Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก LCD MONITOR 19 นิ้ว ราคา ประมาณ 5,000 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก LCD MONITOR 19 นิ้ว ราคา ประมาณ 5,000 บาท

ขอรบกวนเพื่อน ๆ ช่วยเลือก LCD MONITOR 19 นิ้ว ราคา ประมาณ 5,000 บาท ด้วยครับ

และขอวิธีเลือกด้วยครับ ค่าต่าง ๆ ที่ต้องพิจารณา เช่น ค่า Response Time เป็นต้น

ขอบคุณมากครับ

ผมขอแนะนำ
    Samsung 933BW =4900฿ ครับ
    วิธีการเลือกนะครับ
    Response Time ควรจะไม่เกิน 5msครับเหมาะสำหรับเล่นเกม
    แต่ที่ผมแนะนำไปมันแค่ 2msครับ
    Contrast ration คือค่าเฉดสีครับ
    ควรจะดูๆไว้ซัก 3000:1นี้ก็ OK ดีแล้ว
    แต่ที่ผมแนะนำไป 15000:1 ครับ
    ต่อไปคือค่าความสว่างจอ(Brightness)
    ควรไม่ต่ำกว่า 250cd/m2ครับ
    แต่ที่ผมแนะนำไป 300cd/m2 ครับ
    และสุดท้าย ควรดูแบบดั้งเดิมครับ
    คือไปดูด้วยสายตาตัวเองครับ
    เช่น มองมุมนี้สีจะเพี้ยนไหม
    ครับ
    Last edited by cheatnot; 1 Apr 2009, 15:43:38.

Comment

ราคาไม่เกินนี้ เล่น 20 นิ้วไปเลยครับ

Comment

SAMSUNG T190 ครับ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
          SAMSUNG T190 ครับ
          ราคามัน 5000เกือบๆ6000เชียวนะ

Comment

samsung 2033sw

Comment

Acer x193HQ ครับ จอ18.5นิ้วครับ Contrast ration 10000:1 ครับ
              ผมใช้อยู่ ภาพชัดมากเลยครับ เป็นจอแก้วด้วย ซื้อมาปีืั้ที่แล้ว 4 พันกว่า
              น่าจะไม่เกิน 3 พันนะ ลองถามดู

Comment

ถ้าซื้อที่ JIB จะ work มั้ยครับ

หรือจะซื้อที่ร้านไหนดีครับ (พันธุ์ทิพย์)

ขอบคุณครับ

Comment

Samsung 933BW 4900

Comment

Working...
                  X