Announcement

Collapse
No announcement yet.

sensor เมนบอร์ดเอ๋อๆ เเก้ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sensor เมนบอร์ดเอ๋อๆ เเก้ยังไงดีครับ

เรื่องของเรื่องก้อคือ ผมตรวจเช็คอุณหภูมิด้วยโปรแกรม HwMonitor นะครับ

สมมติอุณหภูมิตอนนี้ 32 เด๋วมันก้อเด้งไป 52 เเล้วก้อเด้งกลับมา 32 , 31 หรืออุณหภูมิอื่นๆ

ดูมันไม่แน่นอนเลยครับ เด้วไปเด้งมา อีกอย่าง AUXTIN มันอุณหภูมิอะไรครับถ้าผม oc มันจะ

ขึ้นไป 127 องศา เเต่ถ้าปรับ A.I.Nos เป็น auto มันก้อจะดูๆๆปกตินะประมาณ 34 องศา

แก้ยังไงดีครับ รบกวนช่วยทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

++ ลืมบอกไปผมใช้ ASUS P5K-E Wifi ap ครับ

จังหวะนี้ต้อง Flash Bios คับ 5555++

ร๊าวังไฟดับบบบ นะจ๊ะ

Comment

ตามนั้นครับ ดูว่าไบออสเวอร์ชั่นใหนถ้ายังไม่ล่าสุดก็เอาตัวล่าสุดมาอัพเลย

Comment

flash BIOS ดูเเล้วหรือครับ
        ช่วงนี้ลมเเรงระวังไฟดับ +1

Comment

Working...
        X