Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ

คือไม่มีความรู้ด้านนี้เลย แล้วก็เลือกไม่เป็นจริงๆ + +

ดูจากรีวิวของชาวบ้าน ดูมากเข้าก็ยิ่งมึน + + เลยจายกตัวอย่างที่สนใจมาถามผู้รู้

ว่าควรเลือกอารัยดี ช่วยจัดลำดับ ให้หน่อยค่ะ

เริ่มที่ Benq s57-lm01

[IMG]http://www.*****************/wp-content/uploads/2009/03/benq-joy-book-s57-t04.jpg[/IMG]
    ขอขอบคุณรูปจากnotebook4gameค่ะ

แล้วก็ Acer 6935G

CPU
    Intel Centrino 2 Processor P8600 (2.4 GHz,FSB 1066 MHz, L2 3 MB)
    RAM
    2048 MB DDR3-1066(Max 4GB)
    HDD
    320 GB (5400rpm) Intel Turbo Memory supported
    DVD RW
    DVD-Super Multi double-layer drive
    การ์ดจอ
    NVIDIA GeForce 9600GT With Up To 1279MB
    จอกระจก
    16” WXGA HD Acer CineCrystal TFT LCD (1366 x 768 pixel)/ HDMI Port with HDCP Support
    SATA Port, Consumer infrared (CIR) port, External display (VGA) port, RF-in jack, Headphone/speaker/line-out jack with S/PDIF support, Microphone-in jack, Line-in jack, Ethernet (RJ-45) port, Modem (RJ-11) port, DC-in jack for AC adapter

อันนี้ของ asus F81SE-VX014D
    [IMG]http://www.*****************/wp-content/uploads/2009/03/banner4.jpg[/IMG]
    ขอบคุณรูปจาก notbook4 game อีกที

แล้วก็จบด้วย Benq S41- 310
    Intel Core 2 Duo processor 17100
    (1.86 GHz ,2MB L2 cache, 800MHz FSB)
    1024MB DDR2
    120GB
    DVD+/-RW Super Multi Drive
    14.1" WXGA WideScreen
    Nvidia GeForce GO8600 + GDDRlll 256MB VRAM
    802.11b/g Wireless LAN , Bluetooth , Linux

คิดว่าน่าจะหมดแต่เพียงเท่านี้ อันที่จริง กามลางมองหา Notebook
    ที่ใช้แบบดูหนังกันตาแฉะ ไม่ก็เล่นเกมส์ ได้หลากหลาย ไม่ต้องถึงcrysis ระดับสูงนะคระ + +
    แต่ถ้าพอเล่นcrysis ระดับต่ำได้ก็น่าสนอยู่ + + แล้วก็ไม่ชอบnotebook ที่เปงสีขาวๆอ่าค่ะ

แต่ก็อยู่ในงบประมาณที่จำกัด ไม่รู้พ่อจะว่าไง ถ้าจริงๆ คงไม่เกิน s57 + +

พี่ๆว่ารุ่นไหนน่าจะโอก่ากันคะ รึว่ามีรุ่นที่น่าจะดีก่าสมราคา อารัยทำนองนี้ แหะแหะ

รอท่นต่อไป (แต่ละตัวแรงๆ ทั้งนั้น)

Comment

แรงทั้งนั้น

บางที ถ้าเลือกแรงๆ แต่ใช้ไม่สมค่า ก็เปลืองสตางค์เปล่าๆ
      ผมว่าโน๊ตบุ๊คเดี๋ยวนี้ ไม่เกิน 3 หมื่น (ตาม brand ดังกล่าว) สเปคก็ไม่ไก่กาปาจิงโกะหรอกครับ
      ยิ่งถ้าเป็นเครื่องแรกที่ซื้อด้วย

แต่ถ้าตามสเปคจขกท.น่าจะเป็น s57 ครับ
      Last edited by tteddy; 31 Mar 2009, 13:26:44.

Comment

Originally posted by Ete[R]nitY View Post
        คือไม่มีความรู้ด้านนี้เลย แล้วก็เลือกไม่เป็นจริงๆ + +

ดูจากรีวิวของชาวบ้าน ดูมากเข้าก็ยิ่งมึน + + เลยจายกตัวอย่างที่สนใจมาถามผู้รู้

ว่าควรเลือกอารัยดี ช่วยจัดลำดับ ให้หน่อยค่ะ

คิดว่าน่าจะหมดแต่เพียงเท่านี้ อันที่จริง กามลางมองหา Notebook
        ที่ใช้แบบดูหนังกันตาแฉะ ไม่ก็เล่นเกมส์ ได้หลากหลาย ไม่ต้องถึงcrysis ระดับสูงนะคระ + +
        แต่ถ้าพอเล่นcrysis ระดับต่ำได้ก็น่าสนอยู่ + + แล้วก็ไม่ชอบnotebook ที่เปงสีขาวๆอ่าค่ะ

แต่ก็อยู่ในงบประมาณที่จำกัด ไม่รู้พ่อจะว่าไง ถ้าจริงๆ คงไม่เกิน s57 + +

พี่ๆว่ารุ่นไหนน่าจะโอก่ากันคะ รึว่ามีรุ่นที่น่าจะดีก่าสมราคา อารัยทำนองนี้ แหะแหะ

ตามที่กล่าวมา ต้องการ

1 . ชอบดูหนัง ย๊าวยาว

2. เล่าเกมส์ พอได้ ไหลๆ ลื่นๆ

3. ไม่ชอบสีขาว

Benq s57-lm01

หนังไม่ต้องพูดรองรับเต็มๆกันไปเลย จอ 16:9 LED เกมส์ ลื่นไหลแน่ ได้หลายๆเกมส์ crysis น่าเอาอยู่ กลางๆ แต่ สีออกขาวๆ 34900

Acer 6935G

ไม่ต้องพูด ครบทุกอย่างที่คุณต้องการ แต่ราคา 49900 แพงไปไหม

asus F81SE-VX014D

ค่าตัวถูกกว่า 57 ดูหนังไม่ค่อยได้อารมถ้าเทียบกะสองตัวบน ( จอมันเล็ก ) เกมส์ ต่ำกว่า นิดๆ แระ บอดี๊ ออกขาวๆ เน้นประหยัด ต้องมองตัวนี้ละ 27900

Benq S41- 310

มากะเค๊าได้ไง ตัวนี้ ไม่น่าไปขุดมา 555+ เอาเปงไม่คอมเม้น ขอตัดขาดกะมันเลยละกัน ไม่เลือก

เป็นผมคง ไม่ลังเลที่จะเลือก S57 ที่กำลัง Hot!! สุดๆตอนนี้ครับ คุ้มค่า น่าลงทุนเป็นที่สุด จากราคาที่ถูกกว่า Acer มาก แถม สเป็ค ก้อไม่ได้ด้อยกว่าเลย แต่ต้องยอมดูแลรักษา บอดี๊สสีขาวๆ ของมันนิดนึง หาฟิม มาติดผมว่าก้อน่าจะหมดปัญหา

57 เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

Comment

+1 คะแนน S57 เข้าทางสุดครับ เพราะถูกสร้างมาสำหรับดูหนังโดยเฉพาะเลย
          ทั้งจอขนาด 16:9 และ VGA ของ Ati ที่ขึ้นชื่อเรื่อง HD ไว้สำหรับดูหนังแบบเฉพาะทาง

ของแถมที่จะได้มาก็คือความแรงของ CPU และความสามารถเล่นเกมส์ด้วยครับ
          เห็นเจ้าของกระทู้ว่า "แต่ก็อยู่ในงบประมาณที่จำกัด ไม่รู้พ่อจะว่าไง ถ้าจริงๆ คงไม่เกิน s57 + +"
          ก็ซัด S57 ไปเลยครับ ไม่ต้องกลัวปัญหา Heat Cycle อีกด้วย

Comment

s57 อีกเสียงครับ เห็นแล้วยังอยากได้เหมือนกัน แรงดี

Comment

เน้นดูหนังต้องเบนคิวs57 เท่านั้นคับ

ไงลองไปดูในคลับเบนคิวตามลายเซ็นผมได้

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                เน้นดูหนังต้องเบนคิวs57 เท่านั้นคับ

ไงลองไปดูในคลับเบนคิวตามลายเซ็นผมได้
                เน้นดูหนังต้องTVเท่านั้นครับ

ล้อเล่งนะท่าน อิอิ S57 ตอนนี้แรงที่สุด แต่เดือน
                หน้า อะไรจะเป็นตัวไหนก็ไม่รู้ จริงๆนะ

ลองเข้าไปดูเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ

Comment

อ่อ แร้วถ้ายัง ตัดสินใจไม่ได้ ยินดีไปช่วยเลือกซื้อนะครับ อิอิอิ

อะล้อเล่ง ๆ

Comment

แหะแหะ ขอบคุณทุกคะแนนเสียงคร่า ตัดสินจายได้ขึ้นเยอะ ขอบคุณทุกคนเยยนะคระ *0*

Comment

Working...
                    X