overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: พี่น้องช่วยแนะนำทีครับ ได้ pentium D 3.0 มาแต่พัดลมมันดังมากก ทำไงดีครับ

ballbkk
    Guest

Default พี่น้องช่วยแนะนำทีครับ ได้ pentium D 3.0 มาแต่พัดลมมันดังมากก ทำไงดีครับ

พี่น้องช่วยแนะนำทีครับ เพิ่งได้ pentium D 3.0 มา แต่พัดลมมันดังมากก (เดิม intel)ทำไงดีครับ

เคยไปลองถามร้านเขาว่ามันเป็นแบบเนี้ยแหละ Pentium D ให้ไปปรับในไบอ่อท ก็ลองเข้าไปก็ดังอยู่ดี

1.ตอนนี้มีความคิดว่า เปลี่ยนพัดลม จะหายไหม หรือควรทำอย่างอื่น??? ช่วยบอกราคาด้วยนะครับ

บอรด์ asrock 775 twins-hdtv ครับน้า

http://www.asrock.com/mb/overview.as...=775Twins-HDTV

2.บอรดตัวนี้ใช้ dual core รุ่นใหม่ได้เลยไหมครับ???

ขอบคุณคร้าบบบบ

แถมรูป Hd สุดเทพ เป็นหมื่นเป็นแสน 55555
    รูป รูป
    Last edited by ballbkk; 31 Mar 2009 at 10:41:33.

OverclockZone Member guyo's Avatar

เป็นบอร์ดตัวไหนครัวตัวแรกหรือตัว Rev 2.0 ถ้าตัวหลังนี่เล่นพวก e4xxx e21xx ได้
    แต่ไม่รองรับพวก 45nm ถ้าตัวแรกนี่มันรับแค่ Petium D
    CPU Support บอร์ดตัวแรก
    http://www.asrock.com/mb/cpu.asp?Mod...ins-HDTV&s=775
    CPU Support บอร์ดตัว Rev 2.0
    http://www.asrock.com/mb/cpu.asp?Mod...V%20R2.0&s=775

ballbkk
    Guest

ตัวแรกครับป๋า ท่าจะใส่ไม่ได้

พัดผมดังดีจริง ดังกว่าพัดลมตั้งโต๊ะซะอีก 5555

OverclockZone Member Comscience2k's Avatar

ซื้อซิ้งค์พัดลม Core 2 เดิมๆ มาใส่รอบต่ำกว่าไม่ดังครับ หรือซื้อซิ้งค์ 775 ที่ Advice ก็ได้ครับไม่ดัง
    พัดลมเดิมๆ รอบจัดๆที่แถมมากับ CPU กับ พัดลมรอบไม่จัดมาก ความร้อนไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ครับ

OverclockZone Member

มันดังอยู่แล้วคับ

เพราะว่ามันร้อนมากมาย

D เคยใช้อยู่ 50-60% ก้70องศาและ

ร้อนมากมาย พัดลมเรยรอบต้องสูงคับ..

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

พวกนี้มันร้อนแรงครับ รอบต้องสูง

อย่าง P4 ที่บ้าน ผม ช่วงนี้ แตะ 4000รอบ บ่อยมาก รอบจัดสุดก็ 4800รอบ

OverclockZone Member

ว้าวว ผมอยากได้รอบจัดบ้างอ่า
    เซง ของE4400 มันวิ่งไม่เคยเกิน 2500 รอบเลย
    อิอิ

OverclockZone Member Noni3z's Avatar

มันรอบเท่าไหร่ครับ แล้วความร้อนเท่าไหร่ครับ ของดูนิสนึง

OverclockZone Member Noni3z's Avatar

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    พวกนี้มันร้อนแรงครับ รอบต้องสูง

อย่าง P4 ที่บ้าน ผม ช่วงนี้ แตะ 4000รอบ บ่อยมาก รอบจัดสุดก็ 4800รอบ
    จิงๆไอ้ที่ต้องพัดแรงเนี่ย ฮีทซิงค์ท่านฝุ่นเยอะป่าวคับมันเลยร้อน ยิงซิงค์สต๊อกด้วยแล้ว ด้านที่รับลมมักเก็บฝุ่นเยอะมาก ผมล้างแล้วเงียบดี

OverclockZone Member Comscience2k's Avatar

Quote Originally Posted by griffons View Post
    ว้าวว ผมอยากได้รอบจัดบ้างอ่า
    เซง ของE4400 มันวิ่งไม่เคยเกิน 2500 รอบเลย
    อิอิ
    ของ Pentium 4 530 ผม 4000 กว่ารอบแรงมากตอนนี้เอาของ Q6600 ใส่แทน 2000 กว่ารอบ
    สนใจเปลี่ยนกันมั๊ยท่าน

OverclockZone Member converseboy's Avatar

Quote Originally Posted by Noni3z View Post
    จิงๆไอ้ที่ต้องพัดแรงเนี่ย ฮีทซิงค์ท่านฝุ่นเยอะป่าวคับมันเลยร้อน ยิงซิงค์สต๊อกด้วยแล้ว ด้านที่รับลมมักเก็บฝุ่นเยอะมาก ผมล้างแล้วเงียบดี
    ไม่รู็ดิครับ เ้ครื่องของอาอ่ะ ผมไม่ได้เอามาทำความสะอาดให้

เสียงดังมาก

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

ถ้าพวกตระกูล P4 PD นี่ร้อนโคตรแบบไม่ต้องห่วงอะ

เครื่องผม(ที่พังไปเร็วๆนี้นะ) P4 3.2E 478อีกตะหากเอากับมันสิ
    ซิงค์ทำความสะอาดแล้ว ฝุ่นน้อย ทา MX-2 ใหม่ๆเลย แต่ห้องไม่แอร์ หน้าร้อน

เปิดมา 50ต้นๆละ เปิดแช่นานๆ แตะ 60 แบบงงๆ Fulload ไม่ต้องสืบ

แต่ก่อนช่วงซิลิโคนแห้งแต่ไม่รู้ตัวเปิดมาแตะ 70 เอากับมันสิ = ='

ดังนั้นถ้าจะเปลี่ยนซิงค์เป็นพวก C2D ระวังจะพังเอา
    มันเป่าไม่ดังจริงแต่จะเอาความร้อนไว้เหรอ เหอๆ
    เพราะมันร้อนไงมันเลยเป่าดัง ขนาดซิงค์มันหนาด้วยนะ
    ถ้าเปลี่ยนมาเป็น Stock 775 ปัจจุบัน ทั้งบาง ทั้งเป่าเบา รับรอง PD ไม่รอด

ถ้าอยากเงียบก็คงต้อหวังพึ่งพวกซิงค์เทพๆที่เป่าเบาๆแทนน่ะนะ

Quote Originally Posted by Blue NarCiSs View Post
    ถ้าพวกตระกูล P4 PD นี่ร้อนโคตรแบบไม่ต้องห่วงอะ

เครื่องผม(ที่พังไปเร็วๆนี้นะ) P4 3.2E 478อีกตะหากเอากับมันสิ
    ซิงค์ทำความสะอาดแล้ว ฝุ่นน้อย ทา MX-2 ใหม่ๆเลย แต่ห้องไม่แอร์ หน้าร้อน

เปิดมา 50ต้นๆละ เปิดแช่นานๆ แตะ 60 แบบงงๆ Fulload ไม่ต้องสืบ

แต่ก่อนช่วงซิลิโคนแห้งแต่ไม่รู้ตัวเปิดมาแตะ 70 เอากับมันสิ = ='

ดังนั้นถ้าจะเปลี่ยนซิงค์เป็นพวก C2D ระวังจะพังเอา
    มันเป่าไม่ดังจริงแต่จะเอาความร้อนไว้เหรอ เหอๆ
    เพราะมันร้อนไงมันเลยเป่าดัง ขนาดซิงค์มันหนาด้วยนะ
    ถ้าเปลี่ยนมาเป็น Stock 775 ปัจจุบัน ทั้งบาง ทั้งเป่าเบา รับรอง PD ไม่รอด

ถ้าอยากเงียบก็คงต้อหวังพึ่งพวกซิงค์เทพๆที่เป่าเบาๆแทนน่ะนะ

ว๊าก ร้อนๆมากๆ

PD 805 ร้อนมากอ่ะ เคยใช้แล้วกลุ้ม!

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

อย่าได้คิดเอาซิ้งค์บางรุ่นใหม่มาใช้เชียว

ขนาดซิ้งค์เดิมๆแกนทองแดงยังเอาแทบจะไม่อยู่ เล่นซิ้งค์บางก็เตรียมย่างไก่เลยละกันครับ อิอิ

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

เปลี่ยน sink

Bookmarks

Bookmarks