Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 7750 be ซิ้งพัดลมดังมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 7750 be ซิ้งพัดลมดังมากๆ

ใครเป็นมั้งอ่าครับ เพิ่งซื้อมาวันนี้ รู้สึกว่า ซิ้งมันจะหลวมๆ

ใส่แล้วมันก็ดัง ดังมากด้วย

อย่างนี้จะเเอาไปเปลี่ยนได้ไหมอ่าครับ

ใส่เข้าล็อกดีรึเปล่า

ของผมเงียบแทบไม่ได้ยินเสียง พัดลม 3500-3600 รอบ แต่ไม่ค่อยเย็น

Comment

ของผมก็เป็น

ไม่ได้ใส่เคส พัดลมหมุนดังดี อิอิ

ตัวพัดลมมันจะยึดกับซิ้งไม่แน่นอะ ขยับๆได้หน่อย ผมเอากาว2หน้ามาอุดตรงที่ยึด ก็แน่นแล้ว

Comment

งืม ช่วงนี้มันร้อน เก็บเงินอีกสักหน่อยสอยสองตัวนี้ดีกว่านะ 1400-1500 กำลังเย็นเลย เย็นพอๆกะตัวแพงๆเลย
        http://www.unlimitpc.com/index.php?n...owpage&pid=217

http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/1780

Comment

โชว์รูป ซิงค์หน่อยสิครับ จะงามขนาดไหน

Comment

เป็นเหมือนกันครับ

รู้สึกว่าไม่แนบสนิท ถ้าไม่เปิดแอร์ พัดลมขึ้นไป 4600 รอบ

ถ้าเปิดแอร์ัพัดลมเหลือ 2800 แต่รู้ึสึกได้ว่าดังครับ

สงสัยต้องลองเอากาว 2 หน้าไปติดบ้างครับ

Comment

ของผมก็ดังครับ อิอิ

Comment

จะไม่ให้ดังได้ไง ซิงค์ตัวเล็กๆ (ทำไมไม่ทำเหมือน 6000+ ) พัดลมนี่ก็หมุน แรงมาก 3500-3600 รอบ เอามือ แตะซิงค์ดู มันก็ยังร้อนๆ อยู่ ไม่กล้าลากลาย ตอนนี้เปลี่ยน มาใช้ Xigmatek S1284C รับรอง โคตรเงียบ+เย็นด้วย

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ผมเอาไปเปลี่ยนมาละ เปลี่ยนได้ครับ

ตกลงเป็นที่ตัวซิ้งพัดลมอะครับ เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย(เปลี่ยนแต่ตัวซิ้งนะครับ ตัว cpu ไม่เปลี่ยน)

Comment

ยืนยันว่าดังมากครับ เมื่อมันทำงานที่ 5000รอบ+ ขอแนะนำให้ท่านผู้ใช้ที่เปิดcaseเล่น จงใส่หูฟังเพื่อเล่นGameหรือฟังเพลง^^ แต่ถ้ามันหมุนไม่ถึง 5000รอบ ก็ไม่ต้องไปสนใจมัน มันไม่ดัง
                    ห้องผมไม่มีแอร์มันก็ไม่เคยร้อนเกิน 61cนะครับ เวลาเล่นGameนานๆ
                    ส่วนsinkนี่ บ้านมากๆ แบบX2 ธรรมดาทั่วไปเลย
                    ถามท่านเจ้าของกระทู้ครับ ตอนเอาไปเปลี่ยนนี่ เอาไปแต่พัดลมหรือเอาCpuไปด้วยครับ เพราะของผมมันก็ไม่ค่อยแน่นแต่เกิน7วันมาแล้ว คงต้องส่งเคลมอย่างเดียว
                    Last edited by shukumee; 3 Apr 2009, 01:53:16.

Comment

Working...
                    X