ถามเรื่อง อัฟ ram บัส 667 กะ 800 ใช้ด้วยกันได้ไหม
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2

Thread: ถามเรื่อง อัฟ ram บัส 667 กะ 800 ใช้ด้วยกันได้ไหม

OverclockZone Member

Default ถามเรื่อง อัฟ ram บัส 667 กะ 800 ใช้ด้วยกันได้ไหม

เครื่องผม ปัจจุบัน ใช้ บัส 667*2 แต่ เมนบอร์ด รับได้ 800 อยากถามว่าจะซื้อมาเพิ่มอีก 2 ตัวใช้บัส 800 เลยได้หรือไม่ แล้วถ้าได้ต้องเซต ค่าไรบ้างคับ

OverclockZone Member cheatnot's Avatar

ถ้าบอร์ดคุณใช้แบบ Dual-channel
    ควรดูค่าCLครับ ให้มันเท่ากันหมด
    เครื่องจะไม่มีปัญหาครับ

Bookmarks

Bookmarks