โชว์ห่วย!!!!??? ตอน = การใส่สายถัก
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 54

Thread: โชว์ห่วย!!!!??? ตอน = การใส่สายถัก

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

Default โชว์ห่วย!!!!??? ตอน = การใส่สายถัก

แหะๆ เอาแบบตาเอกนิดนึงนะครับ สำหรับท่านที่ไม่รู้ว่าจะใส่มันยังไงแบบไหนให้ "สวยและไม่หลุดง่าย" เห็นเพื่อนสมาชิกตั้งกระทู้ถามเลยตั้งกระทู้ซะเลย

มาเริ่มกันครับ

ของที่เราจะใช้ครับ สายถักกับสายที่เราจะหุ้ม วันนี้ผมขอใช้พัดลมละกันง่ายดีครับ(เดี๋ยวไปเป่าหม้อน้ำซะเลย อิอิ)

เคเบิ้ลไทส์ หรือสายรัด หรือแล้วแต่จะเรียกครับ สีอะไรไม่เกี่ยง เพราะเดี๋ยวมันจะโดนปกปิด!!????

สายแลนเก่าๆหรือที่ไม่ได้ใช้แล้ว หรือจะพลีชีพของใหม่ก็ได้ครับ
    ตัดแล้วผ่าเอาแต่ไส้ในครับ

ท่อหด ไม่จำกัดสีอีกเช่นกันครับ ขนาดเอาแค่พอสวยนะครับ ขนาดใหญ่เกินก็ไม่รัดชิ้นงาน ต้องขนาดหดแล้วรัดพอดี

เริ่มกันเลยครับไม่ต้องเสียเวลา เอาสายไฟสอดเข้าสายถักเลยครับ สอดเข้าไปให้สุด (อูย...เสียว)
    ก็จะได้ตามรูปนี้ละครับ

เคเบิ้ลไทส์ครับ เอารัดเลย ให้ตึงๆเลยครับกันสายถักมันรูด
    *อย่ารัดให้สุดปลายไปนะครับ ไม่งั้นมันจะรูดเอาง่ายๆละ

รัดเสร็จเรียบร้อย เราก็ตัดส่วนเกินออกซะ (ใจร้าย ตัดนู๋ได้ลงคอ)

ตัดท่อหดมาพอประมาณครับ อย่าให้สั้นไปนักมันจะไม่มีแรงเกาะผิวงานแล้วจะรูดเอาได้ ยาวนักเปลืองครับ

ได้มาแล้วก็ใส่เลยครับ

สวมไปแบบนี้เลย

มาละครับผู้ช่วยของผม แอร์กันสำหรับเป่าลมร้อน หรือเพื่อนสมาชิกไม่มีก็ใช้ไฟแช็คก็ได้ครับ
    *ไฟแช็คปรับไฟอ่อนๆนะครับ ไม่งั้นสายถักละลายนะครับ( เคยโดนมาแล้ว)

เมื่อเป่าได้ที่แล้ว ก็จะได้ชิ้นงานแบบนี้ละครับ

ปลายอีกข้างนึงครับ ข้างนี้ผมจะใช้ไส้ในสายแลนนี่ละแทนเคเบิ้ลไทส์ อะมาดูกัน

รัดแบบนี้เลยครับ ง่ายๆได้ใจความ

รัดให้แน่นแล้วตัดปลายสายรัดที่เหลือออกซะหน่อยครับ ให้เหลือปลายหน่อยนะครับกันมันรูด
    *เพื่อนๆเชื่อมั้ยครับ พัดลมของนอก Thermaltake ThunderBlade เค้ารัดด้วยวิธีนี้ละ
    ตัวนี้ละ http://www.tkcom99.com/product_detai...10&s_cat_id=74

สวมท่อหดซะ

แล้วจัดการ Burn ก็จะได้ตามนี้ครับ

เสร็จละ ดูดีมีสกุลขึ้นเยอะครับ

เป็นไงครับ ง่ายๆไม่ยุ่งยากครับ ทำได้สักครั้งๆต่อไปก็ง่ายละครับ

นัก Mod ทุกท่านจงเจริญ

ปล.ภาพไม่ค่อยชัดนะครับ กล้องห่วยอะ หมดงบซื้อกล้องละ
    Last edited by dukdikza; 31 Mar 2009 at 20:57:45.

Moderator mercadix's Avatar

เทพครับ เป็นเรื่องเป็นราวยังกะทำสายลำโพงเลย

OverclockZone Member aekshow's Avatar

เดี๊ยวขายให้เอามิกล้อง ว่าแต่ไม่มีสายถักนี่ซิ เอาสายทอ แทนได้มิๆ

ปล.ขอสายถักตาติ๊ก2เมตร(ฟรี) ขอเฉยๆ หน้าด้านนิ

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

Quote Originally Posted by mercadix View Post
    เทพครับ เป็นเรื่องเป็นราวยังกะทำสายลำโพงเลย
    นิดนึงท่าน

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    เดี๊ยวขายให้เอามิกล้อง ว่าแต่ไม่มีสายถักนี่ซิ เอาสายทอ แทนได้มิๆ

ปล.ขอสายถักตาติ๊ก2เมตร(ฟรี) ขอเฉยๆ หน้าด้านนิ
    เอาจริงมะ เอาไปใส่สายอะไรขนาดไหนละเดี๋ยวเราแบ่งให้ มีสีเขียวกะสีแดง PM ที่อยู่กะสีมาละกัน

OverclockZone Member aekshow's Avatar

Quote Originally Posted by dukdikza View Post
    นิดนึงท่าน

เอาจริงมะ เอาไปใส่สายอะไรขนาดไหนละเดี๋ยวเราแบ่งให้ มีสีเขียวกะสีแดง PM ที่อยู่กะสีมาละกัน
    แพงมั๊ย ซื้อก็ได้ เกรงใจๆ เส้นผ่า0กลางเท่าไหร่บ้าง มันยืดได้มั๊ย?

เฮ้ยๆ เพื่อนฝูงไม่เอาตังค์ มันยืดได้ อย่างที่ทำให้ดูนี่ยังขยายได้อีกเยอะ สวมสายแลน3เส้นสบายๆเลย

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

Quote Originally Posted by dukdikza View Post
    เฮ้ยๆ เพื่อนฝูงไม่เอาตังค์ มันยืดได้ อย่างที่ทำให้ดูนี่ยังขยายได้อีกเยอะ สวมสายแลน3เส้นสบายๆเลย

ใจดีจังเลย

OverclockZone Member >!eNg_*'s Avatar
    ทุกที่ ที่ไปได้

มีสีดำมะ อิอิ ขี้เกียจไปบ้านหม้อ

Quote Originally Posted by converseboy View Post

ใจดีจังเลย
    นิดนึง

Quote Originally Posted by >!eNg_* View Post
    มีสีดำมะ อิอิ ขี้เกียจไปบ้านหม้อ
    โห สุราษกะบ้านหม้อ คนละซีกประเทศเลยท่านเก้ง
    (ซื้อสีดำเผื่อมั่งดิ เค้าขายเมตรละเท่าไรสืบให้ด้วยนะ)

OverclockZone Member pann's Avatar

ได้เสียล่ะงานนี้....ใส่เป็นซะที เรืองแสงได้ด้วย

ว่าแต่ไอ้สายทักเรื่องแสงมันมีเส้นใหญ่กว่านี้ม่ะ แบบว่าเส้นผ่าศูนย์กลางสัก 1.5 นิ้ว จะเอามาใส่กะท่อหดเส้นใหญ่หน่อย

เรืองแสงในที่มืด บ๊ะ!!!.......อาร์ตตัวแม่มันต้องกรี๊ดแน่ๆ

OverclockZone Member 13ee1213ee12's Avatar
    Apple in California

น้ำใจงามมากครับท่านนี้ สอนผมตั้งแต่ทำสีเคสอลูที่แล้วว ตอนนี้ยังไม่เสร็ดเลย

ว่าแต่ท่อหดนี่มันมีขายที่ไหนมั่งครับ สายสักด้วยนะ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

Quote Originally Posted by pann View Post
    ได้เสียล่ะงานนี้....ใส่เป็นซะที เรืองแสงได้ด้วย

ว่าแต่ไอ้สายทักเรื่องแสงมันมีเส้นใหญ่กว่านี้ม่ะ แบบว่าเส้นผ่าศูนย์กลางสัก 1.5 นิ้ว จะเอามาใส่กะท่อหดเส้นใหญ่หน่อย

เรืองแสงในที่มืด บ๊ะ!!!.......อาร์ตตัวแม่มันต้องกรี๊ดแน่ๆ

เหอๆ อาร์ตตัวแม่อีกล่ะ

ได้ดูงานอาร์ตจากท่าน pann แน่ตรุ

OverclockZone Member silverkun's Avatar

สายถัก tk มีขายเด้อ

ว่าแต่พวกสีดำหรือธรรมดา หาจากตรงไหนหรอครับ เดินบ้านหม้อแล้วเจอแต่สายลำโพง T^T

เมตรละ 70-80 แพงค่อด ...

Quote Originally Posted by pann View Post

ใหญ่กว่านี้ก็มีครับ ใหญ่สุดใส่สาย24pinสบายๆเลย 1.5นิ้วใส่ได้แน่ มันแถมท่อหดมาด้วยนะแต่หนาไปอะไม่สวย หดแล้วแข็งจนน่าลำคาญเลย ให้ดีไปหาซื้อท่อหดเองดีกว่าครับบางกว่าแล้วก็ใช้งานง่ายกว่าด้วย

Quote Originally Posted by 13ee1213ee12 View Post
    น้ำใจงามมากครับท่านนี้ สอนผมตั้งแต่ทำสีเคสอลูที่แล้วว ตอนนี้ยังไม่เสร็ดเลย

ว่าแต่ท่อหดนี่มันมีขายที่ไหนมั่งครับ สายสักด้วยนะ
    อะครับ รอชมอยู่นะ ผมยังหาเคสอลูอยู่เลย จะทำอโนไดร์ทเหมือนกัน
    ท่อหด มีตามร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้าครับ ขนาดมีตั้งแต่เล็กจนใหญาเป็นนิ้วครับ
    สายถัก ถ้าเป็นชุดร้านทีเคกะเจไดมีครับ บ้านหม้อก็มีครับแต่ไม่รู้แบบยูวีมีมั้ยนะ ให้น้องไปดูเจอแต่สีดำ

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    เหอๆ อาร์ตตัวแม่อีกล่ะ

ได้ดูงานอาร์ตจากท่าน pann แน่ตรุ

Quote Originally Posted by silverkun View Post
    สายถัก tk มีขายเด้อ

ว่าแต่พวกสีดำหรือธรรมดา หาจากตรงไหนหรอครับ เดินบ้านหม้อแล้วเจอแต่สายลำโพง T^T

เมตรละ 70-80 แพงค่อด ...
    นั่นละครับ ที่ใช้หุ้มสายลำโพงที่เป็นสีดำอะแบบเดียวกันละครับ ผมว่าจะหาแบบยกม้วนอยู่ครับ

สวยงามครับ

เอาไรแลกดีหว่า ไม่อยากเอาของใครฟรีๆ

มาละครับผู้ช่วยของผม แอร์กันสำหรับเป่าลมร้อน หรือเพื่อนสมาชิกไม่มีก็ใช้ไฟแช็คก็ได้ครับ
    *ไฟแช็คปรับไฟอ่อนๆนะครับ ไม่งั้นสายถักละลายนะครับ( เคยโดนมาแล้ว)
    โด่ ฮาร์ตตัวพ่อ ใช้อันนี้

วันนี้ไปเดิน แม๊กโคร เห็นตัวนี้ ลดราคาเลยติดมือมา ตกลงมันใช้ทำอะไรได้บ้างเนี๊ยยย ใครรู้บ้างง

Last edited by aekshow; 1 Apr 2009 at 01:36:23.

OverclockZone Member markzar's Avatar
    Upper East Side

แอร์กัน นี่หาซื้อได้ที่ไหน ราคา ประมาณเท่าไหร่คับ

Quote Originally Posted by markzar View Post
    แอร์กัน นี่หาซื้อได้ที่ไหน ราคา ประมาณเท่าไหร่คับ
    เพิ่งเห็นที่แม๊กโคร 300กว่าบาท 1500W

OverclockZone Member petzaza007's Avatar

เดินไปเดินมาร้านอมรเห็นท่อแล้วไว้ว่าท่อหด
    นึกในใจมันหดยังไงวะ พอเจอกระทู้นี้ กระจ่างใจครับ

มิน่าละไอที่เป็นสายหุ่มสีดำตรงที่สวิสของคอมก็มี นี้หรือท่อหด ความรู้ใหม่ (เด็ก ม.3 เพิ่งรู้ครับ)

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks