Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ XP service pack3 remote ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ XP service pack3 remote ไม่ได้

พอเปิดโปรเเกรม remote desktop ขึ้นมา ไดอะล็อกบอกซ์มาเตือนครับว่า

The pre-release version of remote desktop connection has expired.

เบื้องต้นได้ลองเเก้ไขเองโดยการนำไฟล์ 2 ไฟล์ไปใส่ไว้ที่ system32 เเล้วเเต่ก็ไม่หายครับ(วิธีการหาจากเน็ต)

ท่านใดพอเเก้ไขได้ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมากๆ

ขอดันหน่อยนะคับ

Comment

ยังกะมันบอกว่า ที่คุณใช้อยู่มันไม่ใช่ version ที่ออกมาใช้งานจริง ........... ไม่รู้เหมือนกันแหะ ........

ปล. ใช้มายังไม่เคยเจอแบบนี้เลย ^^!!

Comment

เฮ้อ ขอบคุณมากคับ อย่างน้อยก็มีน้ำใจเข้ามาตอบให้

Comment

Original ป่าวคับ ผมใช้ Original ไม่มีปัญหาการ Remote Desktop เลยนะ ถ้าเป็นตัวโมเขาคงตัดระบบนี้ออกไป(มั่วคับ)

Comment

ใช้ LOG MEIN ดูครับ

Comment

blazht คงเป็นตัวโมมาอะคับ

converseboy ใช้ยังไงครับ log mein

ขอบคุณอีกรอบคับ servicepack 2 ไม่มีปัญหาเลย พอเจอ servicepack3 เซ็งคับ

Comment

ลองพิมพ์ mstsc.exe ใส่ไปที่ RUN ดูครับ

Comment

เนื่องจากคุณทำการอัพเกรดเป็น SP3 เลยทำให้ Remote Desktop Connection ที่ใช้ Remote ไม่ได้เพราะมันเป็นเวอร์ชั่นเก่ากว่า การแก้ไขก็ไปดาวโหลดตัว Remote เวอร์ชั่นล่าสุดมาใช้ครับ

Comment

ลองโหลดมาลงเเล้ว ก็ยังไม่ได้ครับ โหลดที่ไหนครับ กลัวโหลดมาผิด เเละ ขอบคุณมากๆครับสำหรับทุกคำตอบ
                    Last edited by SSInnova; 10 Apr 2009, 08:19:15.

Comment

ให้เอาโปรแกรม remote desktop ที่เป็น .exe (mstsc.exe) ของคนที่ใช้ได้มาลงทับกับไฟล์เก่าของคุณนะครับ แล้วจะสามารถใช้งานได้เอง

Comment

เข้า control panel ไปเปิดใน firewall ดิคับ

Comment

Download มาลงใหม่ จาก web ของ Microsoft เลยสิ

Comment

ถ้าคิดว่ายุ่งยาก แนะนำ TeamViewer นะ ใช้งานง่ายมากๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดู หรือจะเป็นที่ firewall หว่า

ปล.ลองเปิดเเล้วไม่เวิร์ค
                              Last edited by SSInnova; 17 Apr 2009, 10:08:18.

Comment

Working...
                              X