overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: เรื่องมีอยู่ว่า...!!! ถ้า Lcd Benq ออกแ่บบรูปทรงให้สวยเหมือน Asus,Samsung คุณจะ...

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Default เรื่องมีอยู่ว่า...!!! ถ้า Lcd Benq ออกแ่บบรูปทรงให้สวยเหมือน Asus,Samsung คุณจะ...

เรื่องมีอยู่ว่า....!!! ถ้า Benq ออกแ่บบรูปทรงให้สวยเหมือน Asus,Samsung คุณจะเปลี่ยนใจหันมาใช้ Benq รึปล่าวครับ (รูปทรง Benq หลาย ๆ รุ่น แทบไม่แตกต่างกัน)

เท่าที่ผมหาข้อมูลมาจากหลายๆที่ (จริงๆแล้ว มีแต่ pantip.com ocz) หลายๆคนจะเลือก Asus ไม่ก็ Samsung แต่เท่าที่ผมดูแล้ว Benq คุณภาพน่าจะ* เหนือกว่าไม่มากก็น้อย

และผมอยากรู้ว่า Asus,Samsung ดีกว่า Benq ตรงไหนครับ หรือว่าคุณภาพเค้าจะสูงกว่า Benq ครับ ?

*เปรียบเทียบแค่บางรุ่นและความรู้ที่มีเพียงน้อยนิดของผม (เทียบด้วยราคาและข้อมูลจำเพาะของบางรุ่นนะครับ)

OverclockZone Member

ทำไมผมมองว่าน่าตาBenQมันสวยกว่าล่ะครับ

OverclockZone Member soniconline's Avatar

เปรียบเทียบครับ
    Last edited by soniconline; 19 Mar 2007 at 21:02:24.

Quote Originally Posted by fedora038 View Post
    ทำไมผมมองว่าน่าตาBenQมันสวยกว่าล่ะครับ
    นั่นคือเหตุผลที่ผมมาตั้งกระทู้ถามครับ ผมคิดว่า BenQ ดูดีกว่า นึกว่าคิดไปคนเดียว

OverclockZone Member BurstnovA's Avatar

Asus ไม่ได้ทำจอเองนะครับ ให้....ทำให้แล้วมาติด panel เอง ^^

sumsung กับ Benq ก็พอกันแหล่ะครับเพราะผลิตจอเอง มาตรฐานดีทั้งคู่ครับ ผลิตให้ยี่ห้ออื่นไปติดpanel เองก็เยอะครับ
    แต่ถ้าเป็นอุปกรณ์ชิ้นอื่นก็***งๆ เอาไว้ก็ดีนะครับทั้ง 2 ยี่ห้อ เหอเหอ

ส่วนผมชอบดีไซน์เรียบๆ แบบ Benq อยู่แล้วครับ ฮี้กับกับ (หน้าม้า)

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Samsung สวยๆ ต้องรุ่นแพงๆๆๆ เช่นพวก 172x

OverclockZone Member iaung's Avatar

ผมไม่สนใจรูปร่างรูปทรงเท่าไหร่ แค่ไปเดินเจอแล้วมันถูกใจก็ซื้อเลย(BenQ FP93G X) แล้วมันก็ดันไม่เคยมีปัญหาซะด้วย ก็เลยติดใจตั้งแต่นั้นมา

ML32
    Guest

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เลือก BenQ เพราะมันดูแล้วสบายตากว่า LG Samsung สองยี่ห้อนี้สีมันสดไป
    และ LG ก็ออกสีเหลืองๆ สรุปแล้วเพราะดูแล้วชอบสีของ BenQ มากกว่า ดีไซน์นั้นไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่ มองสี ประกัน ความทนทาน ราคา มากกว่า

OverclockZone Member rhythmrain's Avatar

Quote Originally Posted by BurstnovA View Post
    Asus ไม่ได้ทำจอเองนะครับ ให้....ทำให้แล้วมาติด panel เอง ^^

sumsung กับ Benq ก็พอกันแหล่ะครับเพราะผลิตจอเอง มาตรฐานดีทั้งคู่ครับ ผลิตให้ยี่ห้ออื่นไปติดpanel เองก็เยอะครับ
    แต่ถ้าเป็นอุปกรณ์ชิ้นอื่นก็***งๆ เอาไว้ก็ดีนะครับทั้ง 2 ยี่ห้อ เหอเหอ

ส่วนผมชอบดีไซน์เรียบๆ แบบ Benq อยู่แล้วครับ ฮี้กับกับ (หน้าม้า)
    ผมว่าคุณเรื่องเรื่องการผลิตน้อยมากครับ ฟังเค้ามานิดๆหน่อยแล้วเอามาบอกมั่วๆ
    การผลิตนี่แล้วแต่รุ่นเลยครับ ยกตัวอย่าง อย่างซัมซุงผลิตพาแนลเอง แต่บางรุ่นไม่ได้ใช้พาแนลของซัมซุงด้วยซ้ำ รู้ไหมครับ แถมบางรุ่นก็จ้างโรงงานผลิต มันไม่แปลกหลอกครับเรื่องพวกนี้ที่จะซื้อชิ้นส่วนแต่ละเจ้ามา แล้วจ้างผลิต เค้าวัดกันที่ดีไซน์และสเปคครับ พวกชิ้นส่วนที่ใช้

OZoneCM
    Guest

ร้านเกมส์ที่เชียงใหม่นะครับ เขาใช้แต่ BenQ>Samsung>LG แต่ืั้เขาแอบกระซิบมาว่า
    ฺ"BenQ ไม่เคยเสียเลย แต่หน้าตามันบ้านๆ วัดๆ ไปหน่อยแต่ราคาก็โดนใจนะ" ผมเลยไปซื้อ
    BenQ FP92W มา พบว่าสีสวยมากๆ ไม่จัดจนเกินไป ที่ร้าน Good Speed เขาบอกว่าไม่เคยเห็น
    ตัวนี้เป็น Dead dot เลย ราคาก็ถูกเอามาขายหลายตัวแล้ว แล้วขายดีมากกว่า Samsung 940BW อีก ร้านเกมส์สั่งทีนึงก็ 10-20 ตัว ตัดสินใจเอาเองนะครับ หน้าตากับคุณภาพคุณเลือกอะไร

OverclockZone Member mooh's Avatar

เบนคิว ผมก็ว่า สวยแบบเรียบๆ ถึกๆ นะครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

เออ น่าลองแฮะ ปกติไม่เคยมองในช๊อยเลย

OverclockZone Member hoylord's Avatar

ตอนนี้ใช้ BENQ FP73G อยู่ครับ คุณภาพเยี่ยมครับ ชอบมากครับ

OverclockZone Member
    GMM Grammy !!~*

BenQ FP73G ด้วยคนครับ

ตอนแรกก็อ่านจากในนี้ มาขอความเห็นในนี้ละครับ เค้าแนะนำ BenQ ก็ไปได้รุ่นนี้มาเลย

ตอนแรกไม่ประทับใจครับ ได้มาแล้วมันงอแง เปิดแล้วไม่ค่อยติดครับ ทนใช้ได้เกือบเดือน

ยกไปเคลม เค้าออกตัวใหม่ให้เลย งง มาก (เพราะถ้าเกิน 7 วัน ต้องส่งซ่อม) ประทับใจเลยครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมว่า BenQ สวยกว่า Sumsung อีก

Dobaod
    Guest

ไหงชอบ BenQ กันหมดซะงั้น .............Viewsonic กับ Dell ล่ะครับไม่สนใจกันมั่งหรอ

OverclockZone Member BurstnovA's Avatar

Quote Originally Posted by rhythmrain View Post
    ผมว่าคุณเรื่องเรื่องการผลิตน้อยมากครับ ฟังเค้ามานิดๆหน่อยแล้วเอามาบอกมั่วๆ
    การผลิตนี่แล้วแต่รุ่นเลยครับ ยกตัวอย่าง อย่างซัมซุงผลิตพาแนลเอง แต่บางรุ่นไม่ได้ใช้พาแนลของซัมซุงด้วยซ้ำ รู้ไหมครับ แถมบางรุ่นก็จ้างโรงงานผลิต มันไม่แปลกหลอกครับเรื่องพวกนี้ที่จะซื้อชิ้นส่วนแต่ละเจ้ามา แล้วจ้างผลิต เค้าวัดกันที่ดีไซน์และสเปคครับ พวกชิ้นส่วนที่ใช้
    ขอบคุณที่ช่วยขยายข้อความของผมให้นะครับ ^^

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

อย่าไปสนใจรูปร่างภายนอกมากครับ

OverclockZone Member THM's Avatar

เรียบอยู่ได้นาน

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

Quote Originally Posted by soniconline View Post
    นั่นคือเหตุผลที่ผมมาตั้งกระทู้ถามครับ ผมคิดว่า BenQ ดูดีกว่า นึกว่าคิดไปคนเดียว
    ผมด้วยอีกคน หล่อแบบคมเข้ม FP73G ของผม

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks