อยากรู้เรื่องการเล่นน้ำน่ะครับ แนะนำหน่อยครับท่าน
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: อยากรู้เรื่องการเล่นน้ำน่ะครับ แนะนำหน่อยครับท่าน

OverclockZone Member bedbody's Avatar

Default อยากรู้เรื่องการเล่นน้ำน่ะครับ แนะนำหน่อยครับท่าน

พอดีผมสน จะเปี่ยนมาเล่นน้ำน่ะครับ

ขอคำแนะนำหน่อยน่ะครับ ทุกท่าน

1.อุปกรณ์ที่ไช้ในการระบายความร้อนด้วยน้ำมีอ่ะไรบ้าง

2.ขอดีข้องการเล่นน้ำ

3.ข้อเสียของการเล่นน้ำ

กระผมขอระกวน ท่านผู้รู้ สักหน่อย น่ะครับ

พอดี สน ใจมากๆๆอ่ะครับ

--------------------------------

ขอบคุณครับ

ps000000
    Guest

ลองไปอ่านดูห้อง Water Cooling ครับเยอะเลย

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

1.ขัน ปืนฉีดน้ำ สายยาง แป้ง ถังน้ำ รถกระบะ
    2.ข้อดีสนุกครับ
    3.ข้อเสียระวังเป็นหวัดครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    1.ขัน ปืนฉีดน้ำ สายยาง แป้ง ถังน้ำ รถกระบะ
    สงกรานต์นี่หว่า...

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

ถ้าอยากเล่นน้ำก็ไปที่ เจ้าพระยาสิครับแต่จะเจ้าพระยาไหนก็แล้วแต่นะครับไม่ว่า

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

สำหรับคนระบายความร้อนด้วยน้ำไม่เหมือนพัดลมนะครับ
    ต้องคอยดูเเลอย่างสม่ำเสมอ
    ถ้าปล่อยเเล้วรับรอง .... บูม

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    4. ท่าเต้นเท่ๆ เพราะเต้นข้างถนนตอนกลางวันสาวเห็นเยอะ ไม่เหมือนในผับ

OverclockZone Member kyozero's Avatar
    รามคำแหง, แฟชั่นไอส์แลนด์

เอาแป้งไปด้วย

OverclockZone Member bedbody's Avatar

เป้น กระทู้ สงกราน ไปซะงั้น

กำ จัง

OverclockZone Member kaho19's Avatar
    สาทร,พันธุ์ทิพย์,พาต้า,ปิ่นเกล้า,ท่า

ต้องมีสาวๆด้วยครับ จะได้สนุกๆ

OverclockZone Member kaho19's Avatar
    สาทร,พันธุ์ทิพย์,พาต้า,ปิ่นเกล้า,ท่า

Quote Originally Posted by bedbody View Post
    พอดีผมสน จะเปี่ยนมาเล่นน้ำน่ะครับ

ขอคำแนะนำหน่อยน่ะครับ ทุกท่าน

1.อุปกรณ์ที่ไช้ในการระบายความร้อนด้วยน้ำมีอ่ะไรบ้าง

2.ขอดีข้องการเล่นน้ำ

3.ข้อเสียของการเล่นน้ำ

กระผมขอระกวน ท่านผู้รู้ สักหน่อย น่ะครับ

พอดี สน ใจมากๆๆอ่ะครับ

--------------------------------

ขอบคุณครับ
    - 1. Block CPU 2. หม้อน้ำ 3. ปั้ม 4. แท้งค์น้ำ 5. สายยาง ( แค่นี้แหละ Basic สุดๆ )

- ข้อดี : เย็นกว่าซิ้งลม , อุณภูมินิ่ง , คุม Fullload ได้ดี

- ข้อเสีย : เปลืองเงิน , ต้องคอยดูแลบ่อยๆ , อาจจะบานปลาย

****** ถ้าไม่ได้คล๊อกสูงมากใช้แค่ซิ้งลมพอแล้วครับ เดี๋ยวจะเปลืองเงินโดยใช่เหตุ แต่ถ้ามีเงินเยอะ ก็ซื้อมาใส่สวยๆก็ได้ครับ

.

OverclockZone Member HomeAudioSystem's Avatar
    คลองสาม คลองหลวง

ตามนั้น

ปล. ใครไปถนนข้าวสารบ้าง อยากเห็น...ฝรั่งจัง

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

ตลกกันเป็นแถวๆเลย

OverclockZone Member lampofgod's Avatar

ต้องมีสายยาง coolent ถังพักน้ำ หม้อน้ำ ปั้มน้ำ แล้วตัวยึดต่าง
    ขอดี หาไม่ค่อยเจอ เย็นกว่าลมก็ไม่ อ๋อสวย แพงดี เท่
    ขอเสีย ต้องดูแลตลอด น้ำซิมมา boom แพง ไม่ได้เย็นกว่าลมเลย หากจัดทางลมดี ๆ ซิ้งลมก็ดีกว่า ต้องหา coolent มาเติมถ้าหมด
    ซิ้งลม Hyper 212 ในสภาพปกติ 400*9 อุณภูมิ idle 31 full 43 วันที่ร้อนจัดนั้งเล่นเกมส์ ไม่เคยเห็น 48 องศา เปิดแอร์กดสุด ได้ 22 องศา

OverclockZone Member คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต's Avatar
    ม.ศิลปกร (สนามจันทร) // KMUTNB // อนุสาวรีย์ // พันทิพ // อ้อมใหญ่ // ปิ่นเกล้า

ระวัง รั่ว แพง แต่มันเย็นดี สวยด้วย

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ถ้าท่านคล็อกเก่งๆ อุปกรณ์ก็เอื้ออำนวย วันนึงก็จะรู้เอง ว่ามันจำเป็นต้องใช้น้ำไหม

Bookmarks

Bookmarks