Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายแบบนี้เขาเรียกว่าอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายแบบนี้เขาเรียกว่าอะไรครับ

แบบในรูปอะครับ สายมันยาวไม่พอต้องพาดผ่านกลางบอร์ดเลย จะไปหาซื้อสายมาต่อให้ยาวเพิ่มมันจะมีมั้ยครับ จะเรียกก็เรียกไม่ถูก

สายไฟเลี้ยง CPU ครับ

ไม่รู้นะครับว่ามีขายเพิ่มมั้ย

Comment

ท่านอื่นว่าพันทิพมีขาย แต่ผมก็ไม่รู้ว่าร้านไหนเหมือนกัน

เอาเป็นว่าถ้าท่านไปดูแล้วเจอ 8 พิน เผื่อผมสักเส้นแล้วกัน อิอิ

Comment

คงต้องลองดูพันทิพย์ดูก่อนล่ะกัน ถ้าไม่มี ก็ตัดเเล้วต่อใหม่ไปเลย 55+

Comment

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ก็ตัดต่อช่วงกลางให้มันยาวขึ้นสิครับ
          ตรงข้อต่อก็ใช้หัวแบบที่หาได้ง่ายและแน่นหนาดี
          ใช้ข้อต่อสายไฟแบบใช้น็อตขันก็ได้ หาง่ายและแน่นดีด้วย
          ถ้ายังกลัวไม่แน่นอีกก็บัดกรีเลย 55

Comment

สาย 4 pin ครับ ...

ชั้น 1 พันทิพย์มีขายครับ
            ถ้านับธนาคารกรุงเทพ , Telewiz ,Jedi , TK , Saveway เป็นล็อกแรก
            ร้านที่ขายอยู่ล้อกที่ 2 ครับ
            เดินเข้าล็อก 2 อยู่ขวามือครับ ต้นๆล็อก
            เป็นร้านที่ขายเมาส์เยอะๆแหละครับ
            สาย 4 pin จะอยู่หน้าร้าน บริ้เวณล่างซ้าย หน้าโต๊ะเก็บเงิน
            เส้นละประมาณ 80 บาทครับ
            ผมก็ได้มาจากร้านเนี้ยแหละ 2 เส้น

ลองไปดูนะครับ ...

Comment

Originally posted by joejoejoe View Post
              สาย 4 pin ครับ ...

ชั้น 1 พันทิพย์มีขายครับ
              ถ้านับธนาคารกรุงเทพ , Telewiz ,Jedi , TK , Saveway เป็นล็อกแรก
              ร้านที่ขายอยู่ล้อกที่ 2 ครับ
              เดินเข้าล็อก 2 อยู่ขวามือครับ ต้นๆล็อก
              เป็นร้านที่ขายเมาส์เยอะๆแหละครับ
              สาย 4 pin จะอยู่หน้าร้าน บริ้เวณล่างซ้าย หน้าโต๊ะเก็บเงิน
              เส้นละประมาณ 80 บาทครับ
              ผมก็ได้มาจากร้านเนี้ยแหละ 2 เส้น

ลองไปดูนะครับ ...
              ขอบคุณครับเดี๋ยวลองไปดู

Comment

มีขายครับ เคยซื้อมาใช้อยู่

Comment

ท่านจขกท.หรือท่านไหนไปซื้อ ผมฝาก 8 พินเส้นนึงคับ

ซื้อมาให้แล้ว PM รูปของ+เลขบัญชีมาเยยยย

Comment

มีครับ พันทิพย์ร้านขายของที่แบบกองๆกับพื้นก็มี

เมื่อวานไปพันทิพย์มาเห็น สายไฟหัว Molex แปลงมาเป็นหัว 3Pin ยังมีเลย แต่เห็นมีอยู่ร้านเดียว
                    ผมเลยหยิบมาเส้นนึงแต่ยังไม่ได้ลองเสียบเลยว่ามันใช้ได้ไหม -0-

Comment

ผมเคยเจอในหนังสือ

เค้าเรียกสาย ATX 12V.

พันทิพชั้น 4 มีครับ สายต่อ ATX 12V.

Comment

Working...
                      X