Announcement

Collapse
No announcement yet.

usb เเฟซได กับ sd กาด ไหนเขียน+ส่งข้อมูลเร็วกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• usb เเฟซได กับ sd กาด ไหนเขียน+ส่งข้อมูลเร็วกว่า

ไมผมลอคอินเข้าไม่ได้ เเล้วกะทู้หายไปไหนหมดเหลือ 2 กะทู้เอง กำลังจะซื้อ ตัว 4 กิกมาใช้งาน เหนเพือ่นบอกเขียนนานมาก เเล้วเวลาซื้อต้องเลือกไง หรือ เลือกเเต่ขนาดความจุกี่กิกก้พอ ความเร็วคงเลือกไม่ได้

ขึ้นอยู่กับงบประมาณ มีตังก็ 8g เลย
    ส่วนความเร็วในการเขียนถ้ายิ่ง read/write มากราคายิ่งแพงครับ
    ส่วนเรื่องการก็อปปี้งานลอง flash drive ที่เคยใช้ ถ้าก็อปปี้ไฟล์ขนาด 1G
    แต่เป็นพวกไฟล์ภาพที่มันเยอะๆ นี่มันจะก็อปปี้นาน แต่ถ้าเป็นไฟล์ใหญ่ไฟล์เดียวนี่แป็ปเดียว

Comment

ซื้อแบบ High speed ครับ จะเร็วกว่าหน่อย ยังไงมันก็ไม่เร็วไปกว่า ที่usb 2.0 จะรับได้นะครับ

Comment

FlashDrive เร็วกว่า SD Card ครับ (ไม่แน่ใจการ์ด Mini หรือป่าว)

Comment

Working...
        X