overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: แนะนำแผ่น DVD-R ดี ๆ หน่อยครับ

OverclockZone Member GFX's Avatar

Default แนะนำแผ่น DVD-R ดี ๆ หน่อยครับ

ใช้ยี่ห้ออะไรดี

เน้นเก็บนาน ๆ คุณภาพดี ๆ

อีกคำถามน่ะครับ อยากรู้ว่าเวลาไรท์แผ่น DVD ใช้ความเร็วเท่าไร่ดีครับ

แล้วมันต่างกันยังไงครับ ไรท์เร็วกับช้า

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

Verbatim เขียนที่ 4x พอ

เขียนช้า tranfer ข้อมูลนิ่ง โอกาสเสียระหว่างทางลดลงกว่า max speed

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

verbatim

misubishi

OverclockZone Member arito's Avatar

ขอให้ smartbuy เป็นอีก1ตัวเลือกสำหรับคุณ ไม่ผิดหวังจิงๆ ยืนยันจากผู้ใช้มามากกว่า20หลอด ไม่มีคำว่าแผ่นเสีย
    ไรท์ไม่เกิน8x ดีที่สุด

maxtec ครับ ถ้าหาได้ เกรดเอ mitsu เลย

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

ปล.อยากรู้เหมือนกัน ว่าแต่

verbatim หลอด50แผ่นประมาณเท่าไรครับ

OverclockZone Member jimihendrix's Avatar

ผมใช้ princo อะถูกดี(บ้านนอกมีแต่ยี่ห้อนี้ ดีสุดแล้ว- -*/)
    อยากเก็บนานๆ ใช้แผ่นทอง 100ปีมั้ง เค้าโม้กัน *-*
    เขียนความเร็ว4x ชัวสุด

OverclockZone Member RunN18's Avatar

Quote Originally Posted by -DoMyoJi- View Post
    ปล.อยากรู้เหมือนกัน ว่าแต่

verbatim หลอด50แผ่นประมาณเท่าไรครับ
    580 ครับใช้อยุ่ประจำ

ถ้าจะเอา แบบ ดีดีก้อยี่ห้อนี่ล่ะ สูสีกันก้อมี TDK IMAGIN

ระดับกลางราคา400 HP Philip

ระดับใช่เยอะงบน้อยแนะนำ Ohayo 320-340แล้วแต่ที่ครับ อิอิ ผมใช้ สลับไปมาแล้วแต่มีตังฮ่าๆ

OverclockZone Member

imation* ครับ

OverclockZone Member umic2000's Avatar
    Leningrad , CCCP

Smile

Verbatim กับ Mitsubishi ดีที่สุดในระดับที่หาได้ในไทย ณ เวลานี้ครับ

แต่ถ้าไปเจอแผ่น DVD ยี่ห้อ That's ของโรงงาน Taiyo Yuden ที่ไหนก็ให้รีบเก็บทันที เพราะนี่คือแผ่น CD/DVD ในตำนานที่ยอมรับกันว่าคุณภาพดีที่สุดในโลกแล้วครับ

ป.ล. ผมมีแผ่น CD-R ยี่ห้อ That's แบบในภาพเหลืออยู่ครึ่งหลอดเอง ไม่อยากใช้หมดกลัวหาซื้อไม่ได้อีกครับ

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

Quote Originally Posted by RunN18 View Post
    580 ครับใช้อยุ่ประจำ

ถ้าจะเอา แบบ ดีดีก้อยี่ห้อนี่ล่ะ สูสีกันก้อมี TDK IMAGIN

ระดับกลางราคา400 HP Philip

ระดับใช่เยอะงบน้อยแนะนำ Ohayo 320-340แล้วแต่ที่ครับ อิอิ ผมใช้ สลับไปมาแล้วแต่มีตังฮ่าๆ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

Phillip DVD+R ไปซื้อฟอร์จูนล่าสุด 330 ครับ ไร้ท์หนังไม่เกิน 4x ถ้าไร้ท์ข้อมูลธรรมดา 8x หนังอยากเก็บไว้ดูนานๆก็ 2x ใส่กล่องคอลเลคชั่นเลย ถ้ารวยก็ Verbatim แน่นอนมากแต่แพงหรู

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

imation กับ benq

ยี่ห้อไหนดีกว่ากันครับ

เน้นเก็บข้อมูลนานแสนนาน

OverclockZone Member Snake's Avatar

http://www.dvdr2u.com/default.aspx

ไปสำรวจราคาโลด ซื้อกับเจ้านี้ประจำ

OverclockZone Member minipop's Avatar

งบไม่อั้นแล้วอยากได้ของดีก็เลือก เวอร์บาทิม หรือ TDK <แผ่นทอง> ผมใช้เก็บหนังที่หายากเช่น ไททานิค เบ็นเฮอร์
    หรืออยากได้เกรดกลางๆคุณภาพดีราคารับได้ก็ยี่ห้อ O'hayo ครับ กระปุกละ 330บาท
    เมื่อผมใช้ DVD ปริ้นโก ไรท์ 6X เก็บการ์ตูนวันพีชทั้งหมด 5 ภาค ดูได้ไม่ถึง 4 เดือนเลยครับ แผ่นเน่าไป 7 แผ่น
    เหอๆ หลังจากนั้นยอมกัดฟันซื้อแผ่น DVD ของ O'hayo หลังจากนั้นก็ไม่มีปัญหานี้อีกเลยครับ สบายใจ

Bookmarks

Bookmarks