Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยถามว่าจะบล๊อกการโหลดบิทไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยถามว่าจะบล๊อกการโหลดบิทไง

คือว่าที่บ้านเปิดเป็นหอพัก 3 ชั้น 3อาคารใช้ระบบอินเทอเน็ตแบบ wireless ใช้เราเตอ
    TP-Link รุ่น TL-WR541G/TL-WR542G ต้องทราบว่าถ้าบล๊อกไม่ให้คนในหอโหลดบอทจะได้ไหม ถ้าได้ช่วยแนะนำวิธีแบบล่ะเอียดๆหน่อยคับหรือใครมีไรจะแนะนำช่วยหน่อยน่ะมือใหม่อ่าคับ ขอบคุณชาวโอเวอคลอกโซนมากคับ

ดัน

Comment

เรื่องแบบนี้ผมไม่ค่อยเชี่ยวชาญเท่าไหร่

รอท่านต่อไปแล้วกัน อิอิ

Comment

ขอบคุณท่านบนมากที่ช่วยดัน

Comment

รอท่านข้างล่างละกันน่ะ

Comment

BIT โหลดผ่าน PROXY ไม่ได้นี่คับ เอาเป็นว่าดันให้รอเมพ

Comment

ผมไม่เข้าใจอ่าคับช่วยๆหน่อย

Comment

บล็อกได้แน่นอนครับ
                แต่ไม่รู้ทำไงและใช้อะไรบ้างนะครับ
                ไม่รู้เป็นประโยชน์มั้ย อิอิ

Comment

ช่ายครับ บ๊อกได้ ม. คณะ IT ที่ผมไปค่าย เค้าก็บ๊อกไม่ให้ โหลดบิต ได้ พี่เค้าบอกว่า มันบ๊อก port อ่า -*-

Comment

ใช้ไฟวอลบล็อค port ก็ได้ครับ หรือบล็อคเวปบิตไม่ให้เข้าไปโหลด ผมเคยลองที่มหาลัย
                    ตอนแรกฝึกงานลองปลดล๊อก port ของไฟล์ประเภท torrent โหลดบิตได้ทั้งมหาลัยเลยครับ
                    เหอๆ หลังจากนั้นก็โดนอาจารย์ด่าว่าเน็ตมหาลัยช้า 555+

Comment

ขออนุญาตช่วยดันในฐานะเช่าหอเหมือนกัน
                      เบื่อมากครับเพื่อนบ้านที่โหลดบิทบางทีเราเล่นแทบไม่ได้เลย
                      เคยถามผู้เป็นเจ้าของเครือข่ายเค้าบอกว่าบล็อกไม่ได้ผมละเซ็งเลย
                      เจอกระทู้นี้ก็ดีครับจะได้ศึกษาและไปโต้เถียงกับเค้าได้บ้าง
                      ขอบคุณครับ

Comment

ครับผมรอๆ

Comment

บล็อคเสร็จ เดี๋ยวโผล่อีกกระทู้

"ทำไงให้เน็ตหอโหลดบิทได้อ่ะครับ" 555+

( บล็อคเสร็จ ถ้าเค้าไปค้นใน forum เว็บบิทก็เปลี่ยนไปใช้ port อื่นก็โหลดต่อได้เหมือนเดิมนะ )

ปล.ถือว่าช่วยดันล่ะกัน

Comment

Originally posted by GeneGTO View Post
                            บล็อคเสร็จ เดี๋ยวโผล่อีกกระทู้

"ทำไงให้เน็ตหอโหลดบิทได้อ่ะครับ" 555+

( บล็อคเสร็จ ถ้าเค้าไปค้นใน forum เว็บบิทก็เปลี่ยนไปใช้ port อื่นก็โหลดต่อได้เหมือนเดิมนะ )

ปล.ถือว่าช่วยดันล่ะกัน

+10 ครับ

เห็นด้วยครับ 555+

Comment

ต้องตั้ง Server น่ะครับ ถ้าไม่มีความรู้เรื่องคอมฯ ลำบากแย่เลย

http://www.itwizard.info/technology/...cop_addon.html

จ้างผมมั้ย อิอิ

Comment

Working...
                              X