Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ Harddisk 500g PC ลูกใหม่ เอา Seagate หรือ Western Digital ดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จากสาวกซีเก็ตอย่างเหนียวแน่นแต่ตอนนี้เปลี่ยนใจใช้และแนะนำ Western Digital พี่น้อง

Comment

WD 640 AAKS

Comment

ผมใช้ SG แต่เชียร์ WD 1TB

Comment

Hitachi

Comment

ไม่มีใครพูดถึงSSDเลย ใครไม่รู้ไม่แน่ใจว่าสามารถทำได้ถึง4เทลาไบท์ จิงหรือเปล่า ที่พันทิบมีไหม หาไม่เจอเลย

Comment

Originally posted by exit View Post
              ไม่มีใครพูดถึงSSDเลย ใครไม่รู้ไม่แน่ใจว่าสามารถทำได้ถึง4เทลาไบท์ จิงหรือเปล่า ที่พันทิบมีไหม หาไม่เจอเลย
              SSD เทียบราคาต่อ GB แล้ว มันแพงกว่า HDD แบบจานแม่เหล็กธรรมดามากไปครับ ที่สำคัญความจุน้อยไปด้วยในเมื่อจ่ายเงินเท่ากัน

Comment

Originally posted by umic2000 View Post
                SSD เทียบราคาต่อ GB แล้ว มันแพงกว่า HDD แบบจานแม่เหล็กธรรมดามากไปครับ ที่สำคัญความจุน้อยไปด้วยในเมื่อจ่ายเงินเท่ากัน
                แล้วมันทน24ชม หลายเดือนไหม จะได้เอาเป็นmasterแทน และRE3เป็นที่เก็บเพลงหนังและบิตในตัวครับ

Comment

Originally posted by exit View Post
                  แล้วมันทน24ชม หลายเดือนไหม จะได้เอาเป็นmasterแทน และRE3เป็นที่เก็บเพลงหนังและบิตในตัวครับ
                  ผมยังไม่เคยใช้ SSD เสียด้วยสิครับ แต่ถ้าเป็นผมผมเอาเงินไปซื้อ HDD รอบเร็วๆอย่าง WD VelociRaptor มาใช้ดีกว่า ตราบใดที่ SSD ราคายังแพงระยับแบบนี้

Comment

WD 640 AAKS ใช้อยุ่1 ตัว กำลังจะซื้อเพิ่มอีกตัว

เนื่องจากไรท์ไม่ทันและไม่มีงบมากกว่านี้ -*-

Comment

สาวก Seagate แนะนำ WD 640 AAKS

Comment

WD เลยครับ ถ้าชอบประหยัดไฟ +เงียบ + ไม่ร้อน เลือก AACS

ชอบแรงสะใจเลือก AAKS ครับ

Comment

WD +1 ทน อึด

Comment

WD ชนะขาดเลย งั้นลอง WD ตัวแรกในชีวิตดีกว่า อิอิ

Comment

WD 640aaks ไปเลยครับ เพิ่มไม่กี่ร้อย ได้เพิ่มอีก 140gb

Comment

hdd มีความแรงด้วยหรอคับ
                                ความเร็วรอบก็เหมือนๆกันนิคับ 7200

คนแนะนำ WD 640aaks ทั้งนั้นเลย
                                แล้ว 320aaks ความแรงจะต่างกันไหมคับ
                                ความเร็วรอบก็เท่ากัน บัฟ ก็ 16 เท่ากัน ??

Comment

Working...
                                X