Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูเมนบอร์ดกับcpuให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูเมนบอร์ดกับcpuให้หน่อยครับ

[/IMG]ผมใช้โปรแกรมsisoft sadra เชคmb/cpu แล้วมีคำว่า to be filled by O.E.M.อันนี้ใช่อันเดียวกับฮาดแวร์ที่เป็นแบบoemหรือtrayหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ทำไงดีครับผมไปซื้อmbที่พันทิพธ์ ร้านที่มีหลายสาขามาก ผมเห็นมันก็มีกล่อง มีแผ่นอุปกรณ์ครบก็นึกว่าเป็นแบบretail/box แล้วก็มีประกันsynnex cpuซื้ออีกที่ ก็เป็นกล่องพร้อมซิ้ง พัดลม คู่มือซื้อมาเดือนกว่าเองครับทำไงได้บ้างครับช่วยทีครับ
    ขอบคุณครับ

ไม่เคยใช้โปรแกรมนี้อ่ะคับ รอท่านอื่นแล้วกัน

Comment

Mainboard ASUS P5QL-E

ส่วน CPU ไม่แน่ใจแฮะ stepping E0 กับ Max core voltage ต่ำขนาดนั้น

CPU ลองคลิกขวาที่ My Computer เลือก Properties แล้วดูรายการล่างๆ ว่า CPU อะไรครับ

ส่วนตัวใช้ Everest มากกว่า
      http://upload.packetlove.com:8080/O7....1700.rar.html
      Last edited by Snake; 2 Apr 2009, 04:07:15.

Comment

เป็นE8500ไม่ได้ocครับมีไรผิดปกติไหมครับ

Comment

"to be filled by O.E.M." (Original equipment manufacturer)
          "จะถูกใส่(เติม)มาโดยผู้ผลิต"

ใช้โปรแกรม Everest ก็จะเจอ"วลี" นี้เหมือนกันครับ
          คิดได้ 2 อย่างคือ
          1. - โปรแกรมไม่สามารถอ่านค่านี้จากตัว HW ได้ (แต่ตัว HW อาจจะมีค่านี้อยู่) จึงขึ้นเว้นไว้ว่า "จะถูกใส่มาโดยผู้ผลิต" (วิธีแก้ก็ใช้โปรแกรมอื่นๆ ลองมาเปิดเช็คดู)
          2. - ตัว HW ไม่มีค่านี้อยู่แล้ว หรือไม่ได้ใส่มา เวลารันโปรแกรม โปรแกรมมันก็หาค่านี้ไม่เจอมันก็เลยต้องขึ้นว่า "จะถูกใส่มาโดยผู้ผลิต" (วิธีแก้ไม่มี เพราะผู้ผลิตเค้าไม่ได้ใส่มาเอง)
          Last edited by milfeulle1GA; 2 Apr 2009, 16:06:54.

Comment

Working...
          X