เปรียบเทียบแรมให้หน่อยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: เปรียบเทียบแรมให้หน่อยครับ

OverclockZone Member virus_aum's Avatar
    บางขุนนนท์ จรัญฯ ปิ่นเกล้า ตลิ่งชัน

Default เปรียบเทียบแรมให้หน่อยครับ

ระหว่าง kington Hynix BT-D43 256/400*2 กับ kingmax Hynix BT- J 512/333 ตัวเดียว อะไรจะทำงานดีกว่ากันครับ ใช้กับบอร์ด A7N8X - E Duluxe แล้วก้อ Barton 2500+ ครับ กำลังตัดสินใจว่าจะขาย 512 ไปเล่น 256/400 สองตัวครับ ใช้งานปกตินะไม่คล๊อก อะไรดีกว่ากัน รบกวนท่านผู้เชี่ยวชาญด้านแรมหน่อยครับ

OverclockZone Member PuDDing's Avatar

ถ้าบอร์ด กะ Cpu รองรับ บัส 400 ใช้ บัส 400 ดีกว่าครับ

ถ้า Dual ได้ยิ่งได้ครับ

ไม่เคยใช้ พวก socket A ไม่ค่อยรู้เรื่อง

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ระหว่าง kington Hynix BT-D43 256/400*2 กับ kingmax Hynix BT- J 512/333 ตัวเดียว อะไรจะทำงานดีกว่ากันครับ
    -----------------------------
    พอกันครับ แรมวิ่งที่บัส 333 เหมือนกันครับ เพราะซีพียูคุณบัส 333 ครับ แรมจะวิ่งแค่ 333 เท่านั้นต่อให้ เอาแรม ddr400 มา dual กันไม่มีผลครับ มีผลก็แค่ชื่อว่าดุอัล ส่งผลต่อทางจิตใจอย่างเดียวครับ ไม่ใช่ประสิทธิภาพ
    -----------------------------
    เป็นผมให้ผมเลือก ผมเลือกแรมแผงเดียว 512 ครับ ในเมื่อ 2 ตัวไม่ได้แรงกว่าตัวเดียว แล้วจะเปลี่ยนให้เสียเงิน เสียเวลา เสียค่าเดินทาง แล้วยังเสียช่องแรมให้หายไปอีก 1 ช่องโดยไม่จำเป็นครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ครับ 256x2 ดีกว่าสำหรับบอร์ดนี้ แต่ ความรู้สึกอาจจะไม่มากนะครับ แต่ดีกว่าแน่ครับ

OverclockZone Member virus_aum's Avatar
    บางขุนนนท์ จรัญฯ ปิ่นเกล้า ตลิ่งชัน

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้ความกระจ่าง ไม่แน่ผมอาจจะไม่เปลี่ยนแระเสียเวลา ออกไปขาย ออกไปซื้อ หุหุ ขอบคุณคราบบบบ ผมห้อนึกว่ามันจะวิ่งบัส 400 อ่ะนะ

Bookmarks

Bookmarks