overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ASUS a8 กับบานพับ !!!!

OverclockZone Member summer's Avatar
    www.mydollth.com

Default ASUS a8 กับบานพับ !!!!

ASUS a8 กับบานพับ !!!!

อยากรู้ว่า ASUS a8 มีปัญหาบานพับมากแค่ไหน เห็นบอกมากันว่ามีปัญหากันเยอะมาก
    เลยอยากจะรู้เปนกันเยอะมากแค่ไหน

--------------------------------------------------------

และถ้าซ่อม/เคลม แล้วจะเปนอีกหรือไม่เป็นแบบไหน
    คือว่ากะจะพาแม่ไปขอที่งานคอมมาท มีนา นี่แล้ว

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ของผม A8F Seriesเตี้ยสุดยังมีปัญหาเลยครับ แต่เอาไปซ่อมได้ฟรีนะ ถ้าเค้ามีของ
    อาการก็ โยกเยกอ่ะครับ เวลาเปิด ปิดก็อย่าโยกแรง เด๋วมันจะหักเอา

OverclockZone Member ozza's Avatar

ผมก็ใช้ A8F Series มันไม่มีปัญหาร้ายแรงแบบที่คุณคิดหรอกคับ

คือแค่มันโยกง่ายเวลาเอาพัดลมจ่อใส่จอ หรือ สั่นโต๊ะ มันไม่ถึงกับขึ้นหักหรืออะไรอื่นๆร้ายแรงคับ

OverclockZone Member

ผมซื้อเสร็จจะติดโซ่ยืด เอาไว้ระหว่างเครื่องกับจอดีกว่า อิอิ
    แต่ยังไงก็คงซื้อมันออกจะคุ่มกับราคาที่จ่ายไป ผมว่านะ

ไม่มากครับแคลมง่ายมากผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาได้ของใหม่มาเลยครับ

มีปัญหาจริงครับ เพื่อนผมที่มหาลัยเป็นหมด

แต่ ASUS ดูแลให้เต็มที่นะครับ ไปเปลี่ยนได้

OverclockZone Member *ConfidenT*'s Avatar

รบกวนขอเมล์ทุกท่าน ที่ใช้asusอยุ่หน่อยครับ ผม

OverclockZone Member loneliness's Avatar
    Information Technology Rangsit University

ผมพึ่งซื้อ Asus A8sc-4p131 ก้อไม่เห็นมีปันหาอารัย นิน่าา หรือว่ามันใหม่อยู่ ก้อซื้องานคอมมาทอ่ะ

A8JN 10 เดือนแล้ว ยังไม่เป็นไรครับ แต่ตอนนี้อยากเพิ่ม Hdd แฮะ

Asus A8 นี้มีปันหาในเรื่องของบานพับจริงครับแต่ทาง Asus มีอะไหล่เยอะครับไปเคลมเปลี่ยนได้เลย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ของผมรอบ2แล้วครับ.. คราวนี้ยังไม่มัเวลาไปเคลม แต่ก็ยังใช้ได้ ไม่มีปัญหานะ

อาการที่ว่ามันเป็นไงเหรอ ของเราเวลาพัดลมมาพัดมันก็โยกๆแกว่งๆนะ

ไม่รุ้ว่าเป็นอาการเด๋วกันหรือปล่าว ของเรา a6rp

Whitebody
    Guest

Thumbs down มีปัญหาตั้งแต่ชื้อเลย

ของผมเสียตั้งแต่ชื้อมาเลยครับ เวลาใช้กล้อง แค่ปรับหน่อยค้างเลยครับ
    ช่างบอกสายไฟข้างในขาด ขาดตั้งแต่ออกจากโรงงานเลยหรอนี่ ทำไมซวยจัง

OverclockZone Member saksith's Avatar

เขาบอกกันว่าแตกง่ายครับ แต่มันก็อยู่ที่เราใช้มันยังไงทนุถนอมไหมหรือสมบุกสมบัน แต่เคลมง่ายครับและวัสดุที่ใช้ตอนนี้ก็เปลี่ยนใหม่แข้งแรงกว่าเดิม

OverclockZone Member aunji's Avatar

ใช่ครับ เปลี่ยนได้ เพราะช่างเค้าบอกมาว่า Asus เค้าสั่งวัสดุมาทำผิด แต่เค้าก็รับผิดชอบนะครับ ลองโทรไปถามนะดูกันนะผมไม่แน่ใจ ช่างเค้าบอกว่าถึงจะหมดประกันแล้ว แต่ถ้าบานพับแตกโดยเป็นที่วัสดุที่ทำ เค้าก้เปลี่ยนให้ฟรีครับ ^^

Bookmarks

Bookmarks