Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนวิเคราะห์อาการด้วยครับ เกี่ยวกับอุณหภูมิของ CPU E5200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนวิเคราะห์อาการด้วยครับ เกี่ยวกับอุณหภูมิของ CPU E5200

เป็นเครื่องของเพื่อนผมนะครับ รายละเอียดก็ วินโดว์ปกติ Bios ค่าเดิมๆ
    MB asus P5Q-PRO CPU E5200 RAM 2GB เคส CM690 พัดลมเดิมๆ ไม่ได้ OC ทำไม่เป็น
    อุณหภูมิ CPU E5200 กับซิ้งเดิมๆ วัดได้ที่ 46 น่าจะได้ แล้วตอนนี้เปลี่ยนเป็น V8 อุณภูมิ ลดลงแค่ 42-44
    ทำไมCPU E5200 มันร้อนจังครับ ผิดปกติหรือเปล่า ใช้โปรแกรม HWMonitor 1.13.0 ล่าสุดวัดดู
    ช่วยด้วยทุกท่าน เพื่อนผมมันเครียดทะเลาะกับเมียแล้ว 55+ ช่วยทีครับ

E5200 เดิมๆ ไม่ได้ OC มันก็น่าจะร้อนแค่นั้นแหละ กับซิ้งค์เดิมๆ แล้วซิ้งค์ขนาดใหญ่มันมีการอมความร้อน อุณหภูมิต่ำสุดมันก็อยู่ที่ 40 ต้นๆ นี่แหละ ไม่มีประโยชน์ที่จะเอามาใช้งานธรรมดาๆ ไม่ OC แบบโหดๆ แบบว่าแค่ซิ้งค์เดิมๆ บางๆ ของมันก็เหลือๆ

Comment

ตามบ้างบน ไม่ OC ซิ้งเดิมก็อยู่ (เว้นแต่อยากจะสวย)

เปลี่ยนแล้วไม่ต้องเครียดว่าทำไมเย็นลงนิดเดียว หรือเย็นเท่าเดิม

ต้องลอง OC โหดๆ แล้วเอาซิ้งเดิมกับซิ้งแต่งมาวัดกัน ถึงจะถูก

Comment

สำหรับผมนะครับ ซิลิโคนบ้านๆ ซิ้งบ้านๆ OC ไป3.5 อุณหภูมิตอนidle 37-39 ครับถ้า Full ก็ 62-65

Comment

ปกติ ครับ ปกติ อย่าเครียด ถ้าเครียน ขาย V8 นู๋ รับเองจ้า?

Comment

Working...
          X