overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: -----------เมื่อครั้งผมอยากจะไปพัทิพ ----------------

OverclockZone Member ounza025's Avatar

Post -----------เมื่อครั้งผมอยากจะไปพัทิพ ----------------

เมื่อวันอังคารนี้เองผมไปงานหนังสืออะไรสักอย่างนี่แหละจำไมได้ที่สวนสิริกิตไปเดินดูหนังสือพอดูเสร็จก็จะไปต่อพันทิพแต่ไปไม่ถูกด้วยดิแต่ด้วยความมานะจึงไปถามป้าคนขายโตเกียวตรงหน้าทางลงไปขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดินเขาบอกให้ไปแยกอโศกผมจึงเริ่มออกเดิน ทาง ค่ารถจากสวนสิริกิตไปอโศกเท่าที่จำได้ประมาณ 22 บาท พอนั่งไปถึงอโศกก็ลองถามคนแถวๆนั้นโอ้ถามมา 3 คนไม่มีใครรู้จักห้างพันทิพเลยเห้ย!!!หรือเราจะมาผิด (เวรแล้วตูเสียค่ารถฟรี)

แต่เมื่อขึ้นไปตรงท่ารถไฟฟ้า BTS เห็นยามเลยเข้าไปถามเขาก็บอกให้ไปลง พญาไทย เท่านั้นแหละโล่งเลย เอิ้กๆ พอนั่งรถไปได้สักพักได้มีเสียงขึ้นว่า เน็คสเตชั้น พญาไทย ว้าวๆๆๆใกล้ถึงแล้วเว้ย ตื่นเต้นๆๆๆ พอไปถึงปุ้ปก็เร่งรีบลงจากสถานีเท่านั้นแหละ เอ้ย ในฟ่ะพันทิพ น่าตาเริ่มเหวอ
    แต่เพราะความ มุ่งมานะ แหงะไปเจอ คนขายน้ำแข็งใส ก็ลองถามดู เขาบอกเลี้ยวขวาเดินไปอีกนิดนึงก็ถึงแล้วผมก็อุดหนุนน้ำแข็งใสเขาสักหน่อย(อันที่จริงหิวเอิ้กๆ) พอเดินไปสักพักเจอ สถานทูตไรสักกะอย่างจำมะได้แล้วก็มีกรมพลังงาน แล้วที่สุดก็เจอ ห้างพันทิพ เอิ้กๆๆๆๆ ในใจคิด 555 สมใจตูแล้วเว้ย

จากนั้นก็เริ่มเดินกันเลยพอขึ้นไปชั้นสองโอ้!!หน้าร้านขายแผ่นเกมจะมีคนยืนหน้าร้าน ถาม ไอ้น้องหนังโป้ปล่าว ฮ่าๆ แล้วถือปกมายื่นใส่หน้าเราอีกด้วยน่ะ ตูหละเชื่อเลย เอิ้กๆ

จากนั้นก็กินข้าวราดแกงโอ้แม่เจ้าราดกับ 2 อย่าง 45 บาท กินได้ 4 คำหมดโอ้โหข้าวผสมทองปะว่ะนี่ยแพงจังฟ่ะแต่ก็เอาเหอะถือว่ามากินข้าวที่พันทิพ หรูเว้ยๆ(หรูตรงใหนว่ะข้าวราดแกงเนี่ยเห้อ)

พอเดินไปจนทั่วล่ะหยิบโทรศัพมาดูเอ้ย 18.36 มัยเวลามันเดินไวจังว้ามาถึงนี่ประมาณ บ่ายสามก่าๆ ตอนนี้ หกโมง ครึ่งแล้ว คิดไปคิดมากลับบ้านดีก่า จากนั้นก็เดินกลับทางเดิม อิอิ แล้วก็ขึ้นรถไฟฟ้าไปลง ตรง อะไรๆ นคร นี่แหละ
    แล้วก็ต่อรถ 510 ไปลงบางขัน นั่งไปสักพักโอ้โห ฝนตก เวรกรรมแล้วไงตู เปียกแน่เลย พอถึงบางขันฝนตกโปยๆยังโชคดีอยู่นะเนี่ยเราแล้วก็ขึ้นวินมอเตอร์ไซด์เข้าบ้าน เอิ้กๆ เพื่อนถามไปพันทิพได้ไรมั้งว้า ตอบด้วยความภูมใจเลย ได้กินข้าวที่พันทิพ เอิ้กๆๆ แล้วก็ได้หนังสือ มาสองเล่มซื้อมาจากสวนสิริกิต

วันนั้นถึงบ้านประมาณ 2 ทุ่มครึ่งได้อะครับเอาตังไป 5000 หรือมา 3000 กว่าบาท

ปล.นอนไม่หลับจึงมาเล่าให้ฟังกัน

ถ้าพิมผิดอย่างไรก็ขออภัยด้วยคับผมเพราะตอนนี้ตาจะปิดแล้วครับอาจจะอ่านรู้เรื่องมั่งไม่รู้มั่งก็ขออภัยด้วยครับผมขอตัวไปนอนก่อนนะครับไม่ไหวหละง่วงมากๆ

OverclockZone Member jenjj69's Avatar

อะไรที่กดผิดครับ ยังอยู่ห้องเดิมเลย ความจริงไม่น่าอยู่ห้องนี้นี่ครับ

ปกติ ผมจะไปพันทิพ ก็นั่ง BTS ไปลงอนุเสาวรีย์ แล้วก็ต่อรถเมย์สาย 38 อีกแปปเดียวก็ถึงแล้วครับ (ความจริงผมนั่ง 38 ต่อเดียวถึงเลยตะหาก เพราะหน้าหอผม มีสายรถนี่วิ่งผ่าน แต่ถ้าต้องการความเร็วก็อย่างนั้นแหละ นั่ง Bts ไปก่อน แล้วค่อยต่อเมย์อีกที)

OverclockZone Member ounza025's Avatar

อะไรที่กดผิดครับ ยังอยู่ห้องเดิมเลย ความจริงไม่น่าอยู่ห้องนี้นี่ครับ

ปกติ ผมจะไปพันทิพ ก็นั่ง BTS ไปลงอนุเสาวรีย์ แล้วก็ต่อรถเมย์สาย 38 อีกแปปเดียวก็ถึงแล้วครับ (ความจริงผมนั่ง 38 ต่อเดียวถึงเลยตะหาก เพราะหน้าหอผม มีสายรถนี่วิ่งผ่าน แต่ถ้าต้องการความเร็วก็อย่างนั้นแหละ นั่ง Bts ไปก่อน แล้วค่อยต่อเมย์อีกที)
    จะกด ดูตัวอย่าง ไปกดโดน submit ต้องขออภัยด้วยคับเปลืองเนื้อที่บนบอร์ฟรีเลย

OverclockZone Member son42603's Avatar

ลง พญาไทย หรอครับ

ผมว่าหน้าจะเป็นราชเทวี

มากกว่านะ

พญาไทโคตรไกลอะถ้าลง.....

OverclockZone Member baskubaew's Avatar
    Zeer Only 10.30-20.30

ราชเทวี.......ครับ

OverclockZone Member rEzNooT's Avatar
    Thammasat Rangsit

เคยแต่ BTS ลงราชเทวี.. มันจะติดกะ โรงแรมเฟิร์ส หรือ เอเชียเนี่ยแหละ จำไม่ได้ละนานมาก

จากนั้นก็เดินไปนิดนึงถึง

ครั้งแรกที่ไปที่นั่น ก็เด็กๆ ประมาณ ม.1 ตื่นเต้นมากเลย

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

สู้ผมกะมะได้
    นั่งเรือไป
    น้ำเน่าคลองแสนแสบเต็มหน้าเลย(แสบจริงๆ)
    ยิ่งขากลับตอนเย็นๆนะได้ยืนขาเดียวด้วย(คนแน่นมาก)
    อิอิ

OverclockZone Member meverric's Avatar

ชั้นที่ขายข้าวแกงคือชั้น 2 ใช่มั้ยครับ วันหลังลองเดินลงมาชั้นลอย(ไม่แน่ใจว่าชั้น M รึเปล่า) แล้วเดินเข้าไปตรงซอกมุมของร้านที่ขายโน๊ตบุคมือสองเยอะๆ แล้วจะเจอร้านอาหารดีๆ อร่อยๆ อีกหลายร้านครับโต๊ะ-เก้าอี้ น่านั่งด้วย ราคาก้อพอๆ กับร้านข้าวแกง

OverclockZone Member jobzaa's Avatar

ลง ราชเทวีดีกว่านะ

OverclockZone Member Rubbish's Avatar
    Bangkok , Trang

ตอนผมไปครั้งแรกๆ ผมลง ชิดลม แล้วเดินผ่าน เซนทรัลเวิล ผ่าน แพลตตินั่ม กว่าจะถึงพันทิพย์ เกือบ ตาย - -*

OverclockZone Member gamokung99's Avatar

อ่านแล้วเห็นภาพ ( อมยิ้มไปด้วย ) ชอบจัง เล่าได้ดีครับ

นั่งเรือไป
    น้ำเน่าคลองแสนแสบเต็มหน้าเลย(แสบจริงๆ)
    ยิ่งขากลับตอนเย็นๆนะได้ยืนขาเดียวด้วย(คนแน่นมาก)
    อิอิ
    ขึ้นยังไงเหรอครับไม่เห็นจะมีเรือเลย

ชั้นที่ขายข้าวแกงคือชั้น 2 ใช่มั้ยครับ วันหลังลองเดินลงมาชั้นลอย(ไม่แน่ใจว่าชั้น M รึเปล่า) แล้วเดินเข้าไปตรงซอกมุมของร้านที่ขายโน๊ตบุคมือสองเยอะๆ แล้วจะเจอร้านอาหารดีๆ อร่อยๆ อีกหลายร้านครับโต๊ะ-เก้าอี้ น่านั่งด้วย ราคาก้อพอๆ กับร้านข้าวแกง
    ครับผมเหดียววันหลังไปอีกจะลองหาดู

ลง ราชเทวีดีกว่านะ
    เขาบอกให้ลง พญาไทย ครับอล้วก็เดินไปประมาณเกือบโลได้

ตอนผมไปครั้งแรกๆ ผมลง ชิดลม แล้วเดินผ่าน เซนทรัลเวิล ผ่าน แพลตตินั่ม กว่าจะถึงพันทิพย์ เกือบ ตาย - -*
    นี่แหละครับที่เขาเรียกว่าความมานะ อิอิ

อ่านแล้วเห็นภาพ ( อมยิ้มไปด้วย ) ชอบจัง เล่าได้ดีครับ
    อิอิ เมื่อคืนนอนไม่หลับเลยมาเล่าให้ฟังกัน

OverclockZone Member

นั่งเรือ มาลง ตรงแถวเซ็นทรัลเวิลด์ อะครับ ตรงที่ มีสะพาน นั่ง กันจนตูดแข็งเลยทีเดียว ฮา ๆ พอขึ้นมาแล้วก็เดินอีกหน่อย ผ่าน plattinum ก็ถึงหละ พันทิพ

OverclockZone Member jenjj69's Avatar

Quote Originally Posted by tawincam View Post
    นั่งเรือไป
    อิอิ

ถึงน้ำจะเน่า แต่ก็ยังเห็นกางเกงใน เอ้ย...เงาจันทร์ นะครับ 555+

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tawincam
    นั่งเรือไป
    อิอิ

ถึงน้ำจะเน่า แต่ก็ยังเห็นกางเกงใน เอ้ย...เงาจันทร์ นะครับ 555+
    หุหุ ไว้วันหลังขึ้นเรือม้างดีก่า

Bookmarks

Bookmarks