Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนอีกครั้งครับซ COD4 ตอนยิงคนชั้น 4 และวิ่งหนีหมาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนอีกครั้งครับซ COD4 ตอนยิงคนชั้น 4 และวิ่งหนีหมาครับ

ต่อเนื่องมาจากกระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...02#post7075702

มาถึงตอนที่จะต้องยิงคนชั้น 4 ครับ
    มันติดอยู่นาน รบกวนทุกท่านชี้แนะหน่อยนะครับ

Originally posted by MIGGERS View Post
    หมอบเอาหน้าซุกก้น Cpt. หรือไม่ก็ไปหลบต้นไม้ทางซ้ายมือ (ระหว่างต้นที่ 1-2)
    ปล. หลังผ่านตรงนั้นก็ต้องมุดรถอีก ผ่านจากมุดรถก็ยิงสไนเปอร์ชั้น 4
    ถ้าอยากเสียเวลาเล่นๆ ก็ได้เช่นยิงสไนเปอร์เสร็จก็ขึ้นบันไดไปตรงที่สไนเปอร์ยืน ตรงนั้นมีห้อง เข้าไปเก็บNotebook ได้ มีปืนหลายกระบอก มี RPG มีจรวดต่อสู้อากาศยาน
    ออกมายืนที่สไนเปอร์ยืน เล็งจรวดไปที่ฮ.ตรงขบวนรถ พอยิงฮ.ตก ทหารทั้งกอง+หมาจะแห่มาที่คุณ
    ให้ดักยิงไปเรื่อยๆ เพราะทางบันไดมันบีบให้ศัตรูขึ้นมาได้ที่ละคน ระวังหมา เพราะมันวิ่งมาเร็วมาก
    พอเราถล่มเสร็จก็ไปเดินเล่นแถวขบวนรถได้เลย จะปีนรถ เปลี่ยนปืน เดินชมวิว ให้ cpt.รอที่ชั้น 2 ต่อไป
    -----------------------------------------------------------------------
    มันไม่เป็นอย่างงั้นสิท่าน พอเข้าไปห้องแล้ว พวกหมากับทหารจะตามมาติดๆ ก็ต้องยิงหมาและทหารก่อน
    พอยิงเสร็จ ตอนนั้น เครื่องบินมันก็ออกมายิงแล้ว ครั้นจะใช้ จรวดต่อสู้อากาศยาน ยิง
    ก็ต้องเสียเวลาเล็งอีก แถมเล็งแป๊บนึงแล้วยิง ก็ไม่ได้ ต้องรอ Lock เป้าก่อน เวลากดเล็งกล้อง ก็ดูเหมือนเกะกะยังไงไม่รู้ (ขอปืนแบบ Crysis ได้ไหม ชี้ปุ๊บ ยิงเลย)

และไอ้เครื่อง บิน แค่ แง้มมาดูที่ หน้าต่างหน่อย ยังไม่ได้เล็ง อะไรเลย มันก็สอยเราล่ะ อันนี้ไม่ต้องพูดถึงการที่ต้องกระโดดออกมายิงฮอลข้างนอก ลองแล้ว ก็ไม่ทัน โดนสอยก่อน

อีกทางหนึ่ง
    ------------
    พอเราสอย ไอ้คนชั้น4 เสร็จ

ไอ้เพื่อนเรา ก็ ไม่ยักกะวิ่งนำหน้าเรา แถมยืนอยู่นั่นแหละ จนหมามันมากัด (แค้นนัก) (ลอง 2 3 ครั้ง)
    ครั้นเราวิ่งนำหน้าขึ้นบันได แล้ว กระโดด ลงมา จากตึก ก็วิ่ง ไปตามเส้นทาง (ตามวีดีโอนั่นแหละ)
    ก็ไม่ยักกะเห็น ไอ้เพื่อนเฮงซวยของเรา (มันน่าโดนตืบนัก)
    แถม ไอ้หมาบ้า 3 ตัวกับ ไอ้ศัตรู แถมเครื่อง บิน มันก็ตามมาติดๆอีก
    จะยิงก็ปืน Sniper ยิงก็ ไม่สะดวก ครั้น จะเปลี่ยนปืน ก็ปืน เล็กๆ ทำไรก็ไม่ได้ โอยจะบ้าตาย สุดท้าย หมาเลยกัด เจ็บใจสุดๆ
    ------------------------------------------------------------------

เพื่อนๆที่เล่นผ่านมาแล้ว รบกวนอีกครั้ง หน่อยนะครับ

ปล. บ่นนิด คงไม่ว่ากันนะครับ (แค้นสุดๆ โดยเฉพาะตอนที่หมามันกัด)
    Last edited by soongying; 31 Mar 2009, 20:46:07.

ผมว่า เปลี่ยนแนวเกมเล่นดีกว่าคับ เกมนี้เล่นเรื่อยๆ เชื่อปะครับน้องผม ป.5 เล่น2-3 วันก็จบแล้ว

Comment

^^^^
      ^^^^

เกมนี้เค้าเล่นออนไลน์กันหนิครับ โหมดเนื้อเรื่องมันแค่ของแ ถมอะ- -"

Comment

เพิ่งเล่นเมื่อคืน
        ยิงหัว Za... เสร็จ ก็ยิงคนขับฮอ
        โรยตัวลง
        วิ่งตามหัวหน้า แล้วจะเจอทหารชุดใหญ่ เป่าให้หมด
        แล้ววิ่งไปทางขวาต่อ แล้วเข้าในตึก จะยิงกับทหารหน้าตึกนิดหน่อย
        แล้วจะเจอฮอ อีกลำ สอยมันซะ แต่หัวหน้าจะเดินไม่ได้ เราต้องแบก
        จะมีแบกเข้าตึก ขึ้นชั้นสอง แล้ววางหัวหน้าลง เอาปืนไปยิงหมา2ทหาร2
        แล้วเดินต่อ ต่อจากนี้ถ้าแบกแล้วเดินดีๆจะไม่เจอทหาร แล้วจะไปเจอฝูงหมาของเรา
        อยู่ในสระที่อยู่ในตึก วิ่งลงสระ ไปหาหมา แล้วหมาจะวิ่งออกไปกัดทหารให้
        แต่ต้องวิ่งตามให้เร็วแล้วจะไม่เจอทหารอีก
        วิ่งไปข้างๆ ชิงช้าสวรรค์วางหัวหน้าลง แล้วดูตามคำสั่งต่อ แล้วกัน

Comment

Originally posted by soongying View Post
          ต่อเนื่องมาจากกระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...02#post7075702

มาถึงตอนที่จะต้องยิงคนชั้น 4 ครับ
          มันติดอยู่นาน รบกวนทุกท่านชี้แนะหน่อยนะครับ

-----------------------------------------------------------------------
          มันไม่เป็นอย่างงั้นสิท่าน พอเข้าไปห้องแล้ว พวกหมากับทหารจะตามมาติดๆ ก็ต้องยิงหมาและทหารก่อน
          พอยิงเสร็จ ตอนนั้น เครื่องบินมันก็ออกมายิงแล้ว ครั้นจะใช้ จรวดต่อสู้อากาศยาน ยิง
          ก็ต้องเสียเวลาเล็งอีก แถมเล็งแป๊บนึงแล้วยิง ก็ไม่ได้ ต้องรอ Lock เป้าก่อน เวลากดเล็งกล้อง ก็ดูเหมือนเกะกะยังไงไม่รู้ (ขอปืนแบบ Crysis ได้ไหม ชี้ปุ๊บ ยิงเลย)

และไอ้เครื่อง บิน แค่ แง้มมาดูที่ หน้าต่างหน่อย ยังไม่ได้เล็ง อะไรเลย มันก็สอยเราล่ะ อันนี้ไม่ต้องพูดถึงการที่ต้องกระโดดออกมายิงฮอลข้างนอก ลองแล้ว ก็ไม่ทัน โดนสอยก่อน

อีกทางหนึ่ง
          ------------
          พอเราสอย ไอ้คนชั้น4 เสร็จ

ไอ้เพื่อนเรา ก็ ไม่ยักกะวิ่งนำหน้าเรา แถมยืนอยู่นั่นแหละ จนหมามันมากัด (แค้นนัก) (ลอง 2 3 ครั้ง)
          ครั้นเราวิ่งนำหน้าขึ้นบันได แล้ว กระโดด ลงมา จากตึก ก็วิ่ง ไปตามเส้นทาง (ตามวีดีโอนั่นแหละ)
          ก็ไม่ยักกะเห็น ไอ้เพื่อนเฮงซวยของเรา (มันน่าโดนตืบนัก)
          แถม ไอ้หมาบ้า 3 ตัวกับ ไอ้ศัตรู แถมเครื่อง บิน มันก็ตามมาติดๆอีก
          จะยิงก็ปืน Sniper ยิงก็ ไม่สะดวก ครั้น จะเปลี่ยนปืน ก็ปืน เล็กๆ ทำไรก็ไม่ได้ โอยจะบ้าตาย สุดท้าย หมาเลยกัด เจ็บใจสุดๆ
          ------------------------------------------------------------------

เพื่อนๆที่เล่นผ่านมาแล้ว รบกวนอีกครั้ง หน่อยนะครับ

ปล. บ่นนิด คงไม่ว่ากันนะครับ (แค้นสุดๆ โดยเฉพาะตอนที่หมามันกัด)
          เออ..แล้วท่านจะไปยิง ฮ. พวกมันทำไม ก็มาแบบเงียบๆ ทำตามที่หัวหน้าเราบอก แค่นี้ก็พอนะ

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
            ผมว่า เปลี่ยนแนวเกมเล่นดีกว่าคับ เกมนี้เล่นเรื่อยๆ เชื่อปะครับน้องผม ป.5 เล่น2-3 วันก็จบแล้ว
            ผมทราบครับว่าท่านเก่ง............................ปากนะที่เก่ง

Comment

จากอีกกระทู้ เขาเล่นผ่านไปแล้วหนิครับผม ^ ^

Comment

เหมือนกัน เล่นโหมดอาเขตยิ่งกดดันเพราะมีเวลาจำกัด

Comment

จากที่อ่านไม่รู้ผ่านไปหรือยัง
                  แล้วท่านจะระหํ่าเป็นแรมโบ้ถล่มมันทำไมล่ะนั่น
                  ด่านนั้นเขาให้ไปแบบเงียบที่สุดนะประมาณว่าอันไหนเลี่ยงได้ก็เลี่ยงผ่านแบบเงียบๆ

Comment

ปิดกระทู้ครับ
                    ที่ไม่ผ่านสักทีเพราะไปเอาปืน Sniper ของศัตรูมายิง มันมีเสียงทำให้ข้าศึกรู้ตัว

Comment

Working...
                    X