Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครลง windows 7 ผ่าน bootcamp กับเครื่อง mac ได้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครลง windows 7 ผ่าน bootcamp กับเครื่อง mac ได้มั่งครับ

ผมลองหลายทีละ มันค้างตรง Set up is Starting ตลอดเลย ทีแรกนึกว่าไดรฟ์ ดีวีดี ผมเสีย เลยลองลงผ่าน ดีวีดี External ดู ก็เป็นเหมือนกัน

แต่ XP กับ Vista ลงได้ปรกตินะครับ ใครมีวีธี รบกวนช่วยบอกทีครับ

รอตัวเต็มแล้วค่อยว่ากัน ดีกว่า ตอนนี้ยังไม่สเถียรไม่เหมาะ Xp แหล่มสุด

Comment

ผมลงได้ทุกครั้งครับ windows7

แต่ว่าลงแล้ว เสียงไม่ออกนะครับ มันเห็นเป็น optical อย่างเดียว (มีไฟออกมาทางช่องเสียบหูฟัง)

Comment

พอจะรู้สาเหตุรึเปล่าครับ ว่าทำไม macbook ผมมันถึงลงไม่ได้อ่ะ

Comment

ตัวเต็มจากเว็บ MS มั้ยครับ หรือว่าตัวโม for notebook ไรพวกนี้

Comment

โหลดตรง จาก Microsoft Technech มาเลยครับ เป็น build 7057 RC ครับผม

Comment

แผ่นเดียวกันนี้ ผมลง กับ DELL XPS M1530 ของผม มันก็ลงได้ปรกติอ่า งง อย่างแรง

Comment

7057 ลองแล้ว ก็ได้เหมือนกันครับ - - (ที่ลองคือ 7000 กับ 7057RC ได้หมด เสียงไม่มีเหมือนกันหมด)

Comment

ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะครับ ตอนนี้ลงได้ละ สงสัย Super Drive ผีมันสิงอยู่น่ะ

Comment

Originally posted by jehuty View Post
                    ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะครับ ตอนนี้ลงได้ละ สงสัย Super Drive ผีมันสิงอยู่น่ะ

เสียงออกเป็น optical ป่าวครับ หรือผมเป็นคนเดียว - -"

Comment

ผมลง version 7000 ถึงได้เสียงออกปกติ แต่วิสต้าเสียงแตกกระตุกก้งง ลงเอ็กพีก้ปกติ เครื่องผเปนแม๊คบุ๊คโปร สิบห้า เจนสอง ลองอัพพวกเฟิมแวร์ดูคับ

Comment

ว่าๆกันไป รอต่อไป

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                          เสียงออกเป็น optical ป่าวครับ หรือผมเป็นคนเดียว - -"

เหมือนกันเลยท่าน เอาออกไปละ

Comment

Working...
                          X