Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 กับ MBที่จ่ายไฟ3เฟส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 กับ MBที่จ่ายไฟ3เฟส

Q6600 กับ MBที่จ่ายไฟ3เพสนี่จะลากไป 3.6 ไหวไหมครับ
    พอดีผมใช้ P5K-c อยู่
    แล้วก็อีกอย่างผมอยากทราบว่าเราควรจะเพิ่มไฟRAM~ต่อเมื่อเราปรับ ค่าไหนครับ ?
    ตอนทด RAM หรือ ปรับ CL
    Last edited by omyimtogo; 1 Apr 2009, 00:40:05.

ไหวอยู่นะครับ ถ้ามันปรับเพิ่มไฟได้เยอะ

Comment

Q6600 ขอ M/B ปรับ ไฟ Vcore ได้ก็ Ok แล้วละครับ แรมไม้ต้องเทพก็ลากได้ 3.6

Comment

SPEC
        Q6600 G0
        RAM 2G*2 Bus800
        MB P5K-C
        PSU 460 Enermax

ที่ลองปรับไปแล้วนะครับ
        400*9
        ram 1:1 Cl 4 4 4 12
        Vcore 1.55
        FSB 1.40
        Pll 1.70
        Ram 2.10
        เข้า windows ได้ แต่รัน 3D mark ได้แปปเดียวก็Restart

Comment

ผมเพิ่งได้ตัวใหม่มาวันนี้ อาจได้ตัวซดไฟเหมือนผมก็ได้

SPEC
          Q6600 G0
          RAM G-skill PK 2G*2 Bus800
          MB P5Q
          PSU 460 Enermax
          Sink CM Hyper 212

400*9
          ram 1:1 Cl 4 4 4 12
          Vcore 1.50
          Ram 2.10
          เข้า windows ได้
          3Dmark06 ผ่าน
          Hyper 32M ผ่าน
          Orthos เล่นๆ 2 ชั่วโมง ผ่าน
          แต่ Prime ไม่ถึงนาทีดับ

อัดไฟซีพียูไปนู่น 1.5875 ถึงจะ Prime95 ผ่าน

ตอนนี้ใช้แค่ 3.4 พอละ นิ่งดี ผ่านทุกโปรแกรม ไฟซีพียู 1.465 เย็นดี Full load แค่ 60
          ไป 3.6 Full ล่อไป 75

Comment

แล้ว 3.4 ของท่านนี่ ปรับอะไรมั้งหรอครับ
            PLL FSB ได้ปรับไหมครับ

แล้วก็อีกอย่างผมอยากทราบว่าเราควรจะเพิ่มไฟRAM~ต่อเมื่อเราปรับ ค่าไหนครับ ?
            ตอนทด RAM หรือ ปรับ CL

Comment

ระวังนะคับ ใช้ไฟเฟสน้อยๆมาOC Q6600 ทำ p5k ผม ตายไปตัวนึงแล้วคับ ตอนแรกก็ใช้ได้คับ แต่ในที่สุดมันก็ทนไม่ไหว

Comment

ผมใช้ Q6600+P5KR @ 3.4 มานานเป็นปี ยังไม่เดี่้ยงเลย

Comment

Q6600 โหดนะครับ 3เฟส อย่าเสี่ยง
                  เกิน 3.6 ระวังบอร์ดไหม้ เจอมาแล้วครับ
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

^^^^^^^^
                    ^^^^^^^^

ก็โม regulator และ ขดลวดใหม่สิครับ มันจะได้ไม่ไหม้

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                      Q6600 โหดนะครับ 3เฟส อย่าเสี่ยง
                      เกิน 3.6 ระวังบอร์ดไหม้ เจอมาแล้วครับ
                      ผมลองกับ p5k ไหม้เลยครับ 445*9

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                        ถ้าQ6600กับไฟ4เฟสอย่าง DFI P45T2RS Plus ละครับ พอจะลากแบบโหดๆได้มั้ย

Comment

4 เฟส ดิจิตอล ผมว่าน่าจะอยู่ แต่ไฟดร็อปนั้นเจอแน่ๆ

Comment

ผมเคยใช้ Q6600ปกติที่ 3.4 VCore 1.42 idle core 47 Full core 65
                            กับ P5KR มา 1 ปีและ ก็ปกตินะ 3.6 ก็เคยใช้แบบติดต่อกัน 2 วัน ก็ไมเป็นไรนะ
                            แต่ผมพยายามเช็คอุณหภูมิไม่ให้เกืน 70 ที่ core นะ

Comment

อัดให้ MB แต๊บ ไปเลยครับ

Comment

Working...
                              X