Announcement

Collapse
No announcement yet.

iCute iBox ใช้ PSU อะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• iCute iBox ใช้ PSU อะไรดีครับ

มีปัญหากับ iCute iBox มากเลยครับ คือว่าพื้นที่มันแคบจัด จุดที่ใส่ PSU จะมีรางใส่ harddisk แขวนอยู่ ส่งผลให้ถ้า PSU ยาวเกินไปจะติด ใส่ไม่ได้!!

ที่ใช้ตอนนี้คือใช้ iCute Titanium อยู่น่ะครับซึ่งก็ใส่กันได้พอดี แต่ก็ยังไม่ค่อย happy เพราะว่าผมอยากโมรางใส่ harddisk ให้มันใหญ่กว่านี้หน่อย เห็นแล้วอึดอัดสงสาร harddisk มากๆ ครับ รูดเข้ารูดออกทีเหมือนมีขี้เหล็กขอบ harddisk กระเด็นออกมาทุกทีเลย เพราะฟิตจัด..

ช่วยแนะนำ PSU ที่ดีๆ ได้ 80+ แต่ว่า สั้นๆ ได้ไหมครับ มียี่อห้ออะไรที่สั้นๆ บ้าง??

รอท่านผู้เชี่ยวชาญ

Comment

ไม่มีคนมาตอบเลย ฮือ

Comment

ผมก็มีปัญหาเดียวกันนะ ผมเลยเจาะฝาเคสด้านบน แล้วเอา psuไปวางไว้ด้านนอกไปเลย
        แล้วค่อยลากสายผ่านรูลงมา ไม่สวยแต่ก็โอเค ไม่อึดอัด ไม่ร้อนด้วยเพราะเอาpsuไว้ด้านนอก ด้านในเลยเย็นสบาย

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
          ผมก็มีปัญหาเดียวกันนะ ผมเลยเจาะฝาเคสด้านบน แล้วเอา psuไปวางไว้ด้านนอกไปเลย
          แล้วค่อยลากสายผ่านรูลงมา ไม่สวยแต่ก็โอเค ไม่อึดอัด ไม่ร้อนด้วยเพราะเอาpsuไว้ด้านนอก ด้านในเลยเย็นสบาย
          รบกวนช่วยแปะรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ อย่างนี้เคสก็เป็นรูโหว่น่ะสิ

Comment

เหอๆ ถ้ามันลำบากก็ใช้ เคสแบบธรรมดาจิครับ

เอ่อ ล้อเล่นนะท่านน

v
            v
            v
            รอท่านต่อไปครับ

Comment

ซื้อมาแล้ว ถอยหลังไม่ทันแล้วครับ

Comment

งั้นซื้อเคสใหม่ครับ555
                ความยาวPSUต้องไปดูเวบผู้ผลิตแล้วครับ หลายเจ้าบอกไว้ละเอียด

Comment

อดสงสัยไม่ได้ว่าทำไม iCute ถึงออกแบบ iBox มาแบบนี้นะ สงสัยกะสเกลผิดหรือเปล่านะ
                  Last edited by erip; 8 Apr 2009, 21:49:35.

Comment

Working...
                  X