Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเกม FPS สนุกๆ ให้หน่อยครับ (อยากได้แนวคล้าย Quake 4 อ่ะคับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเกม FPS สนุกๆ ให้หน่อยครับ (อยากได้แนวคล้าย Quake 4 อ่ะคับ)

ตามหัวข้อเลยครับ

ก่อนหน้านี้โหลด Doom 3 มาเล่น ก็เห็นว่าสนุกอ่านะ แต่ผมเล่นแล้วไม่ค่อยชอบน่ะ (ไม่ถูกใจ)
    ทั้งปีทั้งชาติเดินอยู๋แต่ในโรงงาน (เครียดครับ แถมยังสยองอีก มีเสียงนุ๋เสียงนี่ เพื่อนก็ไม่มี (ไปไหนเพื่อนก็แม่งเป็นศพหมดแล้ว เล่นๆ กลัวหัวใจวายซะก่อน -*- ))

แต่พอดีลองเล่น Quake 4 (พี่ชวนให้โหลดมาเล่นดู)
    อันนี้ถูกใจมากครับ ตรงใจเลย มีทั้ง นอก/ในสถานที่ มีเพื่อนร่วมทีมด้วย

แต่เล่น Quake 4 ก็สนุกครับ อยากได้เกมแบบแนว Quake 4 อีกอ่ะครับ ใครรู้จักช่วยแนะนำได้มั่ง
    เมื่อก่อนเคยเล่น ซัก 5-6 ปี มั้ง ชื่อเกมไรไม่รู้ Rene.. ไรอ่ะ เหนว่าอ่านว่า รีนีเกตมั้ง อันนี้ เป็นนอกสถานที่ เกือบ 80% เลย แต่เล่นไม่จบ เพราะเล่นร้าน -**- แผ่นตัวเองก็ไม่มี กะจะหาโหลดมาเล่นอู่พอดี เล่น Quake 4 แล้วคิดถึง อิอิ

ตอนนี้ก็โหลด Half Life 2 กับ Battle Field 2142 มาเล่นอยู่ ใครพอแนนำได้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

อยากได้แบบ
    - มีทั้งใน/นอกสถานที่ (ไม่ชอบแบบทั้งชาติถูกขังอยู่แต่ในโรงงาน (อยากเห็นแสงมั่ง))
    - มีเพื่อนก็ดี (อยากให้มี ไม่จำเป็นว่าต้องช่วยยิงหรืออะไรก็ได้ครับ แค่ให้รู้สึกว่ามันไม่วังเวงก็พอ (ให้รู้สึกเหมือนว่าตัวเองไมได้อยู่คนเดียวในโลกง่ะ -*- สยอง))

มีที่สนุกๆแต่ไม่ใช่แนว Quake 4

Call Of Duty 2

F.E.A.R.

สนุกมาก ถ้าเล่นแล้วก็ขออภัย

Comment

far cryครับแล้วคุณจะไม่ผิดหวัง

Comment

ไม่ต้องเปนแนว Quake 4 ก็ได้ครับ ขอแค่ประมาณมี นอก/ในสถานที่ แล้วก็มีเพื่อนๆหน่อย ประมาณว่าเหมือนสงครามประมาณนั้นน่ะครับ

Comment

ลอง Prey ดูครับ เผื่อจะชอบ

Comment

Preyส่วนใหญ่จะอยู่ในยานมนุษย์ต่างดาวนะ Farcryลุยคนเดียว F.E.A.Rเพื่อนเราตายหมด

Comment

Prey เล่นแล้วอวกแตก แต่สนุก

Comment

Dark Messiah of Might and Magic

Comment

Halo ไงเอาภาคแรกมาเล่นก่อน ส่วนภาคสองไปเล่นใน Vista เอา ส่วนจะออกเมื่อไรก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by ZONEDA View Post
                    Dark Messiah of Might and Magic
                    ขออนุญาตจขกท.นะ
                    ท่านเล่นจบรึยัง มีบทสรุปไม๊ท่าน ผมเพิ่งเริ่ม มาตันตอนที่มีผู้ชายเสื้อม่วง แล้วก้อมีสิ่งก่อสร้างเหมือนกระจก แล้วไปไงต่อท่าน หรือ ทิ้งเมล์ไว้ก็ได้ครับ เด๋วผมเข้าไปเอง

Comment

Originally posted by pong747 View Post
                      ขออนุญาตจขกท.นะ
                      ท่านเล่นจบรึยัง มีบทสรุปไม๊ท่าน ผมเพิ่งเริ่ม มาตันตอนที่มีผู้ชายเสื้อม่วง แล้วก้อมีสิ่งก่อสร้างเหมือนกระจก แล้วไปไงต่อท่าน หรือ ทิ้งเมล์ไว้ก็ได้ครับ เด๋วผมเข้าไปเอง
                      ผมใช้บทสรุปอะครับ http://www.gamespot.com/features/6160412/index.html
                      แปลกันเอาเอง น้า~

Comment

แค่doom3เค้าก็หลอนแล้วยังไปแนะนำFEARให้เค้าอีก

Comment

ผมก็บอกไม่ถูกนะว่า มันหลอนหรือป่าว แต่ผมไม่ค่อยชอบแนว Doom 3 เท่าไหร่ ด้วยเหตุผลดังนี้อ่ะ
                          1. มืดไป -*- ไฟฉายก็โคตรเชย(ล้าสมัยจริงจริ้งดาวอังคารใช้ไฟฉาย.....เคาะได้ด้วย -*-)
                          เวลาเจอศัตรูที เปลี่ยนปืนแทบไม่ทัน -*-

2.ใช้สมองมากเกินไปครับ เครียด -*- เหมือนจะผ่านด่านนึง หา ลิพกันเหนื่อย จะเอาอาวุธทีต้องเปิด PDA อีก ผมยิ่งไม่สันทัดภาษาอังกฤษด้วย ที่แล้วใหญ่คือ บางทีรหัสได้จากฟัง Video (ขนาดอ่านยังแย่เล้ย ให้ฟังอีก กำ -*-)

3.ทำเสียงโหยหวนมากเกิน มันเกิดอาการตกใจบ้างเวลา เสียงเพล้ง อ้าก~~ ทำนองเนี้ย (ปกติก็ไม่ตกใจเท่าไหร่ นะครับถ้าเป็นการเปิดลำโพงอ่ะ แต่อันนี้ใช้หูฟัง สาเหตุที่ใช้หูฟังเพราะ เวลาใช้ลำโพง เสียงมันดังไปบ้านอื่นครับ (บ้านอยู่ในตลาดด้วย) เด๋วเสียงโหยหวนมากเกินชาวบ้านด่า -*- เลยต้องใส่หูฟัง พอใส่หูฟัง ทีนี้พอเพล้ง!! ก็ดังกรอกรูหูเลย -*- ก็ตกใจโคตร (ก็เสียงอยู่ข้างหูอ่ะ -*-))

ไม่รู้เรียกว่าหลอนป่าวนะครับ แต่จะว่าหลอนก็คงใช่มั้ง เหอๆ ไม่ค่อยชอบเกมแนวสยองขวัญ ชอบแบบบู้แหลก ยิงแหลก ตายแหลก เจอ Quake 4 ถูกใจดีครับ เด๋วจะลองเล่น Battle Field 2142 ดู อิอิ

เอ่อ... ขอามหน่อยครับ ใครเล่น Quake 4 ตอน New Game มันจะมีให้เลือก 4 อัน Private / Conro... / Un... / General มันเรียงลำดับความยากง่ายยังไงอ่ะครับ แตกต่างกันยังไงด้วยแต่ละโหมด --3-- แต่ผมเล่นตัว 2 อ่ะ Conro... (รุ้สึกแปลกว่าจ่าสิบมั้ง)

Comment

อยากเล่นมั่งจัง โหลดที่ไหนกันเนี่ย

Comment

Farcry / Rainbowsix Vegas / Oblivion /DM Might and magic

Comment

Working...
                              X