overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: มีคนใช้Innoมั้ย

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Default มีคนใช้Innoมั้ย

จะซื้อGF6ถูกๆมาเล่นghost reconซะหน่อยอ่ะครับเดิมใช้9250T_T
    คนมันงบน้อยนี่
    เห็นยี่ห้อInnoมันถูกสุดในตระกูลแล้ว ใครเคยใช้มันดีไม่ดียังไงบ้างมั้ยมาเ่ล่าสู่กันฟังหน่อย

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เป็นความลับทางราชการครับ ยี่ห้อนี่ เครมง่ายที่สุดในการ์ดจอครับ ประกันคอม 7 ก็จริงแต่เครมคนละเรื่องกันเลยครับ วินฟาสที่แพงกว่ากลับต้องรอ ส่วนอินโนนี่ดีกว่าเยอะเลยครับ ผมรู้มาได้อย่างไรไม่บอก เอาเป็นว่าผมรู้ข่าววงในคอม 7 ก็แล้วกันครับ(ใหม้ยังให้เครมถ้าไม่ค่อยน่าเกลียดเชื่อผมมะ)

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by guru View Post
    เป็นความลับทางราชการครับ ยี่ห้อนี่ เครมง่ายที่สุดในการ์ดจอครับ ประกันคอม 7 ก็จริงแต่เครมคนละเรื่องกันเลยครับ วินฟาสที่แพงกว่ากลับต้องรอ ส่วนอินโนนี่ดีกว่าเยอะเลยครับ ผมรู้มาได้อย่างไรไม่บอก เอาเป็นว่าผมรู้ข่าววงในคอม 7 ก็แล้วกันครับ(ใหม้ยังให้เครมถ้าไม่ค่อยน่าเกลียดเชื่อผมมะ)

จริง

FX 5200 35 นาทีเศษ ยกตัวใหม่มาเลย

ผู้มาเยี่ยมเยือน
    Guest

Quote Originally Posted by BOYWA View Post
    จริง

FX 5200 35 นาทีเศษ ยกตัวใหม่มาเลย
    แถมเคลมได้จากหน้าร้านด้วยแหละ

OverclockZone Member O-Man's Avatar

ผมใช้อยู่ งานก็เนียนดี เทียบกับ Asus ที่ใช้อยู่อีกตัวนะ ค๊ลอกไปใกลกว่าเยอะเลย ยังไม่เคยได้เคลม 3ปี แล่ว เวลาเล่นเกมส์3 มิติ คล๊อกไปอีก 60% ไม่ได้โมไฟหรือเพิ่มไฟเลย (อาจจะได้เป็นบางตัวบางรุ่นนะครับ) มีหลายคนบอกยี้เวลาที่เห็นหรือไดยินว่าใช้ ซีจะบวมบ้างละ ห่วยบ้างหละ ผมว่าปากคนนี่ยาวกว่าปากกา เห็นเว็บเมืองนอกเอาไปโม ไปคล๊อกเล่นกันเกลื่อนเขาก็ว่าดี อืมม์ ตอนนี้อยากให้เสียเหมือนกันจะเอาไปเคลม แพลทินั่ม เซอร์วิส (แต่ก็เหลือประกันอีก 2 ปี)

สรุป ส่วนตัวผมชอบ ทน ถูก ดี คุ้มค่า น่าใช้

OverclockZone Member หมวยZa's Avatar

เป็นยี่ห้อที่ ทำออกมาของประหยัด ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร เคลมประกันก็ดี อยากหาของที่ราคาต่ำกว่านี้ ก็คงไม่พ้น Spark

OverclockZone Member best0032001's Avatar

ส่วน ตัวแล้วชอบ inno ทุกวันนี้ ยังใช้อยู่เลย
    แต่ inno เนีย ตาดีได้ ตารายเสีย

ของส่วนใหญ่ จะลด spec เพื่อให้มันถูก และไร ซึ่งคุณภาพ

แต่ก็มีบาง lot ที่ ทำออกมาก แล้วไม่ลด spec แล้วราคา น่าเล่น

ส่วนตัวแล้ว inno เนีย ต้องดูให้แน่ใจก่อน ว่า ตัวที่จะซื้อ แรงจิงปะ

เพราะ แต่ละlot มัน ชอบ เปลียนจิง

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ตอนนั้นผมก็เครมผมเห็นแต่การ์ด inno ครับอันนี้ยืนยันครับ

OverclockZone Member b98se's Avatar

ตอนแรกนึกว่าเปนของถูก คุณภาพห่วยซะอีก

OverclockZone Member

เคยใช้ตอน tnt2 ใช้แล้วเข็ดเลย หันไปใช้ winfast ไม่มีปัญหาใช้มาหลายรุ่นไม่เคยเคลม ไม่ได้ OC จ่ายแพงกว่าแต่ไม่ต้องเสียค่ารถ เสียเวลาไปเคลมครับ(อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ) แต่งบเท่าไรก็เอาเท่านั้นดีสุดครับ

INNO 6600 128 M 64 B ใช้อยู่ครับ ซื้อใช้มาได้ 6 เดือนแล้วครับประกัน com7 ใช้ดีไม่มีงอแงเท่าไรครับ เล่นเกมส์กระตุกเป็นระยะ(ล้อเล่นครับ) แหม่ 64บิตเองครับ ทำใจ จะซื้อใหม่ก็งบน้อยครับทนใช้ไปก่อน ฮา ฮา ฮา (ดีกว่าไม่มีคอมฯเล่นเกมส์)

OverclockZone Member issasanook's Avatar
    คนดี ไม่มีที่อยู่

อิน นี 3 โด จี เฟ็ก เอฟ อ๊อก 5 2 0 0 ประ กด มัน 2 ปี ใช้ ดี ไม่ มี ปัญหา เพราะ ไม่มีปัญญาเปลี่ยน

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

วันนี้ไปมาของหมดครับ เซ็งเลย
    ถอยATiตัวที่พอๆกันมาแทน

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ไหม้ยังให้เครมถ้าไม่ค่อยน่าเกลียดเชื่อผมมะ <<< อันนี้จริงเคยแล้ว inno FX 5700 เคยเอาไปเครมมาเพราะมันไหม้ บริษัทไม่มีตัวนี้หัย เค้าหัย FX 6200 มาแทน ^^

Bookmarks

Bookmarks