overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: เรื่องจริงผ่านบอร์ด สดๆร้อนๆ ระหว่างผมกับ Maxnet ครับ

OverclockZone Member AuToBoT's Avatar

Thumbs up เรื่องจริงผ่านบอร์ด สดๆร้อนๆ ระหว่างผมกับ Maxnet ครับ

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อคือนเน็ตมันหลุดแล้วสัญญาณขึ้นๆลงๆครับผมเลยโทรไปที่ 1103 เค้าก็รับเรื่องแล้วขอเบอร์ผมไว้แล้วบอกว่าช่างจะโทรกลับหาเอง ประมาณ 5 นาที เค้าก็โทรมาเลยครับ เค้าก็อธิบายให้ฟังแล้วบอกว่าคงเป็นที่บ้านผมเค้าบอกให้ผมแจ้งทางช่างแถวบ้าน(ชุมสาย)

วันนี้เวลาประมาณ14.00+ผมได้โทรไปหาตามที่เค้าบอกที่ศูนย์บริการสายบ้านผมแล้วเค้าก็ขอรายละเอียดพร้อมบอกว่า"เดี๋ยวผมจะแจ้งเสียให้นะครับ"ผมก็บอกครับขอบคุณครับ และเค้าก็ขอเบอร์ติดต่อผมไปอีกครับพร้อมรายละเอียด จากนั้นประมาณ 5 นาที ก็มีช่างโทรมาถามอาการกับผมแล้วก็ถามหาบ้านเพื่อที่จะมา จากนั้นประมาณ 5 นาทีเค้าถึงครับผมเล่น Need For Speed ไม่ทันจบ mission เลยครับเค้าก็มาถึงบ้านผมกัน 2 คน คนนึงถืออุปกรณครับอีกคนเดินตรงเข้าบ้านพร้อมบอกเพื่อนเช็คกล่องเลยเค้าก็จัดการของเค้าไปส่วนอีกคนเข้ามาจัดการดูเร้าเตอร์ครับ เค้าก็เช็คของเค้าไปเพื่อนเค้าเสร็จก็เข้ามาบอกให้เช็คตรงส่วนเร้าเตอร์อีกทีก็เช็คครับ จากนั้นเค้าก็ถามเพื่อนเกี่ยวกับรายละเอียดที่ได้มาจากศูนย์ (ผมเห็นใบแจ้งเสียซึ่งเพิ่งปริ้นเลยครับเร็วมาก ผมถึงกับ งง ทำได้ไงเร็วจังแจ้งไม่นานเลย) เค้าก็เอาเบอร์บ้านผมกดเลยไรไม่รุเค้าแล้วเค้าก็คุยเพื่อเช็คคู่สาย เค้าก็บอกปกติจากนั้นเค้าก็ไปใส่รองเท้าเค้าพูดขณะนั้นว่า " ของน้องทำสัญญาครบปีละยังผมบอกครบแล้วเค้าบอกว่าถ้ามีปัญหาอีกให้ไปแจ้งต่อสัญญาใหม่แล้วเค้าจะให้เร้าเตอร์ฟรีมาใหญ่เพื่อที่จะต่อสัญญาณได้ดีกว่ากับโน๊ตตัวใหม่อะไรประมาณนั้น เค้าบอกว่าเป็นการเอาลูกค้าครับ หรือไม่น้องก็ซื้อตัวใหม่เองก็ได้(คิดๆไปก็ประมาณว่าใช้ของเค้า อีก 1 ปี+ได้ของใหม่ฟรี) แล้วผมก็ถามเรื่องอัพสปีดเค้าก็บอกว่าเรียบร้อยแล้วลองดูในหน้าแรกของเร้าเตอร์ได้เลยผมบอกว่ายังเป็น 3 อยู่ เค้าก็ถามว่าผมใช้เดือนเท่าไหร่ผมบอก 790 เค้าบอกว่าสงใสเค้ายังไม่เปิดให้จากนั้นพี่เค้าก็ชัดโทรสับมาเตรียมจะโทรพร้อมเดินจากไปครับ " ผมก็เดิมมาเล่นต่อแล้วเข้าไปดูครับว่าเน็ตเล่นได้มั้ย
    มันก็ยังเป็น 3 อยู่ ผมเลยออกไปดูว่าไปกันยังเห็นถอยรถออก
    ผมก็เลยมาดูใหม่เวรคับเน็ตตัดอีกแล้วถึงกับกังวนรอดูซักพักแล้วนึงถึงที่พี่เค้าบอกว่าสงใสเป็นที่เร้าเตอร์แล้วหล่ะ
    ผมก็รอดูครับที่ไหนได้ปิดสัญญาณผมแล้วเปิดให้ใหม่เป็น 4 เลยครับผมถึงก็ งง อีกแล้วครับทำงานอะไรกันแบบนี้ เร็วเป็นบ้า 555+ และเน็ตปมก็เป็นปกติแล้วครับตอนนี้

เค้าทำงานกันเร็วมากเลยครับมากันเหมือนยังกะว่าเข้าบ้านผมแล้วร้อนต้องรีบมาแล้วรีบไปครับ
    พูดจากันดีมากครับ
    นับถือๆๆๆ
    +++++++++++++++++++++++++++++++++ Maxnet ครับ

OverclockZone Member AuToBoT's Avatar

ผมรวมๆเวลาดูแล้วครับ ประมาณ 1 ชั่วโมงในการทำงานเค้าครับ ผม+ของเมื่อคืนตอนโทรไปด้วยครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ต้องเร็วละครับ เพราะคนอื่นเค้าอัพกันไปหมดแล้ว ถ้ายังช้านี้ผมงอนแน่ 5 5 5

Download Speed: 3710 kbps (463.8 KB/sec transfer rate)
    Upload Speed: 446 kbps (55.8 KB/sec transfer rate)

TEST TIME:: Tuesday March 31, 2009, 03:43 PM

เช็คก่อนไปออกกำลังกายครับ

Last edited by AuToBoT; 31 Mar 2009 at 15:49:08.

ของผมโทรตอน 9 โมงมาเที่ยง ทำ 10 นาทีแล้วก็กลับครับ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

Maxnet ความเร็วออกนอกเท่าไรคับ

OverclockZone Member Trojan's Avatar

บ้านอยู่แถวไหนอ่าครับ

ผมอยู่ดอนเมืองรอมา 17 วันไม่มาเดินสายติดตั้งสักสิ จนยกเลิกไปล่ะ หุหุ

OverclockZone Member pann's Avatar

อืมม...ทำงานรวดเร็วดี

ดีนะสอยตอน .48 ไว้จิ๊ดนึง เอิ๊กๆ เดี๋ยวจะคืนกำไรให้ บริษัทเขาหน่อย จะไปยอมเป็นลูกค้าให้ อิอิ

OverclockZone Member

ตั้งแต่ใช้maxnet มา 7 เดือน ไม่เคยโทรแจ้งเรื่องเน็ตเน่าเลยเพราะสปีดไม่เคยตก ต่ำกว่า
    1700 เลย(2m/512)พออัพเป็น 3/512 ก็ยังไม่มีปัณหาใดๆ

ผมลืมว่าจะโพสหลายทีแระ maxnet 590 บาท ผมต้องจ่ายค่าคู่สายด้วยนะครับ ทีแรกผมก็เข้าใจว่ามีแค่ค่าเน็ต+vat ซึ่งผมก็จ่ายแค่นี้จริงๆมา 6 เดือนแล้ว

แต่.... เมื่อหลายวันก่อนเน็ตโดนตัดครับผมถามศูนย์maxnet เขาบอกมียอดค้างชำระเลยตัด
    ผมเลยไปติดต่อ ค่าเน็ตไม่มียอดค้างชำระ แต่มีค่าใช้คู่สายซึ่งเป็นของ tot เดือนละ
    107 บาท จำนวน 6 เดือนต้องไปจ่ายที่ tot ผมเซ็งเลยครับเข้าใจผิดมาตั้งนานว่าจ่ายแค่ 590+vat

กรณีผมเข้าใจว่าเขาเอาคู่สา่ย tot มาใช้ ถ้าหากเป็นโครงข่าย tt&t เอง
    คงจ่ายแค่ค่าเน็ต มีท่านอื่นๆ ที่ต้องจ่ายค่าคู่สายไหมครับ

OverclockZone Member MaYa's Avatar

Quote Originally Posted by namek View Post
    ตั้งแต่ใช้maxnet มา 7 เดือน ไม่เคยโทรแจ้งเรื่องเน็ตเน่าเลยเพราะสปีดไม่เคยตก ต่ำกว่า
    1700 เลย(2m/512)พออัพเป็น 3/512 ก็ยังไม่มีปัณหาใดๆ

ผมลืมว่าจะโพสหลายทีแระ maxnet 590 บาท ผมต้องจ่ายค่าคู่สายด้วยนะครับ ทีแรกผมก็เข้าใจว่ามีแค่ค่าเน็ต+vat ซึ่งผมก็จ่ายแค่นี้จริงๆมา 6 เดือนแล้ว

แต่.... เมื่อหลายวันก่อนเน็ตโดนตัดครับผมถามศูนย์maxnet เขาบอกมียอดค้างชำระเลยตัด
    ผมเลยไปติดต่อ ค่าเน็ตไม่มียอดค้างชำระ แต่มีค่าใช้คู่สายซึ่งเป็นของ tot เดือนละ
    107 บาท จำนวน 6 เดือนต้องไปจ่ายที่ tot ผมเซ็งเลยครับเข้าใจผิดมาตั้งนานว่าจ่ายแค่ 590+vat

กรณีผมเข้าใจว่าเขาเอาคู่สา่ย tot มาใช้ ถ้าหากเป็นโครงข่าย tt&t เอง
    คงจ่ายแค่ค่าเน็ต มีท่านอื่นๆ ที่ต้องจ่ายค่าคู่สายไหมครับ
    จริงหรอครับ ต้องจ่ายด้วยหรอ...

OverclockZone Member nitithorn's Avatar
    Telecom Mahamaek #11

ของท่านอะดี แต่ ของ ผม สิ หลุด ชิหาย วันๆๆๆหลุด 10-20 ครั้งไม่ได้เว่อ นับจำนวนได้ เปลี่ยนเราเตอก็ล้วเปลี่ยนสายก็แล้ว มันยังเหมือนเดิม โทรหาช่าง ตั้งแต่วัน ศุก ที่ 27 อะ พอวันนี้ วันที่31โทรไปอีกพี่ เนตยังหลุดกระจุย เค้าบอกว่า ช่างปิดงานไปแล้ว ผมก็ อ้าวเวน ปิดงานไปแล้ว (ทำไปแล้วหนะ) เน็ต ตรูไม่เห็นดี ขึ้น มันเป็น ตอนที่ อัพ3เมก เนี่ยแหละเซงๆๆมากกกกกก

OverclockZone Member snow X5's Avatar

วันนี้ ไมผมโดนลด จาก 4 เหลือ 3 เมก

Quote Originally Posted by Hang998 View Post
    Maxnet ความเร็วออกนอกเท่าไรคับ

ตามรูปที่ผมโพสไว้เลยครับแต่มันก็ขึ้นอยู่กับเว็บนอกด้วยครับว่าอยู่ไกลแค่ไหนครับ

Quote Originally Posted by nitithorn View Post
    ของท่านอะดี แต่ ของ ผม สิ หลุด ชิหาย วันๆๆๆหลุด 10-20 ครั้งไม่ได้เว่อ นับจำนวนได้ เปลี่ยนเราเตอก็ล้วเปลี่ยนสายก็แล้ว มันยังเหมือนเดิม โทรหาช่าง ตั้งแต่วัน ศุก ที่ 27 อะ พอวันนี้ วันที่31โทรไปอีกพี่ เนตยังหลุดกระจุย เค้าบอกว่า ช่างปิดงานไปแล้ว ผมก็ อ้าวเวน ปิดงานไปแล้ว (ทำไปแล้วหนะ) เน็ต ตรูไม่เห็นดี ขึ้น มันเป็น ตอนที่ อัพ3เมก เนี่ยแหละเซงๆๆมากกกกกก
    ช่างที่มาทำเค้าแนะนำให้ผมเปลี่ยนเร้าเตอร์ด้วยครับ เพราะว่ามันจะทำให้รับสัญญาณได้ดีกับโหนดใหม่ครับที่เค้าปรับครับ ******ของผมใช้มาเกินปีแล้วครับ

OverclockZone Member kung_keng's Avatar
    ลาดลี ในศาลฯ หลักเมือง

Quote Originally Posted by namek View Post

ผมก็ใช้ผ่านโครงข่ายของ TOT นะ จ่าย +107 บาททุกเดือน

เพราะใช้มาตั้งแต่ 256/128 นี่ก็น่าจะ 4-5 ปีแล้วมั๊ง

เราเตอร์ที่บ้านมีอยู่ 4 ตัวแล้ว (ครบสัญญา 1 ปี ไปต่อใหม่เอาตัวใหม่มาทุกปี)

ตอนน้น แมกเน็ต คงยังไม่มีชุมสายของตัวเอง เพราะพึ่งเข้ามาทำตลาดใหม่
    ................................................................................
    แต่สงสัยว่าบ้านผมแทบจะไม่เคยมีปัญหาเน็ตล่มเลย นอกจากตอนอัพสปืดใหม่ 2 ครั้ง

แต่ไอ้บ้านข้าง ๆ ใช้เบอร์ ToT เน็ต ToT แถมเบอร์บ้าน***งกันแค่ 2 หมายเลข

ของมัน xxx-xxx-349 บ้านผม xxx-xxx-351

เน็ตมันล่มทุกวัน ตามผมไปดูตลอด จนตอนนี้เลิกหละ ไม่ไหว 2-3 วันที

ก็เลยด่าไปตอนจะติดหละไม่มาถาม ทีนี้ตรูไม่มาดูให้แล้ว ทนใช้ไปเหอะ

55555555555555+

ปล. เพื่อนกันครับ อิอิ

OverclockZone Member nitithorn's Avatar

Quote Originally Posted by AuToBoT View Post
    ช่างที่มาทำเค้าแนะนำให้ผมเปลี่ยนเร้าเตอร์ด้วยครับ เพราะว่ามันจะทำให้รับสัญญาณได้ดีกับโหนดใหม่ครับที่เค้าปรับครับ ************ของผมใช้มาเกินปีแล้วครับ
    - -ผมใช้Zyxel 600 มา ปีนี้ ปีที่4 ละครับ ตั้งแต่3M~หลุดกระจุย เลยเอา เราเตอ ของดิลิ้ง มีไวเรสมาต่อก็เหมือนเดิม หุหุ - - หลุดแหลก ยังกับปืน M16 รัว

OverclockZone Member tongov74's Avatar

ได้อ่านเรื่องเล่าดีๆจากmaxnet ยังงี้ทำให้อยากไปลองใช้บริการมั่งจังครับ รอดูทรูก่อนครับว่า4mมันปล่อยเต็มหรือเปล่าครับ เพราะผมว่าโดยรวมมันแพงเกินไปครับ (890+7% +ทรูโมะอีก300เหอๆ) สมัยก่อนที่ใช้ต้องยอมรับว่ามันไม่มีตัวเลือกมากนักครับ เลยทนๆใช้ไปไม่ได้ว่าทรูบริการไม่ดีนะครับ แต่ติดตรงมันแพงเกินไปครับ(โปรโมรชั่นมันไม่ค่อยเป็นธรรมเท่าไร)

ปล.จำได้ว่าตอนได้ใช้2mครั้งแรกโคตรตื่นเต้นเลยครับ -*-

ผมไม่เคยต่อ สัญญาหลังจากปีแรก -..- เลยไม่มีเราเตอ ของ TTT ใช้ มีตัวเดว -* -แต่อึดมาก

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

Talking

Quote Originally Posted by MaYa View Post
    จริงหรอครับ ต้องจ่ายด้วยหรอ...
    นั้นสิต้องจ่ายด้วยเหร่อครับ

-0-*-.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks