Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามผู้รู้ ว่าเกิดจากอาการอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามผู้รู้ ว่าเกิดจากอาการอะไร

คือผมมีปัญหาในการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต

ว่า ผมใช้เน็ตเเบบ ADSL คือ ใช้ router DSL-2640T

คือใช้มาปกติ เกือบ 1 ปีเเล้วไม่มีปัญหาไร
    อยู่ๆ มาวันหนึ่งเกิด ปัญหา ว่า เข้า เน็ตไม่ได้
    เลยโทรไปสอบถาม ทาง TRUE ทาง TRUE ได้ตรวจสอบเเละให้คำตอบว่า
    ปัญหาอาจเกิดจาก Router ให้ลองเช็คดู
    ผมเลย ลอง config router ใหม่ เพราะมัน Config Auto อยู่เเล้ว
    ผมปรากฎว่า เน็ต สามารถ ต่อติดได้เเต่..... ต่อติดได้ไม่ได้ ก็เกิด อาหารเดิมอีก
    ต้อง config ตัว router ใหม่อีก เป็นอย่างนี้ บ่อยมาก ต่อได้ 5-10 บ้าง 2-3 นาทีบ้าง
    อยาก สอบถาม ว่าเกิดจาก router เสียเปล่า หรือ มาจากสาเหตุอื่นๆๆ อ่ะครับผม

ทรูมันมีปัญหาครับมันไม่ยอมรับกับเราหรอก
    ผมเจอมาแล้ว

Comment

โทรบอกมัน

มันจะส่งช่างมาซ่อม+เก็บตังค์

ผมเคยให้มันมา ปรากฏกว่าเป็นที่ sphilter สายมันชนกัน

มันก็เขี่ยๆออกแล้วไม่เก็บตังค์ เจอพนักงานใจดี เลยให้ทิปไป

Comment

ติดๆ ดับๆ นี่ ผมว่าเช็คสายโทรศัพท์ ทั้งภายในภายนอกด้วยครับ

Comment

Working...
        X