overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 130

Thread: net true เพิ่มเป็น 3M แล้ววันนี้ (2 เม.ย.)

OverclockZone Member hikky's Avatar

Default net true เพิ่มเป็น 3M แล้ววันนี้ (2 เม.ย.)

มารายงานว่า net ของ true เพิ่มเป็น 3M ตามโฆษณาแล้วเช้าวันนี้ (2 เม.ย.)
    แต่ทดสอบ speed วิ่งจริงไม่ถึง 3M ดี วิ่งอยู่สูงสุด 2.6M โดยประมาณ
    สงสัยบ้านไกลเลยวิ่งได้ไม่เต็มที่
    ถ้า upload bit เต็ม speed แล้ว download ลดเหลือ 1.5M เท่านั้นเอง (ลดห้วบ)

อ้างอิงจากโปรใหม่จาก true

Last edited by hikky; 3 Apr 2009 at 19:42:13.

OverclockZone Member

ทรูจะปรับแพกเกจให้เองเลยหรอครับ
    หรือว่าเราต้องไปปรับเอง

OverclockZone Member bigboatza's Avatar

ใช้ครับบบบบบ

ในราคา 450 บ. ต่อเดือนเท่านั้น

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

้เหมือนกันครับ ปรับขึ้นให้แล้ว โหลดปรี้ดๆ

ได้ 300+ KB ต่อวิ ก็พอใจแล้ว

ปล.ว่าแต่ฟรีหรือเปล่า มีค่าใช้จ่ายมั้ย

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

ไมผมยังไม่ปรับเลยอะ อยู่บางบัวทอง สงสัยบ้านนอก

OverclockZone Member Rubbish's Avatar
    Bangkok , Trang

มันปรับ Auto ไหงผมไปถามพนักงานมันมา มันบอกต้องยื่นเรื่อง ผมละงง

เด๋วผมขอเชคที่ทำงานก่อน เพราะ ทรูเหมือนกันครับ

OverclockZone Member nununu's Avatar

อยู่คลองสาน ยังไม่ได้เลย

OverclockZone Member Rubbish's Avatar

ผมเชคที่ทำงานแระ เนต ทรู 2Mb. ก้อยังวิ่งเท่าเดิมอยู่ครับ (อันนี้สุขุมวิทนะครับ)

แต่ที่ผมพักแถว ห้วยขวางยังไม่ได้เชคเด๋วเลิกงานจะลองเชคอีกทีครับ

Last Result:
    Download Speed: 1768 kbps (221 KB/sec transfer rate)
    Upload Speed: 413 kbps (51.6 KB/sec transfer rate)

TEST TIME:: Thursday April 02, 2009, 08:39 AM
    Last edited by Rubbish; 2 Apr 2009 at 09:28:44.

OverclockZone Member first22948's Avatar

แฮปปี้แลนด์ บางกะปิ ยังไม่ได้... เซงจิตครับ - -

OverclockZone Member au5204's Avatar

แถวแยกเทพารักษ์ สมุทรปราการ 3 M แล้วครับใครที่ยังไม่ได้ให้ reset ลาวเตอร์ครับ อิอิ

Last edited by au5204; 2 Apr 2009 at 10:17:13.

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

Quote Originally Posted by Rubbish View Post
    ผมเชคที่ทำงานแระ เนต ทรู 2Mb. ก้อยังวิ่งเท่าเดิมอยู่ครับ (อันนี้สุขุมวิทนะครับ)

แต่ที่ผมพักแถว ห้วยขวางยังไม่ได้เชคเด๋วเลิกงานจะลองเชคอีกทีครับ

Download Speed: 1768 kbps (221 KB/sec transfer rate)
    Upload Speed: 413 kbps (51.6 KB/sec transfer rate)

TEST TIME:: Thursday April 02, 2009, 08:39 AM

ท่านนี้เหมือนผมครับ แต่ผมอยู่ งามวงศ์วาน

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

สมุทรปราการยังงงไม่ได้เล๊ยยย อยู่ใกล้ ๆ สนามบิน สุวรรณภูมิ

OverclockZone Member

เเล้วเเต่ชุมสายด้วยอ่ะครับ ของผมอยู่ไกลก็ได้เเค่ 2 m อยู่ดี เซ็งมากๆ

OverclockZone Member icepro's Avatar
    กรุงเทพ - ปทุมธานี

เพิ่งโทรไปสอบถามพนักงานมาเมื่อเช้าเองคับ ทีแรกผมก็กะว่าจะเปลี่ยน แต่พนักงานบอกว่าโปรโมรชั่นนี้ยังไม่มา ต้องเป็นวันที่ 3 ผมหล่ะงง ในเว็บก็แจ้งอยู่ว่าโปรโมชั่นมันเริ่มตั้งแต่วันนี้ แล้วเขาก็ถามว่าจะสมัครหรือจะเปลี่ยน ผมก็เลยบอกว่าอยากจะเปลี่ยนเพราะตอนนี้ผมใช้ 1M อยู่อ่ะ แต่พนักงานเค้าบอกว่าให้ผมใช้ของเดิมต่อไปดีกว่า เพราะว่าเร็วกว่า ผมก็เลยยังไม่เปลี่ยน ม่ายรู้จะเอาไง เหอๆ โดยปรกติแล้ว ของผมมัน 1Mbp แต่ว่ามันก็วิ่ง 1200-1300 ก็เลยยังไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนดีหรือปล่าว เพราะ 3Mbp นี่มันเป็นแบบ Local ในประเทศมันก็วิ่งดีแต่ถ้าเป็น Inter มานจะลดลงอย่างมาก

Talking

Quote Originally Posted by au5204 View Post
    แถวแยกเทพารักษ์ สมุทรปราการ 3 M แล้วครับใครที่ยังไม่ได้ให้ reset ลาวเตอร์ครับ อิอิ

เด๋วจะลองนะครับ หุหุ รีเซตมันตอนนี้เลย นายไม่อยู่ด้วย อิอิ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

Quote Originally Posted by nemo_ee14 View Post
    ไมผมยังไม่ปรับเลยอะ อยู่บางบัวทอง สงสัยบ้านนอก
    อยู่บางบัวทองเหมือนกันครับ 100 mbps เหมือนเดิม

ผลมาแล้วครับที่ออฟฟิท ที่จริงมันจะเปลี่ยน เป็น 4Mb. ใช่มั้ยครับ โปร 2 Mb.

Download Speed: 1762 kbps (220.3 KB/sec transfer rate)
    Upload Speed: 400 kbps (50 KB/sec transfer rate)

TEST TIME:: Thursday April 02, 2009, 10:36 AM

เหมือนเดิมครับ นี่ขนาดสุขุมวิทนะเนี่ย - -*

ผมไปเชคคอมเม้นจากเวปอื่นๆมานะครับ + ของคนใน OCZ คนที่ใช้ได้แล้ว (เหงบางท่านบอกได้ตั้งแต่เที่ยงคืน)

1.สุขุมวิท85 ไกลจาก btsอ่อนนุชประมาณ500เมตร @time 4.10 AM
    2.สุทธิสาร อินทามระ (อันนี้ไม่รู้ช่วงไหน) @time 2.08 AM
    3.แถวแยกเทพารักษ์ สมุทรปราการ @time 10.27 AM
    4.พุทธมณฑล สาย4 (อันนี้ไม่รู้เวลาครับ)
    5.รามอินทรา กม.8 (ล่าสุด) @time 0.24 PM
    6.พระราม 6 ข้างตึก Tipco ที่ทำการ True @time 11.30 AM

ทำให้ผมคิดว่ามันทำเป็นที่ๆก่อน หรือว่า มันแล้วแต่ดวงนะเนี่ย
    Last edited by Rubbish; 2 Apr 2009 at 12:30:00. Reason: update

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

เค้าใช้ระบบ Random ครับ ใจร่มๆ นะจ๊ะ ^_^ อัพพร้อมๆกันทีเดียว ระบบจะล่มเอานะครับ *--*

Quote Originally Posted by issabella View Post
    เค้าใช้ระบบ Random ครับ ใจร่มๆ นะจ๊ะ ^_^ อัพพร้อมๆกันทีเดียว ระบบจะล่มเอานะครับ *--*
    ในอีกแง่ ผมว่าย่าน ธุรกิจ อาจเปลี่ยนหลังสุด เพราะ ว่า ถ้าเกิด เนตล่ม โดนด่าเปิงแน่ครับ

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks