Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ soundcard 3 ตัวนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ soundcard 3 ตัวนี้หน่อยครับ

x-fi titanium (3990)กับ Asus Xonar DX(2500) และ Xonar D2X(4990)

ตังไหนดูหนังฟังเพลงดีสุดครับ

แล้วเสียง DX กับ x-fi titanium ต่างกันมากไหมครับ

x-fi titanium มันดูก้องแก้งยังไงไม่รู้ ราคาตั้ง 3990 ( สมัย Xtreme Music ยังดูดีกว่าอีก)

ขอบคุณครับ

ดันๆ

Comment

Xonar D2X(4990)

Comment

ตามราคาครับ

Comment

ไม่รู้จะเทียบให้ยังไง มีแต่DX
          ที่เหลือก็ Audigy 4 U1 กะXtreme Audio Notebook
          อยากลองD2 ดูมั่ง แต่ตังมันน้อย

Comment

ถ้าถามตัวไหนดีสุดใน3ตัวนี้ D2X ดีสุดครับ

Comment

ถามคุณ me4u หน่อยครับ DX เสียงเป็นยังไงบ้างครับดีกว่า audigy value มากไหมครับ

Comment

Originally posted by soniqer View Post
                น่าจะดีสุด ฟังเพลงเน้นรายละเอียด ทำนองดนตรี

แต่ถ้าเอามัน...ก็ไม่แนะนำ

Comment

audigy value ไม่มีจ้า
                  มีแต่ ออดิจี้4 เฉยๆกากๆเลย

เทียบนะ จากความรู้สึก ไม่มีความมีความรู้ด้านนี้
                  ผมไม่เซ้ตอะไรเลยนะ ฟังเทียบกับที่ลงเดิมๆเลย

ออดิจี้ 4
                  ใสกว่า กว้าง ออกแนวจัดจ้าน
                  เสียงก้องกว่า เสียงลูกเล่นต่างๆ เอฟเฟค มากกว่า
                  ดังกว่า

Xonar DX
                  เสียงซ่า เสียงรบกวนน้อยกว่า
                  เสียง ออก ทุ้ม แนวนุ่มๆ
                  เสียงเบากว่า(มากมาย)

สรุป DX มันเหมาะฟังเพลงนุ่มๆ อย่างที่หลายๆท่านว่านั่นละ เพลงวัยรุ่นอาจไม่มัน
                  Creative เล่นเกมทำได้ดีกว่า

Comment

เพิ่มนิดหน่อย ก็ได้ Xonar HDAV1.3 เเล้วครับ เสียงดีกว่าเยอะ เล่นเกมส์ ดูหนัง มีครบ

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
                      เพิ่มนิดหน่อย ก็ได้ Xonar HDAV1.3 เเล้วครับ เสียงดีกว่าเยอะ เล่นเกมส์ ดูหนัง มีครบ
                      ผมสงสัยมานานละ D2 กับ HDAV มันใช้ ออกซิเจน ตัวเดียวกัน DAC ก็ตัวเดียวกัน ชิป ADC ก็ตัวเดียวกัน ต่างกันที่ ถ้าเป็น HDAV[Deluxe] จะต่อออก RCA ได้ ส่วนถ้าเป็น PCI/D2 ยังทำซอฟ mod ได้อีกนิด แล้วตกลง ที่ว่ามีหลายคนมาบอกว่า HDAV ดีกว่ามากนี่มันมากจริงเหรอ
                      ใครเคยใช้ทั้ง 2 ตัวมายืนยันหน่อยครับ

Comment

น่าจะมีร้านให้ลองฟัง เหมือนกับพวกเครื่องเสียงนะครับ

Comment

แล้วมี Sound ตัวไหนแนะนำไหมครับ
                          ชอบแบบใสๆกว้างๆ แน้นรายละเอียด แต่เบสไม่หนักครับ

Comment

Originally posted by xreaper View Post
                            แล้วมี Sound ตัวไหนแนะนำไหมครับ
                            ชอบแบบใสๆกว้างๆ แน้นรายละเอียด แต่เบสไม่หนักครับ
                            ถ้าใน 3 ตัวนี้ Xonar D2X ครับ ไม่ต้องคิดเลย ไม่งั้นก็ไปเล่น DAC โลด
                            Last edited by papababa; 4 Apr 2009, 00:47:39.

Comment

ผมแนะนำ Audigy 2zs ครับ

Comment

Working...
                              X