overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ช่วยหน่อยถามว่าจะบล๊อกการโหลดบิทไง

OverclockZone Member nuttzaa1's Avatar

Default ช่วยหน่อยถามว่าจะบล๊อกการโหลดบิทไง

คือว่าที่บ้านเปิดเป็นหอพัก 3 ชั้น 3อาคารใช้ระบบอินเทอเน็ตแบบ wireless ใช้เราเตอ
    TP-Link รุ่น TL-WR541G/TL-WR542G ต้องทราบว่าถ้าบล๊อกไม่ให้คนในหอโหลดบอทจะได้ไหม ถ้าได้ช่วยแนะนำวิธีแบบล่ะเอียดๆหน่อยคับหรือใครมีไรจะแนะนำช่วยหน่อยน่ะมือใหม่อ่าคับ ขอบคุณชาวโอเวอคลอกโซนมากคับ

OverclockZone Member nuttzaa1's Avatar

ดัน

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

เรื่องแบบนี้ผมไม่ค่อยเชี่ยวชาญเท่าไหร่

รอท่านต่อไปแล้วกัน อิอิ

ขอบคุณท่านบนมากที่ช่วยดัน

รอท่านข้างล่างละกันน่ะ

OverclockZone Member blazht's Avatar

BIT โหลดผ่าน PROXY ไม่ได้นี่คับ เอาเป็นว่าดันให้รอเมพ

ผมไม่เข้าใจอ่าคับช่วยๆหน่อย

OverclockZone Member Vees's Avatar

บล็อกได้แน่นอนครับ
    แต่ไม่รู้ทำไงและใช้อะไรบ้างนะครับ
    ไม่รู้เป็นประโยชน์มั้ย อิอิ

OverclockZone Member HeavenSaber's Avatar

ช่ายครับ บ๊อกได้ ม. คณะ IT ที่ผมไปค่าย เค้าก็บ๊อกไม่ให้ โหลดบิต ได้ พี่เค้าบอกว่า มันบ๊อก port อ่า -*-

OverclockZone Member minipop's Avatar

ใช้ไฟวอลบล็อค port ก็ได้ครับ หรือบล็อคเวปบิตไม่ให้เข้าไปโหลด ผมเคยลองที่มหาลัย
    ตอนแรกฝึกงานลองปลดล๊อก port ของไฟล์ประเภท torrent โหลดบิตได้ทั้งมหาลัยเลยครับ
    เหอๆ หลังจากนั้นก็โดนอาจารย์ด่าว่าเน็ตมหาลัยช้า 555+

OverclockZone Member keng0221's Avatar
    ปากเกร็ด-ศรีราชา

ขออนุญาตช่วยดันในฐานะเช่าหอเหมือนกัน
    เบื่อมากครับเพื่อนบ้านที่โหลดบิทบางทีเราเล่นแทบไม่ได้เลย
    เคยถามผู้เป็นเจ้าของเครือข่ายเค้าบอกว่าบล็อกไม่ได้ผมละเซ็งเลย
    เจอกระทู้นี้ก็ดีครับจะได้ศึกษาและไปโต้เถียงกับเค้าได้บ้าง
    ขอบคุณครับ

ครับผมรอๆ

OverclockZone Member GeneGTO's Avatar

บล็อคเสร็จ เดี๋ยวโผล่อีกกระทู้

"ทำไงให้เน็ตหอโหลดบิทได้อ่ะครับ" 555+

( บล็อคเสร็จ ถ้าเค้าไปค้นใน forum เว็บบิทก็เปลี่ยนไปใช้ port อื่นก็โหลดต่อได้เหมือนเดิมนะ )

ปล.ถือว่าช่วยดันล่ะกัน

OverclockZone Member Fink's Avatar

Quote Originally Posted by GeneGTO View Post
    บล็อคเสร็จ เดี๋ยวโผล่อีกกระทู้

"ทำไงให้เน็ตหอโหลดบิทได้อ่ะครับ" 555+

( บล็อคเสร็จ ถ้าเค้าไปค้นใน forum เว็บบิทก็เปลี่ยนไปใช้ port อื่นก็โหลดต่อได้เหมือนเดิมนะ )

ปล.ถือว่าช่วยดันล่ะกัน

+10 ครับ

เห็นด้วยครับ 555+

OverclockZone Member GangZom's Avatar

ต้องตั้ง Server น่ะครับ ถ้าไม่มีความรู้เรื่องคอมฯ ลำบากแย่เลย

http://www.itwizard.info/technology/...cop_addon.html

จ้างผมมั้ย อิอิ

OverclockZone Member theredcomet's Avatar

งืมๆ ลองไปที่เว็บบอร์ดอื่นๆดูหรือยังครับอย่าง
    thelordofwireless.com
    thaiadmin.org
    linuxthai.org
    เมื่อเดือนก่อนโดนอาขอให้ช่วยติดตั้ง internet ในหอพัก เลยไปหาข้อมูลมา
    จนตอนนี้เหลือแต่ลองวิชากับของจริงครับ
    ยังไงก็ต้องมีคอมตัวนึงมาเป็น server นะครับ ตามพรบ.ที่ออกมาเมื่อปี2551
    คือถ้าคนในหอพักไปก่อเรื่องแล้วม๋าต๋าตามมาถึงหอแล้วขอข้อมูล
    ถ้าไม่มีให้ก็ไปนอนซังเตก่อนคนแรกเลยนะครับ คนที่ก่อเรื่องจะไปนอนเมื่อไหร่ไม่รู้
    ข้อดีคือนอกจากเก็บข้อมูลคนที่ใช้คอมในหอพักแล้วยังทำอะไรได้เยอะกว่าใช้ wireless router อย่างเดียว

OverclockZone Member mitkriang's Avatar

กำลังหาเหมือนกัน

Bookmarks

Bookmarks