Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทำRaid อะครับ เข้ามาช่วยหน่อยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทำRaid อะครับ เข้ามาช่วยหน่อยๆ

ต้องทำยังงัย มั่งหลองับ

พอดี ตอนนี้ มี 200GB อยู่1 ตัว

พอดี จะซื้ออิกตัวแล้วมาทำ จะทำยังงัยอะงับ

mb รุ่นไหนครับ

Comment

P5b ได้มะครับ

Comment

p5b รู้สึกจะไม่ได้นะครับ มันเป็น ich8 ไม่ใช่ ich8r

Comment

P5Bทำได้ครับ ทำRaidผ่านJMicon ต่อข้างใน1ตัวข้างนอก1ตัวครับ

Comment

ขอโทดทีครับ เผอิญไม่เคยได้เล่น mb ตัวนี้ แต่คาดเดาว่ามันไม่น่าจะมีชิพ raid มาตรฐาน ซึ่งผมคิดว่าถ้าอยากทำ raid น่าจะทำบนชิพ raid มาตรฐานดีกว่าครับ เช่น nvidia raid,intel matrix storage ครับ ผมเคยเล่น gigabyte sata raid ไม่ได้เรื่องเลยครับ driver ก็ไม่สมบูรณ์ แต่ตัวนี้เล่นแล้วไม่มีปัญหาอะไร ก็เล่นไปได้เลยครับ สนับสนุน!!!

Comment

P5B ถ้าไม่ได้ใช้Raidหลักหน่วงอะไรมากก็ใช้ได้ครับ เพราะมันต่อได้แค่2ตัว และก็ได้แค่Raid0,1 ประสิทธิภาพพอใช้ได้ครับ แต่ต้องใช้แผ่นWindowsที่ปกติๆหน่อยนะครับ แนะนำว่าใช้ได้ครับดีกว่าต้องซื้อบอร์ดใหม่ แต่ถ้าเงินเหลือใช้ก็ไปเล่นP5B-E Raidดีกว่าเยอะครับ

Comment

Working...
              X