Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงครับ เรื่องวอยประกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงครับ เรื่องวอยประกัน

ผมซื้อ HDDมานานแล้วครับ แต่วันนี้พึ่งสังเกตุครับว่า วอยประกันเขาไม่ได้ติดให้ครับ ทำยังไงดี แต่HDD ผมเอา ซีเรียลไปเช็คที่เวบ WD มันก็มีประกันนะครับ.....หรือว่าปล่อยเลยตามเลยครับท่าน

ทำใจครับท่าน...^^ (ล้อเล่นครับ)
    นานมากแล้วคงทำอะไรไม่ได้ล่ะครับ ปล่อยไว้ก็ได้ครับ HD ไม่ใช่ตัวที่จะเสียเอาง่ายๆ ก็ใช้อย่างระมัดระวังแล้วกันครับ

Comment

อันนี้คงลำบากครับ ต้องมีวอยด์และสภาพสมบูรณ์เค้าถึงรับเคลม ซื้อ hardware เช็ควอยด์ก่อนเลยครับ อุ่นใจ

Comment

แต่เช็คใน เวบมันมีบอกนะครับว่าประกันเหลืออีกกี่ปี เปนร้านHWH อ่ะ

Comment

หาใบเสร็จแล้วเอาไปให้เค้าดูครับ

Comment

เขาเช็คจาก serail ป่าวอะ ลองโทรถามร้านดูครับ

Comment

ขอยืมกระทู้หน่อยครับ สติ๊กเกอร์อันเล็กๆที่เขาติ๊กเดือนติ๊กปีเอาไว้ ก็คือวอยที่กำลังพูดถึงกันอยู๋ใช่ไหมครับ เวลาเขาทำเครื่องหมายนี่ เขาทำวันที่ซื้อหรือวันที่หมดประกันอ่ะคับ

Comment

Originally posted by Nick View Post
                ขอยืมกระทู้หน่อยครับ สติ๊กเกอร์อันเล็กๆที่เขาติ๊กเดือนติ๊กปีเอาไว้ ก็คือวอยที่กำลังพูดถึงกันอยู๋ใช่ไหมครับ เวลาเขาทำเครื่องหมายนี่ เขาทำวันที่ซื้อหรือวันที่หมดประกันอ่ะคับ
                แล้วแต่ร้านครับ

มีทั้งวันที่เริ่มซื้อ หรือ บอกปีที่หมดประกัน เราต้องดูเอง และถามเขาครับ

แต่ถ้าเป็นของ synex dcom จะบอก วัน/เดือน/ปี ที่หมดประกันครับ

Comment

เซงเป็ด ง๊าบบบบบ

วันนี้รื้อทั้งเครื่อง มาดู MB HDD GPU DVD-ROM ไม่ติดเลย

Comment

งานเข้าแล้วงัยท่าน

ลองดูอาจจะติดอยู่ที่กล่องก็ได้

หรือว่าโยนลงถังขยะหมดแล้ว

Comment

Originally posted by GFX View Post
                      งานเข้าแล้วงัยท่าน

ลองดูอาจจะติดอยู่ที่กล่องก็ได้

หรือว่าโยนลงถังขยะหมดแล้ว

-------------------------------------------

ไม่มีเลยคัรบท่านนน

เซงเป็ดดดดดมากมาย

Comment

ขออภัยนะครับ
                        ขอ แทรกนิดครับ ของ J.I.B. เช็ครหัส ประกันยังไงครับ

Comment

Hi

วันที่เข้าติ๊กบนวอยนะครับคือวันที่ซื้อครับ วัน +เดือน+ปีครับแอ้ที่วงๆด้านขวาคือระยะประกันนะครับ 2ปี-3ปี-5ปี-LTแปลว่าไลทามตลอดอายุการใช้งานแต่!!!!ถ้ารุ่นนั้นๆเลิกผลิตเขาจะหารุ่นใกล้เคียงมาให้เราครับ.
                          นี่แหละที่มาของประกันครับผม

Comment

Originally posted by BlueSatan View Post
                            วันที่เข้าติ๊กบนวอยนะครับคือวันที่ซื้อครับ วัน +เดือน+ปีครับแอ้ที่วงๆด้านขวาคือระยะประกันนะครับ 2ปี-3ปี-5ปี-LTแปลว่าไลทามตลอดอายุการใช้งานแต่!!!!ถ้ารุ่นนั้นๆเลิกผลิตเขาจะหารุ่นใกล้เคียงมาให้เราครับ.
                            นี่แหละที่มาของประกันครับผม
                            ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                            X