Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วนเเนะนำ โมเด็มไวเลส(เขียนถูกป่าว)ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วนเเนะนำ โมเด็มไวเลส(เขียนถูกป่าว)ให้หน่อยครับ

ขอเเบบ ดีเเละถูกครับ 1000 ไม่เกิน 1200 ขอบคุณครับ

..

Comment

ที่อยากได้นิคือหมายถึง ตัวปล่อยไวเลส ที่มี Modem ในตัว All-in-one ใช่มั้ยครับ
      มันคือ (ADSL Wireless Router) เป็นแบบไร้สาย สาามรถเอาไปต่อกับสายโทสับที่บ้านได้ทันที
      ถ้าใช่เนี่ย ในงบตามที่คุณบอกมา หาค่อนข้างยากนะครับ ต่ำๆ ก็ต้องมี 1600-1800 อะ
      นอกจากว่าคุณจะดูเป็นพวกยี่ห้อ TP-link, Zyxel, SMC (ถึงจะเป็นพวกนี้ราคาก็ยังไม่ได้ตามงบอยู่ที่อะคับ) อีกอย่างสอบถามนิดนึงนะครับ ว่าทางคุณมี Modem ที่ผู้ให้บริการอินเตอเน็ตแถมมาอยู่แล้วหรือเปล่า ถ้ามีผมแนะนำว่า แยกสองตัว คือใช้ Modem ตัวเก่าของคุณตัวนึง และไวเลสอีกตัวจะดีกว่าครับ ไม่งั้นความร้อนจะสะสมในตัวเครื่องสูงมาก ซึ่งจะทำให้สัญญานดรอปลงอะ หรือถ้าไม่อยากยุ่งยาก ตัวเดียวจบก็ได้ครับ แต่ผมแนะนำว่าลองบวกตังขึ้นอีกนิด มองเป็นยี่ห้ออื่นเช่น ASUS, Linksys, D-link ดูจะดีกว่าครับ สบายใจกว่าเยอะ (เพื่อนผมมันใช้ TP-link เฉลี่ยแล้วเอาเข้าศูนย์เดือนละครั้งอะ)

ราคาโดยประมาณ ASUS -> 2000 Linksys -> 2200 D-link -> 1700

Comment

ขอยคุณครับ เเต่ต้องเต็บตังอีกอะ T_T

Comment

ถ้าอยากได้แบบ All In One ของ TP-Link รุ่น W8901G ผมได้มาในราคา 1600.- ครับ ที่พันทิปชั้น 3 ลองเดินหาดู

Comment

ยอมเก็บตังอีกหน่อยดีกว่าครับ เพื่อคุณภาพและความรุสึกที่ดีกว่า
            ยอมลงทุนหน่อยอะคับ อุปกรณ์พวกนี้ ซื้อมาใช้แล้วอยุ่กันยาวๆ
            อีกอย่างของพวกนี้เวลาเราเอามาใช้ เรามะค่อยสนใจมันใช่มั้ยล่ะครับ เปิดกันลืมเรย
            คุณภาพจึงสำคัญครับ มะใช่เอามาแร้ว สัญญานขึ้นๆลงๆ มาๆหายๆ
            หงุดหงิดเปล่าๆครับ

อย่างของผมใช้ของ ASUS รุ่น WL-AM604g อะ ซื้อมาประมาณ 2000 กว่าๆ
            ตอนนี้เหลือ 2000 ถ้วนๆแล้วมั้ง

Comment

all in one netgear dg834g 1900บาทขอรับ

Comment

Originally posted by bloodymarry View Post
                all in one netgear dg834g 1900บาทขอรับ
                ตัวนี้แหล่มครับ ผมใช้อยู่

Comment

หาZyxel 660HW ของทรูใหม่ๆๆ 1200 สบายๆๆๆ

Comment

D-LINK (DSL-2640T) ADSL2 +Router +4 Port +Wireless 54M (DSL-2640T) 3-Y 1,650 / JIB

Comment

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ สรุปเพิ่มเงินเพื่อสุขภาพที่ดีกว่า อิอิ

Comment

ของทรูมันต้องติดเน็ตของมันด้วยมะใช่หรอคับ ถึงจะได้ราคานั้นอะ - -"

Comment

Working...
                        X