Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA กับ MB ตีกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA กับ MB ตีกัน

ก็คือ เรื่องมีอยู่ว่า

วันหนึ่ง ไปรษณีย์ได้ส่ง XFX 250 มาให้ครับ
    พอเสียบลง slot ซิ้ง อันใหญ่ยาวของมัน
    ดันไปทับกับ port sata ของผม 4 ช่อง ใช้ได้ 2 ช่อง
    สายsata เบียดกันกับ ซิ้ง เหมือนอยู่ในผับ
    ซึ่งผมเองมีความจำเป็นที่จะต้องใช้งาน Port sata อยู่ 4 ช่อง

ผมควรจะลงโทษใครดีครับ

ระหว่าง VGA(XFX250) กับ MB(P5QC) ลำบากใจมากครับ

ลงโทษ ตัวที่ราคาถูกกว่า-*- ถ้าเลือกไม่ถูกเผาเลย (รอท่าต่อไป) ผมไม่รู้

Comment

แลกการ์ดจอตัวที่สั้นกว่านี้ครับ

Comment

ขาย MB(P5QC) ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by guyo View Post
          แลกการ์ดจอตัวที่สั้นกว่านี้ครับ
          ลายเซ้นท่าน การ์ดตัดต่อ แน่เลย 555+

Comment

งั้นขายเลยแล้วกัน 6000+ram asus ddr3 2*1

Comment

เดี๋ยวนี้ซื้อการ์ดจอ ต้องระวังด้วย ควรเช็คเมนบอร์ดก่อนไปซื้อนะ เพราะว่า มีบอร์ดหลายรุ่นที่ทำช่อง sata มาตรงกับการ์ดจอ อยู่หลายรุ่น

Comment

ของเรา มันไปเบียน CMOS แต่ไม่ชิดมาก อิอิ

Comment

เลือกบอร์ดที่มีPCIE2ช่องสิครับ

Comment

ใช้ Rack เลยครับ

Comment

5555+ ของผมมันทับช่อง IDE เลยเสียบ CDROM ไม่ได้เลย ต้องหักตรงหัวสายแพรถึงจะใส่ได้แถมพอดีเป๊ะเลย ประสบการณ์ชีวิตเลย อิอิ

Comment

Working...
                      X