Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window media player ของผมมันเป็นอะไรเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window media player ของผมมันเป็นอะไรเหรอครับ

คือผมได้เล่นWindow media ของNBผมอ่ะครับ พึ่งซื้อมา ก็เล่นได้ทุกไฟล์ยกเว้่น นามสกุล wma กับ wmv ไม่ได้อ่ะครับ ภาพมันขึ้นเละๆไปหมด ดูไม่รู้เรื่องเลย ทำให้ผมดูทีวีผ่านเน็ตไม่ได้ เป็นช่องที่มันมีช่องเดียวซะด้วย ผมต้องทำยังไงเหรอครับ

ขอบคุณมากครับ

ถ้าลง K-Lite ก็ให้เอาออกแล้วลงตัวใหม่ดูครับ ต้องลองหลายๆตัว^^

Comment

แปลกนะ ไฟล์ .wma .wmv นี่มันเป็นของวินโดว์มีเดียเพลเยอร์โดยตรงเลย ทำไมเล่นไม่ได้ล่ะ ถ้าเล่นไฟล์ปกติที่มี 2 นามสกุลนี้ได้ แต่เล่นไฟล์ออนไลน์ไม่ได้คงเป็นปัญหาที่ปลักอินแล้วล่ะมั้ง ใช้เบราเซอร์อะไรดูทีวีออนไลน์ครับ ถ้าเป็นไฟร์ฟอกซ์ ลองอัพเดท Add on ที่เป็น วินโดว์มีเดียเพลเยอร์ดูนะ

Comment

Working...
      X