลองตัดๆงัดๆดูเพื่อที่จะลองเอาบอร์ดมาลง

วาดโครงการไว้ประมานนี้ (วาดลวกๆเข้าใจคนเดียวว่างั้นเถอะ)

ก็เริ่มทำการมาคตำแหน่งที่จะตัดโดยผู้จัดการวงที่มากความสามารถ(จากนี้ผมจะขอเรียกสั้นว่า ผจก. นะครับ)

แล้วคุณ ผจก. ก็เริ่มลงมือตัดอย่างสะใจ

ผลก็ออกมาอย่างที่เห็นครับ

ลงรองพื้นก่อน

แล้วก็มีเรื่องให้ปวดหัว
    ระหว่างที่รอสีแห้ง สุนัขสุดเลวที่บ้านก็วิ่งไล่กัดกันจนเคสที่พ่นไว้ล้มลง ต้องขัดพ่นใหม่

หลังจากผ่านไป 1 วันก็ได้ออกมาเท่านี้
    ลองวางบอร์ดลงไปเผื่อดูว่าช่องด้านหลังโอเคมั้ย

จบวันแรกเหมือนจะผ่านไปได้ด้วยดี(ถ้าไม่มีไอ้คุณสุนัขมาป่วนนะ)
    Last edited by oldsl{ool; 1 Apr 2009, 05:59:50.

ดัน
    รอดูของใหม่

Comment

วันที่สองหลังจากที่ผ่านวันแรกมา ก็เริ่มทำการพ่นสีที่ต้องการ
      วันนี้ ผจก. ไม่อยู่ตากล้องก็คือแฟนผมนั่นเอง ผมก็พ่นๆอย่างสนุกสนาน
      มารู้ตัวอีกที แฟนผมนั่งอึน เพราะสูดกลื่นสีมากเกินไป...

(คำเตือน การสูบบุหรี่เป็นอันตรายต่อชีวิต.. แต่ก็จะสูบต่อไป)

...
      จบวันที่ 2 ก็เสร็จในเรื่องของสีโครงเคส

พรุ่งนี้ก็จะเริ่มในเรื่อง ฝานอกกับอคริลิค แล้วก็ฝาหน้าที่แตกหักไป
      ขอบคุณที่ติดตามครับ..^ ^
      Last edited by oldsl{ool; 1 Apr 2009, 05:59:32.

Comment

รอดูๆ

Comment

ดูกันเรื่อยๆ

Comment

เข้ามาแอบดู นักดนตรีแต่งเคส น่าจะสวยนะครับ ดูจากเค้าโครง สูงยาว เข่าดี

เคสผมว่าถ้ามีที่แขวน(ตอนพ่น)จะสดวกกว่านะครับ ด้วยความเคารพ

Comment

รอชมต่อไปครับ ท่าจะออกมางาม

Comment

เห็นท่าลงหินเจียแล้วสะดุ้งแทนเคส

Comment

รอดูครับ ^^ อยากเห็นๆๆๆๆ

Comment

เดี่ยวผมไปซื้อ ขนมมากินระหว่างดู ท่านโมดีฟายเคสนะ อิอิอิ ถ้าทางจะแหล่ม

Comment

ซุ่มดูในระยะเผาขนครับ

Comment

- จขกท แนวมากครับ
                        -เคส จขกท ก็แนวอีกครับ

Comment

รอดูครับ มันๆ นอนรอละกัน

Comment

ดันไป ชอบพวกโมเอง

Comment

เท่ จริงๆ

Comment

Working...
                              X