Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหากระทู้ที่เค้าโมการ์ดจอเป็น Physx ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหากระทู้ที่เค้าโมการ์ดจอเป็น Physx ทีครับ

ช่วยหากระทู้ที่เค้าโมการ์ดจอเป็น Physx ทีครับ
    เช่นเค้าใช้ 280GTX แล้วเอา 9500GT มาเป็น Physx
    Last edited by mintjee2; 31 Mar 2009, 18:30:40.

จะโมไปทำไม ในเมื่อ GTX 280 มันมี Physx ในตัวเองอยู่แล้ว - -?

Comment

อ๋อ คือถ้าการ์ดที่สามารถ enable physx ได้ใน driver nvidia ก็ไม่จำเป็นที่จะต้องใช้การ์ดแยกแล้วใช่ไหมครับ
      ผมนึกว่าใช้ 9500gt มาทำเหมือนเป็น ageia physx แล้วมันจะดีกว่าการประมวลผลในการ์ดจอของตัวมันเอง

Comment

Originally posted by mintjee2 View Post
        อ๋อ คือถ้าการ์ดที่สามารถ enable physx ได้ใน driver nvidia ก็ไม่จำเป็นที่จะต้องใช้การ์ดแยกแล้วใช่ไหมครับ
        ผมนึกว่าใช้ 9500gt มาทำเหมือนเป็น ageia physx แล้วมันจะดีกว่าการประมวลผลในการ์ดจอของตัวมันเอง
        มันทำงานแบบเเยกส่วน

Comment

จะใส่เพิ่มให้ 9500gt ประมวลผล PhysX อย่างเดียวก็ได้ แล้วให้ GTX280 ประมวลผลด้านกราฟฟิค มันก็ช่วยลดภาระการทำงานของ GTX280 ลงหน่อยนึง แต่ไม่ได้ช่วยให้เฟรมเรตดีขึ้นเท่าไหร่เลย วิธีทำก็ลองค้นพี่กูเกิัลเลยครับ

Comment

Working...
          X